ดู: 1374|ตอบกลับ: 2

[ทำตาสองชั้น] รีวิวทำตาสองชั้นประสบการณ์จริง..ขอพื้นที่บอกต่อ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ืpapa_nuch เมื่อ 2017-10-2 12:39

ขอพื้นที่ในการบอกต่อประสบการณ์ทำตาเคสของพี่นี่ละค่ะ คือพี่ต้องบอกก่อนนะคะ

ว่าพี่ค่อนข้างมีอายุพอสมควร และชั้นตาพี่เองก็เป็นอะไรที่หนักพอสมควรถ้าพูดถึงตามอายุนะค่ะ

จริงๆพี่จะบอกว่า พี่พิถีพิถันมากนะคะ กว่าจะจบและลงเอ่ยในการทำตาได้ พี่เริ่มจากหาข้อมูลกูเกิ้ล

ดูตามรีวิว จนคนข้างตัวของพี่ได้ทำพี่เลยสัมผัสตรงนี้ได้ไปอีกสเตปคะ พี่ก็เลยพ่วงตัวเองเข้าไปในวันที่เพื่อนไป

ฟอลโล่อัพ พี่ก็ขอไปปรึกษาด้วย ที่ drk ก็ตามวัฒนธรรมนะคะ ถ่ายรูปทำประวัติ และกรอกข้อมูล

ในช่วงที่พี่ปรึกษาแพทย์ ข้อมูลชัดเจนมาก คือแพทย์รู้ถึงปัญหาของพี่จริงๆคะ

ที่แพทย์แนะนำสรุปได้ตามนี้ค่ะ

⁃ คนมีอายุส่วนใหญ่ก็ชั้นตาตก ตาอูมๆตุ่ยๆ คือไขมัน หนังชั้นตาตก

⁃ งานแก้ไขทีเวิคที่สุด คือการทำตาแผลยาวและเก็บหางตา หมายความว่าแผลที่ตาของพี่จะเกินออกมา

เพราะเก็บหนังหางตา เพราะไม่อย่างนั้น ร่อยย่นๆจะถ่วงลงอย่างแน่นอน หากไม่เก็บงานตรงนี้

⁃ แพทย์เช็คชั้นตาพี่นะค่ะ อุปกรณ์ในการใช้วัดชั้นตา มีทั้ง ไม้จิ้มฟันพับชั้นตาให้พี่ดู ใช้ไม้บรรทัดวัดชั้นตา

ค่อนข้างละเอียดนะค่ะ

การทำตาของพี่ถือว่าเป็นศัลยกรรมชิ้นแรกนะค่ะ ช่วงที่พี่พักฟื้น ก็ช้ำบ้างเพราะอายุพี่ก็ไม่น้อยแล้วค่ะ
พี่ยอมรับในปัญหาของการพักฟื้นตรงนี้ได้พี่โอเคมากคะ

**** รูปตาก่อนทำ ****

อันนี้เป็นรูปตาก่อนทำตานะค่ะ

** ที่นี้ก็มาดูรูปตาหลังทำกันบ้างค่ะ **

แผลทำตาของพี่เป็นแบบนี้ค่ะ พี่ไม่ได้เรียงลำดับขั้นตอนนะค่ะ เอาภาพให้ดูตามอาการความช้ำของแผล

และลำดับเวลาการยุบบวมและเริ่มเข้าที่ค่ะ ตามที่ใส่ภาพไว้เลย

ชอบนะคะแผลค่อนข้างสวยเลยทีเดียว งานเย็บประณีตและละเอียดพี่ไม่ผิดหวังนะ ผลงานหลังทำดูสวยงามพี่ชอบมาก

และจะขอชมน้องพนักงานด้วยค่ะ บริการดีเลยทีเดียว  ให้คำแนะนำดี คอยถามอาการพี่ตลอด เอาใจใส่ดีมาก

อันนี้พี่ขอชื่นชมเลย  เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ตอนนี้ได้ทำการตัดไหมออกแล้วเรียบร้อย ได้เข้าไปที่คลินิกเพื่อดูอาการ

และตัดไหม 7 วันหลังทำ เช็คผลหลังทำปกติดีทุกอย่างสวยงามตามภาพเลย ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-2 12:40:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ืpapa_nuch เมื่อ 2017-10-2 12:47

*****  ต่อค่ะ  *****

คนมีอายุต้องทำใจในเรื่องแผลยาวเลยนะค่ะ แต่พี่ว่าพี่โชคดีที่ แพทย์ที่นี่ทำแผลสวยเนียน

และแนะนำยาที่ช่วยให้แผลเนียนขึ้นนะค่ะ ถือว่าช่วยได้อีกดีเลยค่ะ

ตัวนี้นะค่ะยาที่แพทย์แนะนำ และพี่เองก็หมั่นทาทุกวันค่ะ ไม่เคยขาด เพื่อจะได้ช่วยให้รอยแผลเรามันจางลงเร็วขึ้น

ซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปก็มีนะคะ

รูปก่อนทำ

รูปหลังทำ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-2 13:12:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ืpapa_nuch เมื่อ 2017-10-2 13:13

เผื่อมีคนสนใจจะพาคุณแม่หรือพาญาติๆ ไปทำ พี่แนะนำมากจริงๆ เพราะมันช่วยแก้ปัญหาคนอายุเยอะได้ดีเลย คลินิก DRK BEAUTY CLINIC ดีอาร์เค บิวตี้ คลินิก แพทย์เชี่ยวชาญ ให้คำแนะนำได้ดีจริง

ตั้งอยู่ที่เอกมัย ซอย 3  ไปสอบถามพูดคุยกับพนักงานได้ค่ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้