ดู: 2654|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] หน้าเปลี่ยน แบ๊วขึ้น จนคุณหมอจำไม่ได้ ^^ ตัดกราม ยุบโหนก วีไลน์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ
หลายๆคนที่กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องการทำศัลยกรรมอาจจะเคยเห็นหน้ามาบ้างแล้วตามเพจศัลยกรรม ขอแนะนำตัวอีกทีนะคะ ชื่อแนน นะคะ วันนี้ แนน จะมาแชร์ประสบการณ์การศัลยกรรมคะต้องขอบอกก่อนเลยว่าเราไม่เคยทำศัลยกรรมบนใบหน้ามาก่อนเลยค่ะ สาเหตุที่ตัดสินใจทำศัลยกรรมเพราะเป็นคนที่โหนกแก้มใหญ่ กรามชัด หน้าสั้น ดูรวมๆแล้วหน้าเป็นเหลี่ยมดูมีอายุมากกว่าอายุจิงด้วย ไม่ชอบเลย
หลังจากที่ศึกษาข้อมูลอยู่สักพักก็ตัดสินใจติดต่อไปสอบถามข้อมูลการผ่าตัวกับ เอเจนซี่ศัลยกรรม อย่าง Surgery Review ซึ่งมีทั้งผ่าตัดที่ไทยด้วยเทคนิคเกาหลี และ บินไปผ่าตัดที่เกาหลี แต่แนนเลือกผ่าตัดที่ไทยด้วยเทคนิคเกาหลีค่ะ เพราะเราไม่มีเวลามากพอที่จะบินไปอยู่ที่เกาหลีนาน 2 สัปดาห์จริงๆค่ะ

คุณหมอใจดีมากให้ข้อมูลอย่างละเอียด ตอบทุกคำถามเลย ก่อนตัดสินใจคุณหมอยังทำรูปจำลองหลังการผ่าตัดให้ดูก่อนด้วย ทำให้เราเห็นภาพว่าหลังการผ่าตัดจะเป็นยังไง (จริงๆแล้วแนนตัดสินใจและมัดจำก่อนนัดวันปรึกษาซะอีก) อิอิ พอปรึกษาหมอเสร็จเรียบร้อยก็นัดวันผ่าตัดเลย ตื่นเต้นมาก สำหรับใครที่กำลังจะผ่าตัดทำศัลยกรรมนะคะแนนแนะนำให้งดวิตามินทุกชนิด เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ นะคะ จะได้ยุบบวมไวๆ
มาดูรูปก่อนทำศัลยกรรมของแนนกันเลยค่ะ

รูปก่อนผ่าตัดทำศัลยกรรมค่ะ ลืมบอกไปว่าแนนปรับโครงหน้า 3 มิติ ลดโหนก + วีไลน์

วันแรกหลังจากออกจากห้องผ่าตัด แนนไม่มีอาการเวียนหัวหรืออาเจียนใดๆเลยค่ะ ชิวมากไม่เจ็บเท่าที่คิดเอาไว้ ช่วงแรกอาหารที่ทานได้ก็จะเป็นอาหารอ่อนๆนะคะ พวกนม โจ๊ก น้ำหวาน ซุป อะไรพวกนี้ค่ะแต่แนนจะเน้นทานเป็นซุปฟักทอง น้ำฟักทองค่ะเพราะอ่านในอินเตอร์เน็ตมาบอกว่าช่วยให้ยุบบวมไวขึ้น

วันที่ 3 หลังการผ่าตัด หน้าบวมกว่าวันแรกกับวันที่2 อย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ เป็นอาการปกตินะคะ เพราะหน้าจะบวมมากในช่วง
3-5 วันแรก และจะค่อยๆยุบบวมลงหลังจากนั้นค่ะ

ในช่วง 7 วันแรกจะต้องรัดหน้าไว้ตลอดนะคะ คุณหมอบอกเพื่อป้องกันแก้มห้อยหลังการผ่าตัดค่ะ แนนแอบแกะออกแปปนึงเพื่อถ่ายรูป อิอิ

รูปนี้หลังผ่าตัดครบ 14 วันค่า หลังจาก 7-10 วันแล้วยุบไวมาก

รูปปัจจุบัน หลังผ่าตัดค่ะ

ส่วนชื่อคุณหมอ ไม่แน่ใจว่าสามารถบอกได้หรือไม่ เพราะคุณหมอไม่ทำการตลาดเลย  สอบถามหลังไมค์กับพี่ออม หรือคุณเคทเองดีกว่านะคะ ^^ LINE ID : @srsurgery
โทร: 099-4695923 (พี่ออม)
พี่ออมฝ่ายดูแลคนไข้โดยตรงเลย ดูแลตั้งแต่ปรึกษา ส่งเข้าผ่า ตลอดจนมาเยี่ยมตอนพักฟื้น ตัดไหม ติดตามอาการ เจอพี่ออม ตลอดเลย น่ารักมากค่ะ^^
รูปหลังทำไม่เห็นมี ??
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้