ดู: 457|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อัพเดทหน้าอกหลังเสริมไป 1 เดือนที่ The SiB Clinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

อยากมาแชร์ประสบการณ์การเสริมหน้าอกให้เพื่อนๆๆชาวดั้งโด่งทราบกันค่ะ ไอ้คำที่ว่าเจ็บเหมือนโดนรถสิบล้อทับ มันจริงเท็จประการใด วันนี้เดี๋ยวเราจะมาพูดให้ฟังกันค่ะ ก่อนอื่นเราเองต้องบอกก่อนว่ารีวิวนี้เราอยากมาแบ่งปันประสบการณ์โดยตรงของเรา ไม่ได้มาอวย ไม่อวดอ้าง แต่อย่างใดนะค่ะ สพหรับเราแล้วการเสริมหน้าอกเป็นความงฝันอันดับต้นๆๆของเราเลย เพราะ เราเองมีปัญหาเรื่องหน้าอก เป็นคนอกเล็ก อกไม่สวย ไม่ได้ทรง ถ้าได้แก้ปัญหาตรงจุดนี้ คงทำให้เราแฮปปี้มากกว่านี้ ไม่ต้องคอยโกย คอยดัน ใส่ฟองน้ำหนาๆๆ อีกต่อไปป การแต่งตัวของเราก็จะง่ายขึ้น ใส่อะไรก็ดูสวย ดูดีมากขึ้น มันทำให้ความมั่นใจของเรามีมากขึ้นตามไปด้วยค่ะ

เราเองได้ศึกษาเรื่องเสริมหน้าอกมาจากอินเตอร์เน็ต จากเวปไซต์ต่างๆ และได้มีโอกาสเข้าไปปรึกษาคุณหมอดารินทร์ ม่วงไทย ที่ The SiB Clinic สาขาทองหล่อ ซึ่งเราเองเป็นคนชอบขนาดและทรงของที่นี้ มีความรู้สึกว่าที่นี้เสริมหน้าอก ออกมาได้ทรงที่เป็นธรรมชาติมากกว่าที่อื่น และที่สำคัญคุณหมอดารินทร์ เป็นผญด้วย เรารู้สึกถูกโฉลกไปเองเฉยๆๆค่ะ และก็เชื่อมั่นในเซ้นตัวเองว่าเลือกไม่ผิดแน่นอนค่ะ คุณหมอเป็นผู้อยู่เบื้องหลังหน้าอกสวยๆๆของเพื่อนเราหลายคนเลยค่ะ เราได้เห็นคนที่ทำจริงๆๆ และ ได้อ่านรีวิวต่างๆๆ มันทำให้เรามั่นใจมากขึ้นไปอีกว่าที่นี้นี่แหละที่เราจะไว้วางใจ แก้ไขปัญหาหน้าอกของเรา ก็ได้ปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอก็แนะนำตามความเป็นไปได้ ทรงกลมและหยดน้ำ แตกต่างกันอย่างไร คุณหมอก็ไห้ความรู้เราเป็นอย่างดี สุดท้ายจบที่ปรึกษาเสร็จ ก็ออกมาจองคิวผ่าตัดเลยค่ะ ซึ่งคิวผ่าตัดก็นับจากวันนั้นก็อีกประมาณ 2 อาทิตย์กว่าๆๆค่ะ เรียกได้ว่าเป็นคลินิกที่ได้รับความนิยมมากๆๆๆ จริงๆๆค่ะ

