ดู: 2021|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] นมใหม่ ไฉไลกว่าเดิม เนรมิตโดย ดรีมคลินิค คุรหมอทรงยศ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เร่เข้ามาค่ะ เพื่อนๆ คนไหนคิดจะศัลยกรรมหน้าอก เผื่อจะมีประโยชน์ประกอบการตัดสินใจนะคะ

ต้องขอเล่าย้อนความนิดนึง คือเป็นสตรีนมน้อยมาแต่ไหนแต่ไร หน้าอกเพิ่งจะเริ่มตั้งเต้าตอน ม.3 อนาถแท้ เลยต้องพึ่งเสื้อชั้นในฟองน้ำอย่างหนา หนาธรรมดาไม่ได้ค่ะ ต้องหนาชนิดที่ว่าตั้งเต้ามีแต่ฟองน้ำแทบไม่มีที่ให้เนื้อนมอยู่เลยทีเดียว

เข้าเรื่องเลยนะคะ เมื่อ 1 ปีก่อน ตัดสินใจอยากจะทำหน้าอก ก็หาข้อมูลมาเรื่อยๆ และไปสะดุดตากับดรีมคลินิค ดูรีวิว ศึกษาอย่างละเอียด ก็จดๆ จ้องๆ มาตลอด จนกระทั่งวันหนึ่งคลินิคมีโปรโมชั่นประกอบกับเราก็พร้อมที่จะทำแล้ว จึงตัดสินใจเข้าไปปรึกษากับคุณหมอ วัดไซต์อย่างละเอียด ละเอียดมากจริงๆ  คุณบอกก็บอกขนาดที่เราจะใส่ได้และปลอดภัยในระยะยาว คือใส่ได้ถึง 375 cc แต่เราขอเลือก ที่ 350cc เอาแค่พอมีค่ะ เราเป็นคนตัวสูง 167 ทำออกมาก็ไม่ดูใหญ่เว่อวัง พอมี ดูน่าค้นหา

ดูภาพประกอบสมัยนมอนุบาลกันค่ะ คือแบนมากกก นอนราบนี่คุณแฟนหานมไม่เจอเลยจริงๆ

เราตัดสินใจตรวจเลือดภายในวันนั้นเลย อีกประมาณ 3 วัน ทางคลินิคก็โทรมาแจ้งผลเลือดว่าปกติ เข้ารับการผ่าตัดได้

จนถึงวันผ่าตัด เจ้าหน้าที่ก็โทรเข้ามาให้เข้าไปก่อนเวลาประมาณ 2 ชั่วโมง เพื่อไปนอนพักก่อน และเพื่อวัดหน้าอกอย่างละเอียดอีกครั้ง
คุณหมอวัดละเอียดมากจริงๆ ค่ะ วัดแล้ววัดอีก ยกแขนขึ้นๆ ลงๆ ยินจนเมื่อย แต่ประทับใจค่ะ มั่นใจว่าออกมาต้องไม่ผิดพลาดแน่นอน
ของเราคุณหมอแจ้งแต่แรกแล้วค่ะ ว่าทำออกมาหน้าอกจะไม่ชิดนะ เพราะเรามีกระดูกนูนตรงกลาง หัวนมชี้ออกข้าง สูงต่ำไม่เท่ากัน ฐานไม่เท่ากัน นม 2 ข้างไม่เท่ากัน โห มิน่าล่ะ ถึงใช้เวลาวัดนาน ฮ่าๆๆ

แล้วก็ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัด พยาบาลเปิดเส้นให้น้ำเกลือ วัดความดันที่ขา สั่นเลยค่ะ เพิ่งจะตื่นเต้น ให้ยาสลบทางสายน้ำเกลือ แล้วก็หลับสบายยยย  ตื่นมาอีกทีอยู่ห้องพักฟื้น เจ้าหน้าที่เอาน้ำแดงมาให้ดื่ม แล้วก็ไปส่งจนขึ้นรถเลยค่ะ ได้สายระบายเลือดพร้อมกระปุกกลับบ้าน
3 วัน นัดตรวจถอดสายเดรน หมอนัดเราตรวจ 7 วัน และ 14 วัน ปรากฏว่ามีน้ำคั่งค่ะ แต่น้อยหมอบอกไม่ต้องกังวล เนื่องจากเราบู๊เยอะไปหน่อย หมอให้ยาฆ่าเชื้อมาทาน
จนครบ 1 เดือน เข้าไปตรวจ ไม่มีน้ำคั่งแล้ว แล้วก็สอนนวดน้องนมค่ะ

แผลผ่าตัดสวยงามสมคำร่ำลือจริงๆ ค่ะ แผล 1 เดือน

แทน แท่น แท๊นนนน  มีนมล้าวววว เกิดมาเพิ่งใส่บิกินี่แล้วไม่อายครั้งแรก ความประทับใจของสตรีอย่างเรา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้