ดู: 3091|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอกซิลิโคน Mentor (High Profile) Prime Clinic คุณหมออัสพล ตันตะราวงศา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะขอรีวิวเสริมหน้าอกเพื่อเป็นข้อมูลสำหรับคนที่กำลังตัดสินใจอยู่นะคะ

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่านี่เป็นการเขียนรีวิวครั้งแรก ไม่เคยเขียนรีวิวอะไรมาก่อนในชีวิต ถ้าผิดพลาดอะไรตรงไหนต้องขออภัยด้วยนะคะ

สำหรับการที่เราได้ตัดสินใจเสริมหน้าอกในครั้งนี้ก็เพราะว่า เพื่อนๆรอบข้างที่มีอกไม้กระดานเหมือนกับเรานั้น พวกนางได้ชิ่งไปทำกันหมดแล้วค่ะ เหลือเราคนเดียวที่ลังเลมานานแสนนาน จริงๆแล้วเราอยากเสริมหน้าอกมาตั้งแต่เราอายุ 15 แล้วแหละ แต่เพิ่งมาทำตอนนี้ซึ่งอายุก็ปาเข้าไปจะ 30 แล้ว แหะๆ

เราเป็นคนที่มีเนื้อหน้าอกน้อยมากๆ คือแยกไม่ออกไหนหน้าไหนหลัง (ตามรูปเลยค่ะ)

เป็นอะไรที่ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่นมาก แต่ระหว่างใช้ชีวิตอยู่ในงานก็จะอยู่กับความกังวลว่า เอ่อ..มันจะหลุดไปที่เอวไหมนะ เลยทำให้รู้สึกว่าเสียบุคลิกมาก จนสุดท้ายก็ตัดสินใจ เอ้า!ทำก็ทำ จากนั้นก็เริ่มศึกษาหาข้อมูลอย่างจริงจังเลยค่ะ ซึ่งก็ได้เห็นทั้งคนที่มีปัญหาเรื่องทำออกมาแล้วทรงไม่สวย ดูเป็นบล็อค ทำให้เราต้องตัดสินใจเลือกให้ดีที่สุด จนมาลงเอยที่ ไพร์มคลินิก เพราะว่าเรารู้สึกว่าเวลาคุยกับแอดมินแล้วเค้าให้ข้อมูลเราดีมาก คือง่ายๆว่ารู้สึกถูกจริตในการพูดคุย รวมถึงคุณหมอที่ประจำที่คลินิกก็เป็นระดับอาจารย์หมอที่ซึ่งก็ประจำอยู่ที่หลายๆโรงพยาบาลชั้นนำของประเทศไทยด้วยค่ะ

จากการพูดคุยแล้วนั้น คุณหมอใจดีมากทำให้เทใจว่า โอเคฉันทำที่นี่แหละ ต่อไปนี้คือบทสนทนาค่ะ
คุณหมอ: อยากได้ทรงไหน ไซส์ไหนครับ
เรา: หนูอยากได้ทรงกลมค่ะ ดูจากรีวิวแล้วคุณหมอทำออกมาสวย หนูอยากได้แบบนั้นเลย ส่วนเรื่องขนาดหนูขอแบบพอดีตัวค่ะ
คุณหมอ: (ยิ้มอ่อน) นานๆทีจะมีคนรีเควสแบบขนาดพอดีตัวนะเนี่ย
จากนั้นคุณหมอก็ทำการวัดขนาดหน้าอกเราค่ะว่าสามารถใส่ขนาดไหนได้ ซึ่งเนื้อหน้าอกเราค่อนข้างน้อยอย่างที่บอก
คุณหมอ: เนื้อน้อยอยู่นะเนี่ย งั้นหมอแนะนำ 375cc ใหญ่สุดที่ใส่ได้ละครับ จะได้ไม่เสี่ยงขอบซิลิโคนเกินด้วย แต่หมอแนะนำให้ใส่ผิวทรายนะครับ เพราะว่าจะมีโอกาสเกิดพังพืดน้อยกว่า และหมอจะใส่ใต้กล้ามเนื้อให้เราด้วยนะ อนาคตจะได้หน้าอกไม่หย่อนคล้อยง่าย เพราะตัวผิวหนังใต้กล้ามเนื้อจะช่วยพยุงไว้ โดยหมอจะผ่าใต้ราวนมนะครับ แผลหายเร็วกว่า เจ็บตัวน้อยกว่า จัดทรงก็ได้ดีกว่า จัเย็บแบบซ่อนไหมให้ด้วย จะได้ไม่มีรอยไหมนะครับ ถ้าสรุปเราตัดสินใจทำเราต้องไปตรวจเลือดมาด้วยนะครับ หมอต้องขอดูผลตรวจเลือดด้วยว่าเสี่ยงต่อการผ่าตัดหรือเปล่า เพราะเราจะใช้วิธีดมยาสลบนะครับ

