ดู: 1052|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หน้าอกดี มันก็มีแค่ครั้งเดียว! ขอตัดสินใจเลือกที่ ดรีมคลินิกค่ะ จะครบปีแล้วแฮปปี้มาก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะมีเรื่องเกี่ยวกับการทำหน้าอกมาเล่าให้ฟัง

เราเป็นคนหน้าอกเล็กมาก เล็กจนแบบคนอื่นชอบแซวเรื่องนี้มาตลอด ก็ไม่ได้รู้สึกแย่หรือเขินเวลาที่คนมาแซวนะ เพราะเป็นคนบ้าๆบอๆอยู่แล้วเลยไม่คิดมากค่ะ แต่คิดจะทำหน้าอก เราคิดมาตั้งนานแล้วเพราะมันเล็กมาก เป็นคนชอบแต่งตัว พอหน้าอกเล็กมากเราจะใส่ชุดบางชุดไม่ได้หรือใส่แล้วไม่สวย เลย
เราผ่านงานโฆษณามาบ้าง ทุกครั้งสิ่งที่ด้วยเราได้ก็คงจะมีแต่ฟองน้ำ เนี่ยแหล่ะ!!

พอเรียนจบมาได้5ปีทำงานมีเงินก็ตัดสินใจว่าจะทำหน้าอกและ ก่อนที่จะทำก็ดูไว้หลายที่มาก จนไปเห็นรุ่นน้องที่คณะคนนึงในไปทำหน้าอกมา สวยมากดูเป็นธรรมชาติไม่ใหญ่เกิน  เลยรีบทักไปถามนางว่าทำที่ไหน นางเลยบอกว่าทำที่ Dream Clinic เราเลยหาข้อมูลเกี่ยวกับที่นี้เพิ่มดู ดูจากรีวิวต่างๆ อ่านจากรีวิวทุกคนที่มาทำก็จะบอกว่าไม่ค่อยเจ็บ เจ็บน้อยพักฟื้นไม่นานมากก็ไปทำงานได้แล้ว เราจึงตัดสินใจไปปรึกษาหมอ ก่อนพบคุณหมอก็มีการวัดความดันก่อน

แต่ก่อนไปเรานอนน้อยก็เลยความดันสูงไม่รู้เกี่ยวกันป่าวหรืออาจจะตื่นเต้น พอเจอคุณหมอเค้าก็ให้เราถอดเสื้อ แล้วก็วัดฐานนมเรา คุณหมอแนะนำให้ใส่ขนาด325cc แต่เรากลัวใหญ่ไปเลยขอหมอแค่275cc เท่านั้นพอค่ะ ไม่เน้นใหญ่ เน้นนมน่ารัก

คุณหมอก็ตกลงทำขนาดที่เราต้องการพอเสร็จจากการตรวจเราก็มาเจาะเลือดตรวจว่าสามารถทำหน้าอกได้มั้ย แล้วถามคลีนิคจะโทรแจ้งผลการตรวจอีก2วัน พอผลเลือดปดติก็นัดวันผ่าตัดเลยจร้าาาาาาาาาา เลือกผ่าช่วงใกล้ๆปีใหม่ค่ะเพราะคิวงานว่างพอดี

วันผ่าตัดตื่นเต้นมากได้คิวตอน3โมงเย็น ขอแนะนำว่าก่อนผ่าตัดควรพักผ่อนให้เพียงพอ พอถึงเวลาก็ไม่มีอะไรมากคุณหมอก็ว่าวัดหน้าอกอีกครั้ง แล้วก็ขีดเส้นบนหน้าอกเราว่าจะวางตำแหน่งของนมอะไรยังไงตรงไหน เสร็จก็พร้อมเข้าห้องผ่าตัดได้เลยคะ

