ดู: 1655|ตอบกลับ: 14

[ตาสองชั้น] จากหน้าบ้านๆ พอทำตาสองชั้นที่เมดเมติก หลังทำมีแต่คนทักว่าสวยขึ้นเหมือนนักร้องเกาหลี ปลื้มจุง

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ทำตาสองชั้น ที่คลินิกเมดเมติก
ภาพก่อนทำค่ะ
00 (1).jpg
00 (2).jpg
มีคนเคยบอกว่า ถ้าทำตาสองชั้นจะช่วยทำให้หน้าจะดูหวานขึ้น คมขึ้น
ส่วนตัวก็ เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง เพราะตอนนั้นเรายังไม่ได้ทำไง เลยไม่รู้55
แต่ตอนนี้เชื่อล่ะว่า ที่คนเค้าพูดๆ กันมานั้น มันเป็นเรื่องจริง  !! เพราะว่าเดือนสิงหาที่ผ่านมา
เราเพิ่งไปทำตาสองชั้นมาสดๆร้อนๆ ที่คลินิกเมดเมติก บาย เมโกะ เหตุผลที่มาทำเพราะเรา
เป็นคนตาชั้นเดียว มีชั้นไขมันที่ตาเยอะ เลยทำให้เสียเวลาในการแต่งหน้า
พอดีมีเพื่อนแนะนำมาว่า ทำตาสองชั้นช่วยได้นะแก ไรงี้ เราก็เลยสนใจอยากทำตาสองชั้น
เผื่อจะช่วยทำให้โหงวเฮ้งหน้าดีขึ้นบ้างไรบ้าง แต่มีปัญหาที่ว่า เรามีงบไม่เยอะ
ก็เลยหาคลินิกที่จะทำนานหน่อย เพราะบางที่ทำดี รีวิวเยอะมาก งานสวย
แต่แบบว่าแพงมากเลยงะ  ถ้าแบบนั้น เราคงจ่ายไม่ไหวTT นี่พูดตรงๆ
ก็เลยพยายามดูโปรโปรชั่นตามคลินิกต่างๆว่ามีที่ไหนน่าสนใจบ้าง
สรุปได้ว่าเราสนใจทำตาสองชั้นที่คลินิกเมดเมติก เพราะว่าราคาไม่แพงจนเกินไป
แล้วอีกอย่างคนที่มาทำก็พูดกันปากต่อปากว่าที่นี่ทำดี งานสวย คุ้มราคา
เราก็เลยลองโทรไปสอบถามราคาที่คลินิกดูปรากฏว่า เค้ากำลังจัดโปรโมชั่น
ทำตาสองชั้นอยู่ กรีสสสสสไปสิคะ เราก็เลยจองคิวทำไปแบบไม่ต้องสงสัย
ก็คนมันอยากทำอยู่แล้ว เจอราคาโปรไปอีก รีบจัดด่วนๆ เลยค่ะ
จะบอกว่าคลินิกเค้ายายมาอยู่แถวสุทธิสารแล้วนะ มาไม่ยากๆ ถ้าขับรถมาเซนทรัลลาดพร้าว
ก็ให้ตรงมาอย่างเดียวเลย พอขับผ่านการบินไทย ก็ตรงมาเรื่อยๆ คลินิกจะอยู่ติดริมถนนใหญ่
ก่อนขึ้นสะพานสุทธิสาร ระหว่างซอยวิภาวดี10และ12 ให้สังเกตที่ป้ายในหลวง ร.9
คลินิกจะอยู่ตรงนั้นแหละ มาถึงก็เข้ามาแจ้งชื่อกับเจ้าหน้าที่ได้เลย
ว่าจองคิวทำตาสองชั้นไว้ แล้วเจ้าหน้าที่ก็จะเอาเอกสารมาให้กรอก พร้อมกับซักประวัติ
พอเสร็จก็จะพาไปถ่ายรูปค่ะ พอถ่ายรูปเสร็จก็จะพาขึ้นไปชั้น3 เพื่อไปเปลี่ยนชุด
เตรียมทำความสะอาด คลีนหน้า หลังจากคลีนหน้าเสร็จ พยาบาลก็จะพาเราไปนอนรอคุณหมอที่เตียงค่ะ
ระหว่างนอนรอหมอ เจ้าหน้าที่ก็จะให้ทานยาคลายเครียดค่ะ เพื่อช่วยลดความกังวล   
พอหมอมาถึงปุ๊ป ก็มีการทักทายกันเล็กน้อย เราก็สวัสดีคุณหมอ
แล้วก็มีการคุยกันก่อนทำเล็กน้อยประมาณ 10-15 เรื่องชั้นตาค่ะ
ภาพก่อนทำตอนที่ปรึกษาค่ะ คุณหมอกำลังวัดชั้นตาให้เราด้วยเครืองมือพิเศษ
คุณหมอถามเราค่ะว่าอยากได้ชั้นตาแบบไหน เราบอกว่าอยากได้ชั้นตาที่ไม่สูงจนเกินไป
หนังตาเราไขมันเยอะ หมอก็จะทำตาสองชั้นพร้อมกับเก็บชั้นไขมันด้วย
ภาพนี้คุณหมอกำลังวาดชั้นตาเรา  