ขั้นตอนในการดูแลตัวเองก่อนการเข้ารับการผ่าตัดของเราก็คือ ไม่ดื่มสุรา งดของหมักดอง งดของแสลง และ ก็ไม่ได้ทานวิตามิน อาหารเสริมเลยค่ะ แล้วก็ไปตรวจสุขภาพตามที่คุณหมอแจ้งมา ผลก็ออกมาปกติ สามารถผ่าตัดได้ หลังจากนั้นก็เตรียมตัวเตรียมใจอย่างเดียวเลยค่ะ นับวันรอเลยค่ะ ตื่นเต้นมากๆๆ นอนไม่หลับเลย 5555555555 พอมาถึงวันผ่าตัดจริงๆๆ ก็ไม่ได้มีอะไรน่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ ก่อนเข้าห้องผ่าตัดคุณหมอก็จะพูดคุยกับเราอีกรอบ เพื่อตกลงเรื่องไซส์ เรื่องขนาด กันอีกที หลังจากนั้นก็เปิดเส้นน้ำเกลือ และ ก็อีกสักพักก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ เอออ ลืมบอกไป เรางดอาหาร งดน้ำ ก่อนผ่าตัด 8 ชม. นะค่ะ วินาทีแรกที่เข้าห้องผ่าตัด ก็ตื่นเต้น มีพี่ๆๆผู้ช่วยเต็มห้องเลย และ ก็มีคนมาดมยาให้เรา แปปเดียวค่ะก็หลับไป ในขณะที่คุณหมอทำอยู่ก็ไม่่รู้สึกตัวระหว่างผ่าตัดเลยค่ะ หลับฝันไปไหนต่อไหนแล้วค่ะ รู้สึกตัวอีกทีก็ถูกย้ายมาที่ห้องพักฟื้นเรียบร้อยแล้วค่ะ ใช้เวลาในการผ่าตัดประมาณ 2 ชม. นะค่ะ สำหรับของเรา ส่วนความรู้สึกแรกที่เค้าพูดๆๆกันว่าเจ็บเหมือนรถสิบล้อทับนั้น ความจริงคือมันไม่ไดขนาดนั้น มันแค่รู้สึกแน่นๆๆ อึดอัดๆๆ หนักๆ นิดนึ่ง หายใจไม่ค่อยสะดวก ในช่วงแรกๆๆ ต้องหายใจทางปากช่วยเอา หลังจากนั้นเราก็กลับบ้านได้ และ ก็จะมารู้สึกเจ็บอีกทีก็วันที่ 2 วันที่ 3 ค่ะ มันจะแน่นๆๆ ลุกเองนั่งเองไม่ค่อยได้ ต้องมมีคนพยุง คนช่วยนิดหน่อยค่ะ หลังจากวันที่ 4 ไปก็จะลดลงไปเยอะมาก เหมือนเราเริ่มชินกับมันแล้ว ก็เริ่มกลับมาช่วยเหลือตัวเองได้ตามปกติแล้วค่ะ คุณหมอก็จะนัดล้างแผลเป็นระยะนะค่ะ ขั้นตอนนี้เราก็ควรจะปฎิบัติตาม เค้านัดวันไหนก็ต้องไปค่ะ จะได้หายเร็วๆๆค่ะ ผ่านไป 14 วันก็ไปตัดไหมตามปกติค่ะ หลังจากนั้นก็เริ่มนวดหน้าอก ให้หน้าอกคล้อยสวยมากขึ้น ตอนนี้ก็แฮปปี้ค่ะ มันสวยมากจริงๆๆ ชอบหน้าอกตัวเองมากๆๆ ไม่อยากเชื่ือว่ามันจะมีมาได้ขนาดนี้ จากที่ไม่มีเลย 55555 เดี๋ยววันนี้มีรูปมาฝากกันนะค่ะ

นี่คือภาพหลังทำ 1 เดือนนะค่ะ ใครที่อยากมีหน้าอกสวยๆๆแบบนี้ เราแนะนำไห้ไปหาคุณหมอดารินทร์ เลยค่ะ รับรองว่าหน้าอกคุณจะสวยมาก เหมือนเกิดใหม่เลยค่ะ ตอนนี้ชุดไหนก็ใส่ได้ มั่นใจไปหมดค่ะ สำหรับใครที่มีคำถามสามารถเม้นถามเราได้เลยนะค่ะ เดี๋ยวว่างๆเราจะมาตอบค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้