ดู: 720|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เหมือนได้เบ้าหน้าใหม่ที่ เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwangkwang_ww เมื่อ 2017-10-4 17:55

สวัสดีค่าา ขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะ ชื่อกวางกวางค่ะ วันนี้จะมารีวิวจมูกที่ได้จากรพ.เลอลักษณ์กันคร่า

รีวิวนี้เป็นรีวิวแรกผิดพลาดประการใดต้องขออภัยทุกคนด้วยนะค่ะ

เริ่มกันเลยละกันเนอะ จากตอนแรกกวางอยากทำจมูกมาหลายปีแล้ว แต่ได้แต่คิดๆๆๆ แล้วก็กลัวๆๆๆ กลัวไปหมด จนมาปีนี้ก็ตั้งใจไว้ว่าต้องมีจมูกใหม่ให้ได้ ตั้งแต่เกิดมาก็ไม่เคยศัยอะไรมาก่อนเลย มันก็เลยทำให้ต้องศึกษาหาข้อมูลต่างๆนาๆ รวมๆ 3 ปีได้กว่าจะมีวันนี้5555

ก็ถามจากเพื่อน เพื่อนบอก ทำที่รพ.เลอลักษณ์เลย มีวางยาสลบด้วย ไม่ต้องทนเจ็บมากตอนฉีดยาชาเข้าจมูก เราก็จัดการโทรถามรพ. หาข้อมูลหมอที่จะทำ เปิดดูรีวิวแล้วชอบผลงานของหมอวรรณา เลยเลือกจองกับหมอวรรณาค่ะ ตอนแรกได้คิวเข้าไปทำจมูกวันเสาร์ที่ 23 กันยายนที่ผ่านมา แต่สรุปไปถึง ทำประวัติ เข้าห้องนอนบนเตียงเตรียมขึ้นเขียงไปแล้ว หมอวรรณาเดินเข้ามาดูบอก ตรงสันจมูกเราเป็นสิว หมออธิบายดีมาก ค่อนข้างละเอียดว่า ถ้าเป็นสิวที่จมูกต้องเลื่อนไปก่อนนะ ไม่แนะนำให้ทำ เสี่ยงต่อการติดเชื้อ เลยเลื่อนและได้เข้าไปทำอีกทีเป็นวันศุกร์ที่ 29 กันยายนค่าา อ่อ กวางเลือกทรงไอดอลโน๊ตนะค่ะ ดูเองคิดเองว่า มันเป้นทรงธรรมชาติ สวย และเราก็ชอบทรงนี้ด้วย ในส่วนของรพ.สวยงามมากไม่เหมือนรพ.เลยก็ว่าได้ ด้านในตกแต่งสไตล์โมเดิร์น พนักงานดูแลดีน่ารัก บริการด้วยความยิ้มแย้มแจ่มใส

มาดูรูปก่อนทำกันนะค่ะ

รูปหลังทำทันที วันนั้นขับรถไปคนเดียวค่ะ แฟนไม่ลางานมาดูแลเลย 5555 ขับไปขับกลับเองได้นะ แต่ต้องรอให้หายมึนยาสลบก่อนนะค่ะ

วันที่1 หลังจากกลับมาถึงบ้าน คือทำตอนสายๆ ถึงบ้านเย็นๆ เริ่มๆปวดแผลนะค่ะ แต่ไม่มากเท่าไร ก็ทานยาแก้ปวด นอนหมอนสูงและใช้หมอนล็อกคอช่วยด้วย วันแรกยังไม่บวมและไม่มีรอยเขียวช้ำแต่อย่างใด

วันที่2 ก็จะอวตาลนิดๆ 5555 บวมขึ้นแต่ไม่เขียวช้ำ คือดีมากเลยนะทีี่ไม่เขียวช้ำเรย แสดงว่าหมอมือเบามากๆๆ

วันที่3 ก็ยังบวมๆอยุ่คร่าา

วันที่4 วันนี้ไปทำงานวันแรกค่ะ พักแค่ 3 วันรวมวันที่ทำด้วย

วันที่5 เราแกะพาสเตอร์ที่แปะจมูกออกแล้วนะค่ะ แต่ก็ยังคงบวมอยู่

และวันนี้คือวันที่6 หลังจากเราทำจมูกมา

ตอนนี้ก็ยังคงบวมอยู่นะค่ะ แต่ถือว่าพอใจมาก ชอบมาก รอเวลาให้จมูกยุบและเข้าที่กว่านี้อีก คงจะดีกว่านี้ค่ะ

สุดท้ายเอาภาพเปรียบเทียบก่อนกับหลังมาฝากกันค่ะ รู้สึกคิดไม่ผิดที่เลือกทำกับที่นี่ค่ะ

รูปซ้ายคือก่อน รูปขวาคือ หลังทำค่ะ

จบแล้วค่ะ แฮร่....

สวย น่ารักดีค่ะ
เข้ากับหน้ามากๆ
สวยอ่า น่ารักๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้