ดู: 832|ตอบกลับ: 4

[เสริมหน้าอก] จากหน้าอกคัพAแบบไม้กระดาน ไปไหนก็มีแต่คนล้อ สู่สาวเซ็กซี่ อกอึ๋มไปไหนมีแต่คนว้าว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย osas.ut239 เมื่อ 2017-11-1 14:48

วันนี้ตั้งใจไว้แล้วค่ะ ว่าจะมาแชร์ประสบการณ์ การเสริมหน้าอกครั้งแรก
ขอแนะนำตัวก่อน เราชื่อกุ๊กเป็นคนผอม สูง ค่ะ เนื้อหน้าอกน้อยมาก เหมือนหน้าอกผู้ชาย
คือมันแบนมากๆ แทบไม่มีเนื้อเลย TT ตอนเด็กเคยโดนญาติทักบ่อยค่ะว่า เราเหมือนเด็กผู้ชาย-*- จนชิน
แต่พอโตขึ้นอะไรหลายอย่างก็เปลี่ยนไป เริ่มรักสวยรักงามมากขึ้น เริ่มหัดแต่งตัวและแต่งหน้า
เวลาที่ไปซื้อชุดกับเพื่อน มักจะโดนแซวอยู่ตลอดเลยค่ะว่าอย่าหันหลังมาคุยได้ไหม หันหน้ามาคุยกันบ้าง-*-
แล้วเพื่อนๆก็หัวเราะชอบใจกัน คือรู้สึกเหมือนเป็นตัวตลกเลยอ่ะ เคยคิดเหมือนกันว่า
ถ้ามีหน้าอกก็คงจะดีเนอะ จะได้ใส่เสื้อผ้าแล้วสวยเหมือนคนอื่นเค้าบ้าง
ปกติกุ๊กใส่ชุดชั้นในคัพ A บางทียังรู้สึกหลวมๆเลย มีครั้งนึงเราเคยไปเลือกซื้อชุดชั้นในที่ห้าง
ตอนนั้นคนขายบอกว่า ถ้าเล็กว่านี้ก็เสื้อในเด็กแล้วน้อง แล้วแบบพูดเสียงดังมาก เรานี่แบบโคตรอายเลย
ก็เลยคิดว่าเราควรต้องศึกษาเรื่องการทำหน้าอกแบบจริงจังซักที ช่วงนั้นเรียกว่าเราดูรีวิว  
หาข้อมูล เก็บข้อมูล+เก็บตังค์มาเรื่อยๆ จนมีงบอยู่ประมาณนึง ก็เลยตัดสินใจว่าคงได้เวลาอัพไซส์สักที
และคลินิกที่กุ๊กเลือกทำก็คือ คลินิกเมดเมติก เพราะดูจากรีวิวของคนที่เคยมาทำแล้ว
รู้สึกว่าที่นี่ทำแล้วบวมช้ำไม่เยอะ พักฟื้นไม่นาน หน้าอกทรงสวย ที่สำคัญคือก็มีความปลอดภัยสูง
และราคาก็สมเหตุสมผล ก็เลยตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ
**หลังจากที่เราโทรจองคิวกับเจ้าหน้าที่แล้ว ทางเจ้าหน้าที่จะนัดมาคุยกับคุณหมอค่ะ**
ขั้นตอนการเสริมหน้าอกที่เมดเมติก กุ๊กขอสรุปว่ามี 5 ขั้นตอน นะคะ