แน่นอนค่ะข้อมูลให้มาแน่นขนาดนี้ เราก็หมดความลังเลบนความไม่ลังเลไปอีก แล้วก็ได้ทำการไปตรวจเลือด และนัดวันผ่าตัดค่ะ

พอถึงวันนัด คือตื่นเต้นมาก ตื่นเต้นที่ต้องผ่าตัดใหญ่ครั้งแรกในชีวิต แล้วก็ตื่นเต้นที่ในที่สุดฉันก็จะมีหน้าอกเป็นของตัวเองสักที วะฮ่าๆๆๆๆๆ เราไปถึงคลินิกก่อน 2 ชม.ค่ะ เพื่อเตรียมตัว พวกกับว่า ไพร์ม คลินิก อยู่ใจกลางเมือง กลัวรถติดเลยรีบไปถึงก่อนเนิ่นๆดีกว่า ก่อนที่จะผ่าตัด คุณหมอก็ได้ทำการถ่้ายรูปทำประวัติเราไว้ค่ะ และจากนั้นไม่นานก็ถึงเวลาผ่าตัดของเรา สารภาพตรงๆว่าใจนึงอยากเปลี่ยนชุดวิ่งหนีกลับบ้านมาก เพราะภาพมโนนี่นำมาก่อนแล้วค่ะ ฮ่าๆๆๆ การผ่าตัดเสริมหน้าอกที่ไพร์ม คลินิกจะใช้วิธีรมยาสลบนะคะ ลืมบอกว่าทางคลินิกมีวิสัญญีแพทย์ต่างหากด้วยค่ะ เราจึงต้องงดน้ำ งดอาหารมาก่อนล่วงหน้า 8 ชม.ค่ะ

ตื่นมาอีกทีที่ห้องพักฟื้น ลืมตาขึ้นมาเจอแม่นั่งอยู่ข้างๆ (เราให้แม่มารับค่ะ) ซึ่งเราเบลอมาก เพราะยังมึนยาสลบ คุยกับแม่ก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง สักพักพยาบาลก็เอาโจ๊กมาให้ทานค่ะ ประมาณ1-2ชม. หลังจากเรารู้สึกตัวก็กลับบ้านค่ะ โดยทางคลินิกก็จะให้กล่องซิลิโคน Mentor ซึ่งมีการรับประกัน 10ปี กลับมาบ้านด้วย แล้วก็มายาต่างๆมาให้ทานด้วยค่ะ

ตอนนี้ที่เรามารีวิว ก็กำลังจะเข้าเดือนที่4แล้วค่ะ ตามรูปเลยค่ะ เรารู้สึกพอใจมาก ใส่เสื้อผ้าอะไรก็มั่นใจหมดเลยค่ะ

ขอขอบคุณสำหรับคนที่อ่านจนจบนะคะ เราหวังว่ารีวิวของเราจะเป็นประโยชน์ให้กับใครได้อีกหลายๆคนค่ะ

สวัสดีค่ะ^^

11709559_736502209810497_8745972784851116161_n.jpg (461.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 33)

10452386_816238198503564_6769497844232665947_n.jpg (205.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้