ที่นี้จะมีคุณหมออีกท่านสำหรับดมยาสลบโดนเฉพาะคุณหมอจะเจาะน้ำเกลือที่หลังมือ แล้วจากนั้นคุณหมอก็จะฉีดยาสลบ คุณหมอบอกว่าจะแสบหน่อยนะครับ พอเรารู้สึกแสบจากนั้นก็จำอะไรไม่ได้อีกเลยคะหลับไปเลย พอตื่นมาอีกที่ก็ตูมนมมาคะ จะมีพยาบาลเฝ้าเราอยู่ พอเราตื่นพยาบาลจะให้นอนต่ออีกสักพัก แต่เราจะนอนต่อไม่หลับอะเพราะมันอึดอัดมาก พยายามนอนก็นอนไม่หลับ มันไม่ได้เจ็บมากนะแต่มันอึดอัดมาก พอออกจากห้องพักแฟนก็มารอรับอยู่แล้ว เพราะก่อนจะผ่าตัดเค้าจะขอเบอร์ของคนที่มารับคะ บอกเลยว่าเดินลำบากมาก

คุณหมอนัดมาดูเช้าอีกวันเลย แล้วคุณหมอก็เอาผ้าที่พันออก พอเห็นแล้วก็แอบคิดว่าใหญ่มากกกกกก
แต่เคยได้ยินว่ามันจะยุบลงอีกหลังจากทำเสร็จ ก็เลยไม่ได้เครียดอะไรมาก ตอนที่ทำมาได้2เดือนกว่าแล้วหน้าอกก็ยุบลง ใส่เสื้อผ้าได้เยอะขึ้นมีความสุขมากไม่เสียใจเลยที่ทำ ความประทับใจโดยส่วนตัวเลยคือพนักงานที่คลีนิกน่ารักมากพูดจาน่ารัก ยิ้มแย้มแจ่มใส สุภาพแต่เป็นกันเอง อีกเรื่องที่ประทับใจคือคุณหมอใส่ใจเรามากนัดตรวจบ่อยมากในช่วงเดือนแรก นัดบ่อยจนแฟนเราบ่นว่าจะไปอะไรนักหนาขี้เกียจพาไป5555

สำหรับเราก็ไม่ได้ทำไซส์ที่ใหญ่เกินไป เราพอใจมากค่ะ อยากให้ดูเป็นคนมีหน้าอก บางคนอาจชอบใหญ่ๆ แต่สำหรับเราแค่นี้ถือว่าโอเคมากเลยค่ะ ชีวิตดีขึ้นเยอะ เพราะรู้สึกมั่นใจกับการแต่งตัวมากขึ้น มีคนชมว่าดูดีขึ้นนะ แม้ตอนแรกชีวิตเราเองก็ไม่ได้แย่อะไร แต่การทำศัลยกรรมเสริมหน้าอกก็เป็นการช่วยให้เราใช้ชีวิตในแบบที่ต้องการได้ดีขึ้น ช่วยเติมความมั่นใจของเราได้มากขึ้นค่ะ ถ้ามีคนถามเราก็จะแนะนำที่นี้แน่นอนคะเลิฟ Dream Clinic มากคะ ปัจจุบัน อยู่กับหน้าอกนี้มาจะครบปี อยู่ดีไม่มีปัญหา ยิ่งนานยิ่งดูสวยเป็นธรรมชาติมากเลยเลยค่ะ

แผลผ่าตัดของเราเองจ้า
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-7 15:16:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Natt55 เมื่อ 2017-11-7 15:20

เอารูปมาให้เพื่อนๆดูเพิ่มจ้า ปัจจุบัน เเต่งตัวสนุกขึ้นเยอะมาก ความมั่นใจที่มี ยิ่งมีเข้าไปอีก

แผลปัจจุบันค่ะ

หลังทำเนี่ย น้ำหนักแอบขึ้นกรุบกริบนะคะ อาจจะเป็นเพราะนั่งๆนอนๆ ไม่ได้ออกกำลังกาย และทานแต่อาหารที่มีแต่ประโยชน์จนเกิดไป ก็ต้องกลับมาเบิร์นออกจ้าาาา

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้