1. ปรึกษาคุณหมอ วัดขนาด เลือกไซส์ซิลิโคน
ก่อนทำหน้าอก คุณหมอก็จะทำการวัดขนาดหน้าอก ,ไหล่, ฐานหน้าอก
วัดขนาดความกว้างของหัวนมทั้ง2ข้าง  แล้วก็จะดูเนื้อหน้าอกช่วงเนินหน้าอกว่าจะใส่ได้เท่าไหน?
อย่างของกุ๊กเป็นคนเนื้อค่อนข้างบาง คุณหมอก็เลยแนะนำว่าควรใส่ปะมาณ 300 ซีซี
แต่กุ๊กก็ขอคุณหมอว่า 325 ซีซี ได้ไหมค่ะ ไหนๆก็เสริมแล้ว คุณหมอก็โอเค 555
ตอนที่คุยคุณหมอก็จะมีตัวอย่างซิลิโคนมาให้เราลองจับดูด้วยค่ะ
ค่าซิลิโคน 325 ซีซี อยู่ที่ 54,900 บาทค่ะ (ไม่รวมค่าดมยานะคะ)
จะบอกว่าการผ่าตัดเสริมหน้าอกของที่นี่ จะเป็นการผ่าตัดใต้กล้ามเนื้อนะคะ
ข้อดีของการผ่าตัดใต้กล้ามเนื้อ ก็คือ เวลาจับมันจะไม่เห็นขอบซิลิโคน เหมือนหน้าอกธรรมชาติ
แล้วก็เป็นเทคนิคการผ่าตัดที่นิยมมากที่สุดในขณะนี้ด้วยค่ะ
กุ๊กเป็นคนเนื้อหน้าอกบางไม่มีเนินอก เลยเลือกเสริมด้วยซิลิโคนทรงกลม
ข้อดีของการเสริมหน้าอกด้วยซิลิโคนทรงกลม คนที่มีเนื้อหน้าอกน้อย อยากได้หน้าอกแบบพุ่งๆ
เหมาะมากๆค่ะที่จะเสริมแบบทรงกลมเพราะ เพราะจะทำให้เนื้อหน้าอกดูเต็ม
เนินอกจะดูอวบอิ่ม อกชิดสวยได้อย่างเป็นธรรมชาติ
ข้อดีของซิลิโคนผิวทราย  ช่วยลดการเกิดพังผืดรอบๆซิลิโคน
ทำให้อายุการใช้งานของซิลิโคนนานกว่า ไม่ต้องเสียเวลานวด

2.ตรวจร่างกาย ตรวจเลือด และเอ็กซเรย์ก่อนผ่าตัดเสริมหน้าอก

ข้อนี้สำคัญมาก ใครที่มีโรคประจำตัวแล้วอยากเสริมหน้าอก ควรไปปรึกษาแพทย์ก่อนทำด้วยนะคะ
ว่าทำได้หรือเปล่า (อันนี้ต้องไปตรวจเองที่โรงพยาบาลนะคะ แล้วค่อยเอาผลมาให้ที่คลินิกค่ะ)
หากผลตรวจออกมาว่าร่างกายว่าแข็งแรงพร้อมที่จะทำแล้ว สิ่งเราที่ควรปฏิบัติต่อมาคือ
ต้องเตรียมตัวก่อนผ่าตัดเสริมหน้าอก (เดี๋ยวมาต่อนะคะ)

เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-1 14:54:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย osas.ut239 เมื่อ 2017-11-1 14:56

3.การเตรียมตัวก่อนผ่าตัดเสริมหน้าอก
- งดสูบบุหรี่ก่อนผ่าตัดเป็นเวลาอย่างน้อย 4 สัปดาห์
- งดดื่มสุราก่อนผ่าตัดเป็นเวลา 24 ชั่วโมง
- งดยาที่มีความเสี่ยงต่อการผ่าตัด เช่น วิตามินอี น้ำมันปลา เม็ดองุ่น ใบแปะก๊วย โสมและยาบางชนิด
เช่น ยาละลายลิ่มเลือด หากมีโรคประจำตัว หรือจะต้องหยุดยาที่ใช้ประจำ
จะต้องได้รับการอนุญาตจากแพทย์ที่ดูแลก่อน
- งดน้ำงดอาหารอย่างน้อย 6 ชั่วโมงก่อนเข้ารับการผ่าตัด
- ในวันผ่าตัดให้งดการทาโลชั่นตามร่างกาย งดการทาสีเล็บและสวมใส่เสื้อผ้าที่สวมใส่สบาย
- เตรียม Support Bra  ไว้ใส่หลังผ่าตัด
- นอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ เตรียมภาวะจิตใจให้พร้อม ก่อนวันที่ผ่าตัด

4.วันที่ผ่าตัดเสริมหน้าอก

ในวันผ่าตัดควรใส่เสื้อผ้าหลวมๆ ใส่สบาย ควรเลือกใส่เสื้อที่ติดกระดุมด้านหน้าไม่ควรใส่เสื้อที่สวมทางคอ
1.เมื่อมาถึงก็กรอกเอกสารแล้วก็จ่ายตังค์ให้เรียบร้อยพอเสร็จก็จะมีเจ้าหน้าที่พาไปถ่ายรูป
2.เปลียนชุดเตรียมเข้าห้องผ่าตัด
3.ทางคลินิกจะมีการให้น้ำเกลือก่อนผ่าตัด
4.หลังจากให้น้ำเกลือเสร็จก็จะเป็นขั้นตอนของการดมยาสลบ
การดมยาสลบของที่นี่จะทำโดยวิสัญญีแพทย์ ซึ่งจะปลอดภัยมากกว่าการฉีดยานอนหลับ
เพราะลดโอกาสการเกิดการขาดอากาศหายใจทั้งขณะผ่าตัดและหลังผ่าตัดได้มากกว่า

