ดู: 951|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งมา นำพาความมั่นใจ รีวีวเสริมจมูกครั้งแรกที่เมดเมติกไม่น่ากลัวอย่างคิด

[คัดลอกลิงก์]

วันนี้บอกตรงๆว่า เป็นวันที่ตัดสินใจอยากมาแชร์ความรู้สึกหลังเสริมจมูกครั้งแรก
บอกก่อนว่าเราเป็นคนนึงที่ไม่เคยคิดอยากทำศัลยกรรมเลยค่ะ เพราะเป็นคนกลัวเจ็บ กลัวเข็ม
อีกอย่างเรากลัวทำออกมาแล้วไม่สวย จมูกไม่เข้ากับหน้าไรงี้ คือกลัวไปหมดอ่ะคะ
แต่พอโตขึ้น เจอคนเยอะขึ้น มีเพื่อนเพิ่มขึ้น ความคิดหลายๆอย่างก็ได้เปลี่ยนไป
เมื่อก่อนเราอาจจะมองว่าการทำศัลยกรรมเสริมจมูกเป็นเรื่องที่น่ากลัว
แต่พอเห็นเพื่อนไปเสริมจมูกมาแล้วสวยขึ้น ก็เลยสนใจอยากทำบ้าง
ช่วงนั้นก็เลยพยายามศึกษาหาข้อมูลในเว็บศัลยกรรมต่างๆ ทั้งในเพจศัลยกรรม, ในดั้งโด่ง ,pantip
ดูรีวิวจากหลายๆที่ สรุปก็คือ เราเลือกทำที่คลินิกเมดเมติก ค่ะ เพราะว่า เพื่อนมาทำที่นี่เยอะ
ทำมาแล้วสวยเวอร์วังทุกคน เราก็เลยคิดว่า เลือกเชื่อคนใกล้ตัวดีกว่า
ก็เลยลองโทรเข้าไปปรึกษาสอบถามเรื่องราคา
เรื่องคิวหมอ ค่าใช้จ่ายๆต่างๆ เรามีเวลาเตรียมตัวก่อนทำประมาณ1อาทิตย์
หลักๆของเราก็ไม่มีอะไรมาก ก็งดวิตามิน อาหารเสริมก่อนทำ งดของแสลง
พวกแอลกอฮอล์ ของหมักดอง อาหารทะเล ประมาณ1สัปดาห์ก่อนวันผ่าตัด
พอถึงวันผ่าตัด บอกตรงๆว่าตื่นเต้นมากค่ะ ในหัวนี่แบบคิดไปเรื่อยเลยว่า
หลังทำจะออกมาเป็นยังไง จะสวยไหมนะ? จะเข้ากับหน้าไหมนะ เรียกว่าฟุ้งซ่านมากค่ะ
เราเป็นคนพอมีเนื้อจมูกอยู่แล้วเลยคิดว่าถ้าปลายจมูกพุ่งกว่านี้
หน้าต้องคมขึ้นแน่ ก็เลยบอกคุณหมอไปว่าอยากได้โด่งปลายพุ่งแบบฝรั่งค่ะ
แต่ขอแบบเข้ากับหน้าหนูด้วยนะคะ หมอก็ยิ้มค่ะ
ของเราใช้เวลาประมาณ1ชั่วโมง ก็เสร็จค่ะ พอทำเสร็จ ก็จะมีเจ้าหน้าที่พาไปนอนประคบเย็น
เรานอนประคบประมาณ20นาที จนเลือดหยุดไหล ก็กลับบ้านค่ะ
พอกลับมาถึงบ้านก็กลับมาประคบเย็นต่อค่ะ ก่อนนอนก็นอนหมอนสูง
แล้วก็กินยาให้ครบตามที่หมอสั่ง

จมูกวันที่3ค่ะ

วันที่3ของการทำจมูก

วันนี้รู้สึกว่าจมูกบวมกว่าทุกวันเลย แต่คุณหมอบอกว่าพอวันที่4ก็จะเริ่มยุบลงเรื่อยๆ

วันที่7 จมูกยุบลงไวมากค่ะ เเต่ก็ยังมีความบวมและรอยเขียวช้ำอยู่

มุมด้านข้างวันที่7จมูกก็เริ่มยุบแล้วค่ะ
แต่ตรงหัวตายังมีรอยเขียวช้ำนิดหน่อย ช่วงนี้ก็สลับมาประคบร้อน

จมูกครบ14วันค่ะ ภาพหน้าตรง
จะเห็นว่าจมูกยุบลงไปเยอะมาก ทำให้เห็นสันจมูกชัดเจนขึ้น

มุมด้านข้าง หลังทำจมูกครบ14วัน

>>>>ความประทับใจ<<<<<
คุณหมอเอาใจใส่มากค่ะ เครื่องมือสะอาด หลังทำก็บวมช้ำน้อย จมูกเข้าที่ไว
ทรงจมูกก็สวยปลายพุ่งเข้ากับหน้าเราพอดี เราประทับใจที่เมดเมติกมากค่ะ ดีงาม ราคาไม่แพง
สมคำร่ำลือจริงๆ ไว้เดี๋ยวเราถ่ายรูปสวยๆ แต่งหน้าจัดเต็มแล้วจะมาลงรูปเพิ่มนะ
วันนี้เอาแบบน้ำจิ้มกันไปก่อนๆ555
ขอบคุณทุกคนที่ติดตามรีวิวนะฮ้าฟ
ไปล่ะ  จุ๊บบ
ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ
เราก็ทำที่นี่ เหมือนกัน โอเคเลยอ่ะ หมอมือเบา หลังทำเราไม่ช้ำเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้