ดู: 1530|ตอบกลับ: 8

[เสริมจมูก] จัดไปเลยเสริมจมูกPrincess Nose+เสริมคางกับคุณหมอวรรณารพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ15วัน (3).jpg

รีวิวการเสริมจมูกพร้อมกับการเสริมคางสุดปังค่ะ ภาพด้านบนเป็นภาพที่เราเสริมคางและจมูกมาแล้วค่ะ ครบ 1 เดือนค่ะ ตอนนี้พอใจมากๆค่ะ กับการทำศัลยกรรม 2 อย่างที่นี้ค่ะ เพราะตอนนี้มีแต่คนทักค่ะ ว่าหน้าเรียวสวยมีมิติมากยิ่งขึ้นค่ะ เราต้องเพิ่มความปังให้กับใบหน้าโดยการแก้ไขจุดด้อยบนใบหน้าของเราเลยค่ะ เริ่มต้นจากจมูกก่อนเลยค่ะ มีคนชมเยอะเลยค่ะว่าโด่งสวยเชียว เวลาเรามองมุมข้างหรือหน้าตรงก้มั่นใจค่ะดั้งจมูกเราไม่ได้แบนแบบเก่าแล้ว  ส่วนคางตอนนี้หน้ายาวขึ้นและเรียวสวยเชียวค่ะ ยิ่งถ้าเราเสริมคางพร้อมจมูกนิคือแบบหน้าเปลี่ยนไปคนละคนเลยค่ะ
ก่อนทำ (3).jpg

ก่อนเสริม

ก่อนเสริมจมูกกับคางขอเล่าก่อนน่ะค่ะ ว่าจมูกที่เราตัดสินใจเสริมเป็นเพราะดั้งจมูกเดิมเราค่อนข้างที่จะแบนเลยค่ะตั้งแต่ดั้งลงมาเลยแล้วก็มาเป็นปลายจมูกค่ะ ปลายจมูกก็มีเนื้ออยู่บ้างค่ะ ทรงจมูกก้ค่อนข้างยาวค่ะแต่สันกับดั้งนิแบนง่ะ! เราไม่แฮปปี้เลย อยากเสริมซะเดี๋ยวนั้นเลย ส่วนคางนิแบบอุ้ย! ก้จะดูสั้นหน่อยค่ะ ทำให้ใบหน้าเราดูกลมค่ะ ถ้ามีคางอีกสักนิดก็จะดีงามค่ะ  ตอนแรกก็คิดนะค่ะว่าจะไปฉีดฟิลเลอร์แต่แบบไม่เอาดีกว่าเดี๋ยวมันก็สลายเลยอยากที่จะเสริมไปเลยค่ะ
ก่อนทำ (1).jpg

ก่อนเข้าห้องผ่าตัด

ตื่นเต้นมากๆค่ะ ตอนที่เข้าไปทำศัลยกรรมวันนั้นจำได้ดีเลยค่ะ เราเข้าไปเสริมก้จะได้พูดคุยกับผู้เชี่ยวชาญก่อนเลยค่ะ วันนั้นสิ่งแรกที่คิดคือเราจะเจ็บไหมนะ +5555 แหมมันก็ต้องมีความกลัวบ้างแหละก็คนมันไม่เคยทำศัลยกรรมนิเนอะและทำ 2 อย่างพร้อมกันด้วยวันนี้ เราเริ่มจากการเลือกตัวซิลิโคลนเราเลือกเป็วตัวที่จะให้ความพุ่งความโด่งเลยค่ะ เพราะพื้นฐานจมูกเดิมเรานั้นมันไม่มีดั้งเลยไง อิอิ แต่ต้องเข้าไปคุยกับหมออีกทีนึงค่ะ วันที่เข้าไปทำนิแบบว่าคนเยอะมากๆเลยค่ะเข้าใจเลยว่าการทำศัลยกรรมในโรงพยาบาลเลอลักษณ์นั้นค่อนข้างได้มาตรฐานเลยทีเดียวค่ะ แพทย์ก้มีความเชี่ยวชาญประสบการณ์มากกว่า 12 ปี
หลังทำ1วัน (3).jpg

หลังทำ1วัน (6).jpg

หลังเสริมจมูกและคาง1 วัน

หลังจากที่ตรวจร่างกายเรียบร้อยก็โอเครดีค่ะ เตรียมความพร้อมทางร่างกายให้พร้อมก็พอค่ะ จากนั้นก็หันหน้าเข้าสู่ห้องผ่าตัดค่ะ คุณหมอใจดีมากๆค่ะ ให้คำปรึกษาดีมากๆค่ะ  เราเสริมกับคุณหมอวรรณาค่ะ ตอนคุณหมอเสริมให้เรานิหลับง่ะ ก้เค้าใช้ยานอนหลับเราเลยไม่รู้ตัวเลยค่ะว่าหลับไปตอนไหน รู้ตัวอีกทีก็ตอนปลุกเลยค่ะ ตอนตื่นนิแบบหน้าก็จะตึงๆหน่อยๆค่ะ ช่วงนี้ก้จะประคบเยนค่ะ เพราะลดอาการบวมค่ะ
หลังทำ7วัน (1).jpg

หลังทำ7วัน (2).jpg

หลังจากเสริมจมูกและคาง 7 วัน

เราว่าเราก็ชอบนะค่ะ ทรงจมูกที่เราทำมามันก็เข้ากับใบหน้าเราดีนะค่ะโด่งสวยสมใจเลยค่ะ มองมุมไหนก็โด่งสวยค่ะ ตอนนี้ก้รอยุบบวมกว่านี้อีกค่ะ ส่วนคางตอนนี้ก็ยังคงบวมๆอยู๋ค่ะ  แต่โดยรวมก้ชอบนะค่ะ ทำให้ใบหน้าเราดูเรียวสวยขึ้นค่ะ
หลังทำ15วัน (2).jpg

หลังทำ15วัน (3).jpg

โพสต์ 2017-11-10 15:14:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัยค่ะ
โพสต์ 2017-12-22 09:27:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนเลย
โพสต์ 2018-2-1 15:02:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูก คาง ปังมากค่าาาา
โพสต์ 2018-5-3 09:39:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวย หน้าสวยยย
โพสต์ 2018-7-18 16:27:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมาก โด่งพุ่งมากกก
โพสต์ 2018-8-2 14:56:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกโด่งเป็นสันเลย สวยๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้