ดู: 1963|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูก+กระดูกหลังหู+ตัดปีกจมูกกับคุณหมอนพรัตน์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย L'ookkaew เมื่อ 2017-10-13 21:53

รีวิวเสริมจมูก+กระดูกหลังหู+ตัดปีกจมูกกับคุณหมอนพรัตน์ ค่ะ

เมื่อก่อนนี้ ลูกแก้วเป็นคนหน้ากลม ไม่มีดั้ง ทำให้ใบหน้าดูไม่มีมิติ เวลาถ่ายรูปหน้าจะแบนๆ ทำให้ไม่มั่นใจ จึงอยากจะสวยและดูดีขึ้น ด้วยการเสริมจมูกค่ะ แต่ความที่กลัวและไม่กล้า เลยยังไม่มีโอกาสได้ทำ แล้วลูกแก้วก็บังเอิญมาเจอกิจกรรมของคุณปลาทูที่ร่วมกับคุณหมอนพรัตน์ จัดกิจกรรมศัลยกรรมจมูกขึ้น ตอนแรกก็มีความลังเล แต่ด้วยคุณหมอนพรัตน์เป็นคุณหมอศัลยกรรมแนวหน้าของไทย มีผลงานการันตีมากมาย ทั้งดารานักแสดง พริตตี้ มีประสบการณ์ ด้านนี้ค่อนข้างมาก จึงตัดสินใจร่วมเล่นกิจกรรม และได้รับการคัดเลือกค่ะ

ครั้งแรกที่ได้มาเจอคุณหมอ คุณหมอพูดคุยเป็นกันเอง ใจดี อธิบายรายละเอียดเข้าใจง่าย อะไรที่เราอยากรู้ คุณหมอก็ยินดีตอบทุกคำถามเลย ไม่มีท่าทางรำคาญคนไข้เลยสักนิด นอกจากนั้น คลีนิคของคุณหมอก็สะอาด สวยหรู ห้องผ่าตัด เครื่องมือ อุปกรณ์ต่างๆก็ปลอดภัย และทางคลีนิคยังได้รับการรับรองมาตรฐาน JCI อีกด้วย

ลูกแก้วจะขอเล่าขั้นตอนการศัลยกรรมจมูก เป็นหัวข้อหลักๆ 3 ข้อนะคะ

1. ก่อนอื่นคุณหมอจะประเมินใบหน้าของเรา ว่าควรจะทำแบบไหน ทรงจมูกเดิมเป็นอย่างไร ความชอบของเราประมาณไหน และสามารถทำได้หรือไม่ ซึ่งคุณหมอจะเน้นความปลอดภัยมาเป็นอันดับแรกค่ะ ลูกแก้วทรงจมูกสั้น เนื้อน้อย ปลายตึง จะทำให้โด่ง หรือ เป็นหยดน้ำมากไม่ได้ คุณหมอจึงแนะนำให้เสริมปลายด้วยกระดูกหลังหูและตัดปีกจมูก เพื่อให้หน้าดูเรียวยิ่งขึ้น ลูกแก้วจึงเลือกทรงสโลปหวานๆค่ะ

2. ก่อนการผ่าตัดเราต้องไปเปลี่ยนใส่ชุดของทางคลีนิค ล้างเครื่องสำอางค์ ทำความสะอาดใบหน้า และเช็ดโพรงจมูกให้สะอาด แล้วต้องใส่หมวกคลุมผมด้วยนะคะ ทั้งหมดเพื่อป้องกันการติดเชื้อค่ะ

3. ก่อนเข้าห้องผ่าตัด คุณผู้ช่วยจะนำยาพวกแก้ปวด ลดบวมมาให้ทานค่ะ พอคุณหมอมาถึง คุณหมอก็จะเช็ดจมูกเราอีกครั้งเพื่อฆ่าเชื้อ เริ่มต้นด้วยการฉีดยาชาที่บริเวณหลังหู ผ่าตัดกระดูกหลังหูก่อน ตัดมานิดเดียวค่ะ ไม่น่ากลัว กระดูกที่ได้จะนำมาเสริมปลายจมูกค่ะ หูไม่แหว่งนะคะ แผลเล็กนิดเดียวเอง ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ เเล้วจึงเริ่มการฉีดยาชาที่จมูกแล้วเสริมจมูกเป็นขั้นตอนต่อไปตามลำดับค่ะ ระหว่างการผ่าตัดคุณหมอเปิดเพลงไปร้องไปสบายใจ และ พูดคุยกับเราให้เราผ่อนคลาย ทำให้ไม่รู้สึกกลัวเลยค่ะ เคสลูกแก้วใช้เวลาการผ่าตัดประมาณ 1 ชม.กว่าค่ะ พอทำเสร็จรู้สึกปกติมาก มีตึงๆบริเวณดั้งนิดหน่อย โอเคมากค่ะ กลับมาพักฟื้นที่บ้านแผลก็หายเร็วมาก ลางาน 4 วัน วันที่ 5 ก็ไปทำงานได้ตามปกติเลยค่ะ ไม่บวมมาก พอครบ 7 วันก็ตัดไหม คุณหมอจะนัดติดตามผลตลอดว่าแผลเป็นยังไง มีอะไรผิดปกติรึป่าว คุณหมอเอาใจใส่ดูแลเคสคนไข้ดีมาก ทุกๆเคสคุณหมอตรวจแบบละเอียดยิบเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลเลยว่าจะถูกทิ้งรอยแพ ทำแล้วจบเลย คุณหมอมีติดตามผลต่อเนื่องเลยค่ะ ดูแลดีมาก

ตอนนี้ลูกแก้วทำจมูกมาได้ 2 เดือนกว่าแล้ว ทรงจมูกก็เริ่มชัดเจนขึ้น สโลปหวาน ปลายเริ่มพุ่งแล้วใบหน้าดูมีมิติขึ้น คมขึ้น บอกเลยทำแล้วไม่ผิดหวัง ไม่ต้องแก้ซ้ำซ้อน แล้วไม่ว่าใครที่เจอลูกแก้วตอนนี้ ก็คิดว่าจมูกพ่อแม่ให้มานะคะเข้ากับใบหน้า โด่ง สวย เป็นธรรมชาติมากๆ ที่สำคัญไม่โป๊ะนะคะ ดูไม่ออกเลยว่าเสริมจมูกมา 555

สุดท้ายนี้..ต้องขอขอบคุณ คุณหมอนพรัตน์มากๆเลยค่ะที่ #เปลี่ยนอาซิ้มเป็นหมวยอินเตอร์ ไปซะแล้ว ปลื้มสุดๆค่ะ!!❤️

สำหรับใครที่สนใจ อยากจะสอบถามราคา หรืออยากจะได้คำเเนะนำจากคุณหมอสามารถเข้าไปสอบถามได้ที่ http://www.nopparatclinic.com/ ค่ะ

สวยมว๊ากกกก หน้าเปลี่ยนไปเลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-24 17:31:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ☺️
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้