ดู: 660|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ตอนนี้จมูกสวยอย่างมั่นใจด้วยดั้งโด่งๆ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีทุกคนนะคะ เราชื่อเมย์นะคะ วันนี้เมย์อยากจะมาแชร์ประสบการณ์ที่เมย์ได้ไปแก้จมูกมาใหม่คะ ก่อนหน้านี้เมย์เคยเสริมจมูกมาแล้วครั้งนึงแต่ว่าตรงปลายจมูกมันเหมือนจะทะลุ เมย์เลยต้องหาที่แก้ใหม่ เมย์หาข้อมูลค่อนข้างเยอะพอสมควร เพราะไม่อยากพลาดอีกแล้ว เมย์เข้ามาดูรีวิวในดั้งโด่งแล้วมีอยู่รีวิวนึงเป็นเคสแก้จมูกเหมือนเมย์เลย เค้าแก้มาแล้วสวย เมย์เลยตัดสินใจว่าจะไปทำที่เดียวกะรีวิวอันนั้น  ที่นั่นก็คือรพ.เลอลักษณ์

ก่อนทำ

รพ.เลอลักษณ์ ค่อนข้างเป็นโรงพยาบาลที่มีชื่อเสียงด้านการทำศัลยกรรม แล้วหมอแต่ละท่านก็เก่งด้วย เพราะเป็นหมอเฉพาะทาง แล้วก็มีประสบการณ์ด้านศัลยกรรมมานานหลายปี  เราเลยมั่นใจว่าที่นี่จะแก้จมูกเราให้สวยได้ เราเลยติดต่อเข้าไปที่รพ.โดยโทรไปสอบถามข้มูลผ่านทางเจ้าหน้าที่ คอลเซ็นเตอร์ แล้วก็นัดหมายวันให้เรา ก่อนวันนัดจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิร์มเราอีกที และเมื่อถึงวันนัดเราก็ได้พูดคุยกะผู้เชี่ยวชาญก่อนการทำการผ่าตัดแก้จมูก เจ้าหน้าที่แนะนำให้เราใช้เนื้อเยื่อเทียม เพราะบริเวณปลายจมูกเราค่อนข้างที่จะบาง เราเลยเชื่อตามที่เจ้าหน้าที่บอก เราได้ทำกับคุณหมอปวลินทร์ เพราะเราไม่ได้ระบุหมอไง เพราะเราเชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอที่นี่ หลังจากคุยกะเจ้าหน้าที่เรียบร้อย เมย์ก็ไปทำประวัติ แล้วก็ไปจ่ายเงิน รับยาที่ชั้น 2

ก่อนทำ

แล้วก่อนที่จะเข้าห้องผ่าตัดเราก็ได้คุยกะคุณหมอปวลินทร์ก่อน คุณหมอบอกวิธีการผ่าให้เรารู้ แล้วคุณหมอยังบอกอีกว่าเดี๋ยวคุณหมอจะฉีดยานอนหลับกับยาชาให้ สบายๆไม่เจ็บตอนทำหลังจากคุยเรียบร้อยเราก็ไปชล้างหน้าเปลี่ยนเสื้อผ้ารอคุณหมอที่ห้องผ่าตัด ประมาณ 30 ชม.เราก็เข้าไปในห้องผ่าตัด นอนรอคุณหมอมา พอคุณหมอมาก็ฉีดยานอนหลับให้เรา ตื่นมาอีกทีเห็นลางคุณหมอกำลังใส่ซิลิโคนใหม่ให้เราแต่เราไม่รู้สึกเจ็บเลยนะ แค่ชาๆตึงๆตรงจมูก พอทำเสร็จคุณหมอก็เอาซิลิโคนเก่าให้เราดูด้วย แล้วเราก็ออกมานั่งพักแปบนึงและก็กลับบ้าน

หลังทำ

หลังจากทำการเสริมจมูกมาใหม่เมย์ก็ทำตามคำแนะนำของคุณหมอคือ นอนหมอนที่สูงหน่อยเพื่อเลือดได้ไหลเวียนได้ดี งดของหมักดอง ของแสลงทุกชนิด แอลกฮอล์ก็งดนะจ๊ะ งดปาร์ตี้กะชาวแก๊งค์ไปสักพัก 555 กินยาที่หมอให้ครบ และก็อีกอย่างเราต้องหมั่นประคบเย็นบ่อยๆเพราะจะได้ช่วยลดอาการบวมที่จมูกได้ เมย์มองตัวเองในกระจกแล้วรู้สึกดีใจมาก เพราะเหมือนได้ชีวิตใหม่ ทำไมนะหรอก็จมูกเดิมเวลาไปไหนมาไหนก็มีแต่คนบอกว่าจมูกเราน่ากลัวเหมือนอย่างกับซิลิโคนจะทะลุออกมานอกจมูก ขาดความมั่นใจมากก่อนหน้านี้ ตอนนี้ไปไหนก็มีแต่คนทักเหมือนกันนะแต่ทักว่าจมูกใหม่สวยกว่าเดิมเยอะเลย เราก็ได้แต่ยืนยิ้มแอบดีใจนิดๆ

หลังทำ

หลังจากทำมา 5 วันเราก็เอาพลาสเตอร์ที่จมูกออกได้แล้ว จมูกเราบวมและช้ำนิดหน่อย ไม่ได้น่ากลัวอะไร บางคนที่เราเห็นในรีวิวจะค่อนข้างที่จะบวมและช้ำมาก เราว่าที่เราไม่ค่อยมีเอฟเฟ็กอะไรน่าจะเพราะคุณหมอมือเบาแน่ๆ

หลังทำ

ตอนนี้เรามั่นใจในตัวเองมากขึ้น แต่งหน้าเบาๆก็สวยได้ จมูกเราก็เริ่มปรับเข้ากับรูปหน้าเรามากขึ้น อาจจะไม่โด่งเท่าจมูกเก่า แต่ดูเป็นธรรมชาติและก็ไม่ต้องกลัวว่าซิลิโคนจะทะลุอีก เมย์คิดว่ารู้อย่างนี้เราไม่ปล่อยละเลยมาขนาดนี้ และถ้าย้อนเวลาได้คงเลือกมาทำกับรพ.เลอลักษณ์ตั้งแต่แรกได้ไม่เจ็บตัว 2 รอบ และเสียเงินแก้อีก

หลังทำ

เพื่อนๆคนไหนที่กำลังมองหาที่แก้จมูก หรือเสริมใหม่เราแนะนำรพ.เลอลักษณ์นะคะ เพราะที่นี่เค้าไม่ใช่แค่มีมาตรฐานนะ แต่สถานที่ยังสะอาด บรรยากาศดี เจ้าหน้าที่บริการดีทุกแผนก คุณหมอก็เก่งด้วยแถมมือเบาสุดๆ ถ้าใครมีข้อมูลหรือว่าข้อสงสัยอะไรเกี่ยวกับการทำศัลยกรรม ติดต่อทางเพจรพ.ได้เลยนะ เค้ามีเจ้าหน้าที่คอยให้ข้อมูลอยู่

ปลายจมูกพุ่งสวย
ทรงสวย+หน้าสวย ปังเลยจ้าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้