หลังจากวัด+วาด เรียบร้อย ตอนนี้ก็ถึงเวลาทำตาสองชั้นแล้วค่ะ ตื่นเต้นมาก !  

ระหว่างที่ผ่าตัดเราจะไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ เพราะว่าก่อนที่จะทำ
คุณหมอจะฉีดยาชา ผ่านไปประมาณเกือบๆชั่วโมงก็เสร็จแล้วค่ะ
ภาพนี้ถ่ายหลังจากที่เราทำตาสองชั้นหลังทำใหม่ๆ ไม่บวมไม่ช้ำเลย
คุณหมอมือเบามาก สมค่ำล่ำลือค่ะ

ทำเสร็จเราก็ดูแลตามปกติตามที่คุณหมอได้แนะนำ พอครบ7วันก็เข้ามาตัดไหมค่ะ
มาดูกันดีกว่าเป็นยังไง ตื่นๆเต้นแล้วเนี่ยะ
หลังจากที่ตัดไหมเสร็จก็จะเห็นว่ามีรอยแผลเป็นตรงที่เปลือกตา
แต่ไม่ต้องกังวลนะคะ เพราะว่าทางคลินิกเค้าจะมียาทาที่ช่วยลบรอยแผลเป็นให้ค่ะ
เราก็ขยันทาเรื่อยๆ เช้า-เย็น ระหว่างนี้ก็อย่าเพิ่งเอามือไปเกาหรือนอยด์อะไรนะคะ
ถ้าชั้นตาไม่เท่ากัน เพราะคุณหมอบอกว่า ชั้นตาจะค่อยๆยุบเรื่อยๆ

ภาพนี้ถ่ายตอนที่ทำครบ1เดือนค่ะ (เราทำไปตอนเดือนสิงหา )
จะบอกว่าหลังทำมา มีแต่คนชมว่าสวยขึ้น ชั้นตาดูธรรมชาติมากๆ หน้าเราหวานขึ้นเยอะ
ที่สำคัญคือ แต่งหน้าง่ายขึ้นกว่าเดิมเยอะมาก
เราปลื้มกับการทำตาสองชั้นที่เมดเมติกมาก แบบว่ามากๆ คุณหมอเก่งเวอร์ แบบทำให้เราสวยได้
ชั้นตาสวยเป็นธรรมชาติ ชั้นตาไม่สูงจนเกินไป เราประทับใจมากๆเลยค่ะ
ปัจจุบันเวลาไปมหาลัยก็มีแต่คนทักว่าไปทำอะไรมาสวยขึ้น
ที่สำคัญเราแต่งหน้าง่ายขึ้นกว่าเมื่อก่อนเยอะมาก
ถ้ารู้ว่าทำแล้วสวยแบบนี้ เราทำตั้งนานแล้วล่ะคะ  ฮ่าๆๆ

โพสต์ 2017-10-5 00:12:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2017-10-5 07:48:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมอไหนค่ะ
โพสต์ 2017-10-8 11:05:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจอ่า อยากทำบ้าง
โพสต์ 2017-10-18 17:38:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ละเอียดมาก ชอบค่ะ รีวิวดีจัง
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-21 17:34:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณมากค่ะ
โพสต์ 2017-11-22 11:48:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยมาก
โพสต์ 2018-1-11 13:49:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยมากก
โพสต์ 2018-1-14 23:34:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ
โพสต์ 2018-1-20 10:35:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาแบ๊วมาก ชอบๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้