ดู: 1710|ตอบกลับ: 9

[เสริมจมูก] จมูกทรงปริ้นเซสโน๊ตเปลี่ยนโหมดคนห้าวให้ฟรุ้งฟริ้ง by เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ1เดือน (2).jpg

สวัสดีค่ะสวัสดี วันนี้มาพบกับหนิงกันนะคะ โย่วๆ ก็ไม่มีอะไรมากแค่อยากจะบอกว่าจะมาเขียนรีวิวจมูกอันใหม่ ให้เพื่อนๆได้อ่านกัน โย่วๆ โอ้ยแร็พเหนื่อย 5555 ใครจะอ่านก็ต้องอ่านนแบบแร็พเท่านั้นนะคะ ฮ่าๆๆๆๆ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าค่ะ จมูกที่จะมารีวิวก็เป็นจมูกที่ไปทำจากรพ.เลอลักษณ์มาค่ะ ทำมาแล้วถูกใจ ดูดีขึ้น เลยอยากเอามาแชร์มาแบ่งปั่นเพื่อนๆกัน เชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนในดั้งโด่งก็ไปทำจมูกที่เลอลักษณ์เยอะ เพราะเราก็เข้ามาดูอยู่บ่อยๆ และส่วนหนึ่งที่ทำให้เราตัดสินใจเลือกที่นี่ก็เพราะดูรีวิวนี่แหละค่ะ คือเราเห็นรีวิวแล้วรู้สึกโอเค รู้สึกชอบ ที่ชอบไปอีกคือที่นี่เป็นรพ.ศัลยกรรมโดยตรง เราเลยคิดว่าระดับรพ.แล้วจะไม่เจ๋งได้ไง
        ไหนใครอยากเห็นรูปเราก่อนทำบ้าง เชื่อว่าต้องมีคนอยากเห็นแน่ เพราะอยากรู้ใช่มั้ยล้าว่าก่อนเราขี้เหร่แค่ไหน แต่เราก็ว่าไม่ขนาดนั้นหร๊อกกก ไม่เชื่อใช่มะ ได้ๆ อย่างงั้นก็มาดูกันให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย

ถึงหน้าเราจะไม่ปัง แต่สีผมเราปังมากบอกเลย อิ้อิ้ แต่อยากให้โฟกัสที่จมูกมากฝ่าา ดั้งแบนเชียววววว
        เนื่องจากไม่มีดั้งเราก็เลยทำค่ะ ใช่ อยากทำไรก็ต้องทำค่ะก่อนที่จะไม่มีโอกาสได้ทำ ง้อววว สาระก็มา เราติดต่อไปจองคิวกับทางรพ.ค่ะ นัดวันเรียบร้อย เอาจริงๆบอกเลยว่าตื่นเต้นมากกก เคยเห็นแต่เพื่อนทำ พอมาถึงตาตัวเองแล้วแบบ ชั้นเข้าใจแกเลยเว้ยยย555 เดี๋ยวมาดูรูปพัฒนาการการเปลี่ยนแปลงหลังจากทำวันแรกกัน
หลังทำ1วัน (1).jpg

รูปนี้หลังจากทำมาได้ 1 วันค่ะ

จากที่ตอนเข้าห้องผ่าตัดไม่มีดั้ง พอหลังจากออกมาเท่านั้นแหละ ดั้งโด่งมาเฉยเลยยยย บอกเลยว่าตอนแรกๆนี่ไม่ชินค่ะ เหมือนมีอะไรมาบังตาเรา 5555 ตอนนนี้กำลังปรับตัวให้ชินอยู่ อิอิ
หลังทำ3วัน (2).jpg

หลังทำ 3 วัน

เริ่มบวมขึ้นมานิดนึง แต่เราก็นอนหมอนสูงตลอด เพราะหมอบอกว่าเลือดมันจะไหลเวียนแล้วจะทำให้บวมไม่มาก แล้วเราก็กินยา ประคบเย็นตามที่หมอสั่ง อีกอย่างช่วงนี้เราก็ต้องงดกินพวกอาหารทะเล ของแสลงต่างๆ เพราะหมอบอกว่าถ้ากินแล้วมันจะยิ่งบวมเข้าไปใหญ่ กลัวค่ะ เลยไม่ฝ่าฝืน เด็ดขาด!!
หลังทำ5วัน (1).jpg

หลังทำ 5 วันค่ะ

หลังทำ15วัน (1).jpg

หลังทำ 15 วัน

ตอนนี้จมูกที่บวมก็เริ่มยุบแล้วค่ะ รอยช้ำก็ไม่มีละ เริ่มเข้าที่มากขึ้นแล้วด้วย ชอบมากค่ะ ถูกใจมาก บอกตัวเองทุกวันว่า คิดถูกจริงๆเราที่เลือกรพ.เลอลักษณ์ รอบเดียวทีเดียวจบ โอ๊ยฟินนนน 55555
แล้วเราขอบอกอีกนิดนึงว่าจมูกเราเป็นทรง ปริ้นเซสโน๊ตค่ะ ทรงนี้เน้นปลายจมูกและจะทำให้จมูกดูสโลปสวย หมอวีรวุฒิเป็นผู้เนรมิตความสวยนั้นให้เราเองงง หมอใจดีมากกก มือเบาสุด ทำไมน่ะหรอคะ เพราะหลังจากทำเสร็จอะเราเจ็บน้อยมาก จี๊ดมาทีหนึ่งแล้วก็หายเลย จีจีนะ ไม่เชื่อมาลองได้ แห่ะๆ
หลังทำ1เดือน (1).jpg

หลังทำครบ 1 เดือน

ก่อนทำ (2).jpg

ก่อนทำ

2 รูปนี้ช่างแตกต่างกันเหลือเกิน สีผมเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือดั้งใหม่ อิอิ ชอบความเปลี่ยนแปลงนี้ ชอบความชมว่าสวยขึ้นของเพื่อนๆ เป็นใคร ใครก็ชอบใช่มะล่าาาา
        เพื่อนคนไหนสนใจได้โปรดมองรพ.เลอลักษณ์ไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกด้วยนะคะ ไม่ผิดกวังหรอก ดูเราสิ สวยใสสไตล์โคเรียเลยนะ 5555 ไปก่อนน้าาาา โย่วๆ

โพสต์ 2017-10-25 09:00:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รับกับใบหน้ามากๆ
โพสต์ 2017-12-18 09:46:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักเลยค่ะ
โพสต์ 2018-4-27 09:35:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนนน
โพสต์ 2018-6-11 15:12:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยอ่าาาา รูปแรกนี่เหมือนตุ๊กตาเลยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้