ความรู้สึกหลังผ่าตัดเสริมหน้าอก
เคสกุ๊กใช้เวลาในการทำประมาณชั่วโมงครึ่ง หลังทำเสร็จของกุ๊กจะมีอาการมึนยาสลบค่ะ
บอกก่อนว่าแต่ล่ะคนจะมีอาการไม่เหมือนกันนะคะ อย่างของกุ๊กคือจะมีอาการอาเจียน
ภาพเบลอ อยู่ประมาณ 3 ชั่วโมง  แล้วก็จะค่อยๆดีขึ้น
5. การดูแลตัวเองหลังการผ่าตัดเสริมหน้าอกในแบบของกุ๊ก ^^
1.วันแรกหลังผ่าตัด ก็จะรู้สึกตึงๆแน่นๆหน่อย วันนี้ก็พยายามพักผ่อนเยอะๆแล้วก็ทานยาให้ตรงเวลา
ยามี2ตัว ยาฆ่าเชื้อ แก้อักเสบ กับยาแก้ปวดค่ะ  (แนะนำให้กินยาแก้ปวดก่อนนอนพอตื่นมาจะได้ไม่ปวด )
2.วันที่3กุ๊กมาเอาสายเดรนเลือดเสียออกค่ะ พอเอาออกเสร็จทางเจ้าหน้าที่พยาบาลก็จะแนะนำการดูแลหลังผ่าตัด
3.ทำความสะอาดแผลด้วย น้ำเกลือวันละ 1 - 2 ครั้ง เช้า – เย็น
4.รับประทานยาตามแพทย์แนะนำอย่างเคร่งครัด
5. หลังตัดไหมวันที่7 สามารถทายาลดรอยแผลเป็น และควรเริ่มนวดหน้าอก
โดยสามารถนวดด้วยตัวเองตามคำแนะนำของ แพทย์ประมาณ 3-6 เดือน
เพื่อป้องกันการเกิดพังผืดและช่วยให้หน้าอกนิ่มสวยเป็นธรรมชาติ
6.ห้ามใส่ยกทรงมีโครงเหล็กควรใส่ Support Bra (เสื้อชั้นในหลังผ่าตัดเสริมหน้าอก)
ประมาณ 2-3.เดือน หลังการผ่าตัดเสริมหน้าอก
7.หลีกเลี่ยงการยกของหนัก , ออกกำลังกายหนัก และขับรถเป็นระยะเวลา 2-4 สัปดาห์
8.งดของแสลงอาหารทะเลและของหมักดอง
9.งดสูบบุหรี่และการดื่มแอลกอฮอล์หลังผ่าตัด 2-4 สัปดาห์ เพราะจะทำให้แผลหายช้า

ความประทับใจหลังเสริมหน้าอก

ตอนแรกแฟนก็ไม่อยากให้เสริมเพราะแบบธรรมชาติก็ดีอยู่แล้ว
แต่พอมาทำมาคือเค้าชอบมาก บอกว่าจับแล้วนิ่มเป็นธรรมชาติ
ทรงสวยเวลาจับแล้วเต็มไม้เต็มมือ 55 ตอนนี้รู้สึกกว่าตัวเองสวยขึ้น
เป็นคนใหม่ที่มีความมั่นใจมากขึ้น  เวลาใส่เสื้อผ้าก็หน้าอกดูเต็มไม่แบนเหมือนเมื่อก่อน
ที่สำคัญคือช่วยทำให้รูปร่างจากที่เคยผอมแห้ง ดูมีสัดส่วนขึ้น
เมื่อก่อนไม่เคยคิดที่จะใส่ชุดบิกินี่เลยค่ะ เพราะหน้าอกแบนใส่ยังไงก็ไม่สวย
แต่เดี๋ยวนี้ใส่ตลอดเลยค่ะ  หน้าอกอิ่มสวย ใหญ่กำลังดี จับแล้วนิ่มเป็นธรรมชาติ
หลังทำบวมช้ำไม่เยอะ ทำแล้วปลอดภัย ต้องเมดเมติกเท่านั้นค่ะ ไงก็ลองดูกันนะคะ ^^

โพสต์ 2017-11-5 11:01:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำบ้างงงง แง หน้าอกสวยมากๆเลยค่ะ
โพสต์ 2017-11-6 17:37:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกสวยจัง ทำหมอท่านไหนอ่ะ แนะนำด้วย
โพสต์ 2017-11-16 17:51:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำบ้าง ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ แนะนำหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้