ดู: 1246|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากกระจับ+เสริมจมูก สวยทีเดียวดูแลทีเดียวรพ.เลอลักษณ์สวยยอมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

หลังทำปากกระจับ+เสริมจมูก รพ.เลอลักษณ์

สวัสดีค่ะ ชาวดั้งโด่งทุกคน วันนี้เราจะมาขอแชร์ประสบการณ์การทำศัลยกรรมสุดปังในครั้งนี้ค่ะ  เราไม่รอช้าละนะมาฟังกันเลยค่ะ หลายเดือนก่อนเราได้ทำศัลยกรรมกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ไปค่ะ เสริมจมูกกับทำปากกระจับพร้อมกันเลยค่ะ เพื่อการเปลี่ยนแปลงจุดด้อยที่เรามีในคราวเดียวค่ะ จะได้ดูแลตัวเองไปพร้อมๆกันเลยค่ะ ทั้งจมูกและปากค่ะ สำหรับบางคนอาจจะกลัวว่าการทำศัลยกรรมสองอย่างพร้อมกันนั้นเป็นเรื่องที่น่ากลัว แต่ถ้าเลือกสถานที่ที่ น่าเชื่อถือ ปลอดภัย แพทย์มีความเชี่ยวชาญต่อให้ทำกี่อย่างก้สบายมากค่ะ  เรามาเริ่มกันเลยน่ะค่ะ

ก่อนเสริมจมูก +ปากกระจับ รพ.เลอลักษณ์

ก่อนหน้านี้เราก็มีความคิดที่จะทำอยู่แล้วค่ะ เพราะเดิมเราเป็นคนที่ดั้งจมูกไม่ค่อยมีเลยค่ะ ทำให้ใบหน้าเราดูแบน ไม่มีมิติสวยเลยค่ะ เราเลยคิดว่าการที่เราจะทำศัลยกรรมเพิ่มความโด่งของจมูกนั้นมันจะทำให้ใบหน้าเราสวยขึ้นอย่างแน่นอน  และอีกสิ่งหนึ่งที่เราคิดมาอีกอย่างที่อยากจะทำศัลยกรรมมากๆนั้นก็คือ ปากกระจับค่ะ เพราะริมฝีปากบนของเรานั้นค่อนข้างที่จะใหญ่นิดนึงค่ะ +5555  งั้นก็คงจะต้องทำ 2 อย่างพร้อมกันเลยคะ อิอิ

หลังเสริมจมูก + ปากกระจับ ทันที

พอมาถึงวันจริงที่เราทำศัลยกรรมนั้นเราค่อนข้างที่จะตื่นเต้นมากๆค่ะ ก้มันทำ 2 อย่างนิเนอะ อิอิ เราเลือกทำศัลยกรรมที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เพราะเป็นโรงพยาบาลค่ะ เลยมั่นใจในความเชี่ยวชาญของแพทย์ค่ะ  การทำศัลยกรรมที่นี้ดีนะค่ะ มีการให้ความรู้ในการเลือกซิลิโคลนก่อนเสริมจมูก จากที่เราฟังผู้เชี่ยวชาญทรงจมูกที่เข้ากับใบหน้าเราและชอบทรงนั้นเป็นทรงMentis ค่ะ จะช่วยปรับทรงจมูกเราให้สวยมีมิติขึ้น หลังจากนั้นก็เข้าไปพบคุณหมอปรึกษารูปทรงของจมูกและปากเพื่อทำปากกระจับ ค่ะ เราทำกับคุณหมอปวลินท์ค่ะ  

หลังทำจมูก+ปากกระจับ 7 วัน

พอถึงเวลาทำการศัลยกรรมนั้นเราก็ไม่ตื่นเต้นสักเท่ารัยค่ะ เพราะที่นี้ใช้เป็นยานอนหลับค่ะ ในการทำศัลยกรรม ค่ะ คุณหมอก็เริ่มลงมือทำตอนทำก็หลับค่ะ อิอิ ตื่นมาก็เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ  ทั้งปากและจมูก อิอิ คุณหมอก็จะแนะนำการดูแลตัวเองหลังจากการผ่าตัดค่ะ  สิ่งที่เห็นได้ชัดเจนเลยคือ จมูกโด่งสวยมาเลยค่ะ  อิอิ

หลังเสริมจมูก+ปากกระจับ ได้  15 วัน

หลังจากที่ทำไปนั้นจมูกก็จะเริ่มบวม  7-15 วันแรก จมูกก็จะเริ่มเข้าที่บวมน้อยลงค่ะ ทรงจมูกจะเริ่มชัดเจนขึ้นค่ะ  ทรงปากก็จะเป็นกระจับสวย  มันรับกับใบหน้ามากๆค่ะ  หน้าเราดูหวานขึ้นเลยจ้า

หลังเสริมจมูก +ปากกระจับ 1 เดือน

ตอนนี้เราก็ทำศัลยกรรมจมูกกับปากกระจับมาได้ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ  รับกับใบหน้าเรามากๆเลยค่ะ จมูกโด่งสวยมากๆค่ะ ได้ปลายด้วยเพราะมันทำให้ใบหน้าเราดูเปลี่ยนไปเลยค่ะ สวยและน่ารักขึ้นค่ะ อิอิ อันนี้เพื่อนๆบอกนะค่ะ  ส่วนปากกระจับที่ทำมานั้นเป็นกระจับปีกนกสวยเลยค่ะ เราคิดไม่ผิดจริงๆค่ะ ที่เลือกทำศัลยกรรมที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

เป็นกระจับสวย
เป็นกระจับสวย
สวยงามมากค่ะ
ปากเป็นกระจับสวย
สวยทีเดียวเลยอ่า เก่งมากค่ะ ตอนนี้เป็นไงบ้าง?
มาอัพเดทบ้างนะค้าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้