ดู: 3332|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกติดเชื้อ ต้องทำไงบ้างคับ

[คัดลอกลิงก์]
จมูกติดเขื้อนี่ มันจะต้องเอาสิริโคนออกมั้ยคับ

มีใครเคยเป็นมั่งคับ
ม่ายมีรูปหั้ยชมหรอคะ ของปาลักยิ้มอักเสบยังต้องเอาไหมที่ทำออก จมูกก็น่าจาเอาออกอย่าปล่อยหั้ยเรื้อรังนะคะ
ต้องดูว่าอาการมากน้อยขนาดไหนนะครับ แต่ถ้าถึงขนาดมีหนองไหลมานี่คงต้องไปหาหมอโดยด่วนแล้วหละครับ
ติดเชื้อหลังเสริมเสร็จ หรือว่าเสริมมานานแล้วแต่เพิ่งจะมาติดเชื้อคะ
แนะนำให้รีบไปปรึกษาคุณหมอจะดีกว่าค่ะ อย่าชะล่าใจเด็ดขาด เพราะถ้าปล่อยไว้นานเกินไปก็จะไม่เป็นผลดีกับตัวคุณนะ
เคยเห็นผู้หญิงคนหนึ่งใกล้ๆบ้าน เสริมจมูกมา 3 ปีแล้ว แบบทำโด่งมากเกินไป ไม่รู้ไปโดนอะไร จมูกอักเสบและติดเชื้อ ปลายจมูกแดงและมีหนองไหลออกมา ชะล่าใจไปซื้อยามาทานเอง คิดว่าทานยาเดี๋ยวคงหาย จะไปพบหมอก็ผลัดวันประกันพรุ่ง สุดท้ายหมอช่วยไม่ทัน ต้องพักหลายเดือนกว่าจะไปทำจมูกใหม่ได้ ตอนนี้เห็นไปทำใหม่แล้ว แต่ก็ดูไม่เหมือนเดิม

คุณfarro กรุณารีบๆไปปรึกษาคุณหมอเร็วๆนะ เป็นมากเป็นน้อยก็ต้องไปค่ะ อย่าปล่อยไว้นาน รู้สึกเป็นห่วงน่ะ
สมามรถฉีดยาได้ครับ ถ้าไม่มาก ถ้ามากก็ต้องเอาออกก่อน

เเต่สำคัญที่สุด คือต้องรีบพอหมอนะครับ
น่าจะรีบไปพบคุณหมอนะคะ ถ้าปลายจมูกเริ่มแดงและมีหนองไหลอาจจะต้องรีบเอาออกก่อน พักจมูกสามเดือนรักษาแผลข้างในแล้วค่อยปรึกษาคุณหมออีกทีเรื่องเสริมใหม่  อันนี้จากประสบการณ์ค่ะ
รีบไปพบหมอดีกว่าค่ะ ชัวร์กว่า ถ้าเป็นไม่มากจะได้รักษาทันนะค่ะ

เป็นห่วง สู้ๆๆๆนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้