ดู: 9749|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผมใช้ ครีมหมอจุฬา ของแท้ ประทับใจจนต้องบอกต่อ

[คัดลอกลิงก์]
เคยท้อกับการซื็อของปลอมมาใช้ครับ เพราะใช้แล้วไม่ได้ผล หรือประสิทธิภาพ น้อย วิธีซื้อของแท้ บอกได้คำเดียวว่า แยกไม่ออก รอกครับ เพราะถ้าได้ปลอมแล้วก็ปลอมเหมือนทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็น สี กลิ่น แต่ความแตกที่ เรารับรู้ได้คือ  คือประสิทธิภาพนั้นเองครับ ผมลองซื้อจากเว็บๆหนึ่งมาใช่ เว็บนี้น่าเชื่อถือดีครับ เพราะบอก วิธีดูของปลอม และมีรูปของปลอมให้ดู แต่สิ่งที่ดีที่สุดคือ ซื้อกับร้านที่เชื่อถือได้ดีกว่าครับ ผลที่ผมได้รับหลังจากใช้ครีมไป 3วัน สิวดูลดลง รูขุมขนที่กว้างข้างจะมูกดูเรียบเนียนขึ้นอย่างน่าประหลาดใจ ผิวนุ่มขึ้น ผิวขาว เป็นธรรม ชาติ และเนื้อครีมมีแต่สมุนไพรล้วนๆ ไม่เป็นอันตรายเลย  แต่เคยซื้อของปลอมมาใช้ หลายครั้งแล้ว จนได้สั่่งซื้อจากเว็บ และว่างๆอาจจะมาลงรูปให้ดูครับ และผมจะใช้สบู่ อัญมณี สูตรสมุนไพร กล่องสีทอง ล้างหน้า สบู่ตัวนี้ดีมากครับเป็นสบุ่สมุนไพร ล้วนๆ สบุ่ตัวนี้เป็นสบุ่ขัดผิว จึงทำให้หน้าเราเกลี้ยงเกลามากครับ  ไม่ได้โฆษณาให้เขานะ เพียงแต่ ใช้ดี จึงบอกต่อ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-25 23:09:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สบู่อัญมณี
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-25 23:12:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สบู่อัญมณี

S006.jpg (7.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 46)

สบู่อัญมณี

สบู่อัญมณี
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-25 23:21:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช้ขัดผิวพรรณ

ggggttr.jpg (7.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 22)

ง่ะ ทำไมรูปมันดำอ่ะค๊าบบบบบบบบบ
ง่ะ ครีมหมอจุฬาใช้แล้วหน้าพังได้ง่ายๆนะครับ

แรกๆเห็นผลดีจริงแต่ต่อไปน่ากลัวมากเลยนะ
ระวังจะมีสารสเตียรอยด์น่ะค่ะ
เคยได้ยินว่าไม่มีของแท้อ่ะค่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-27 00:36:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมคนแอนตี้เยอะจัง มันเป็นสมุนไพรล้วนๆนะครับ จดทะเบียนการค้า มีใบรับลอง ทางการแพทย์ ว่าปลอดภัย ว่างๆอยากให้เข้าไปอ่านเนื้อหาสาระของเว็บครับ หรือ ข้อความส่วนตัวมาถามผมได้
เห็นคนด่าเต็มพันทิพย์เลย.......ห้องแป้งอะคร่า
จิงๆเราก็เคยใช้นะ ครีมจุฬา ใช้เคยใช้เมื่อ เกือบ 3 ปีที่แล้ว ใช้มาประมาณปีนึง
หน้าก็ดีขึ้นมากๆ จากที่มีสิวเยอะมาก ก็ค่อยหาย แล้วหน้าก็เริ่มขาวขึ้น จนเพื่อนๆทักกันเยอะมาก
แล้วเราก็เลยหยุดใช้เพราะกลัวหน้าจะบางเกินไป  แต่พอหยุดใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้หน้าก็ไม่ค่อยมีสิว
มีก็แต่เม็ดเล็ก ๆ หน้าก้ไม่ได้มีปัญหาอะไรด้วย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-27 23:22:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 11# momorayjung

ผมก็มีปัญหาเรื่องสิวเช่นกัน อยากแนะนำตัวนี้ครับ รับลองหน้าไม่บาง ของเขาแบนดัง มีตัวแทนจำหน่อย ทั่วประเทศไทยเลยครับ รับลองเห็นผล goden herb หลอดละ 300 เป็นครีมสมุนไพร รักษาสิวฟ้า หน้าข้าว 20 กรัม ลองเข้าไปดูในเว็บเขาดูก่อนได้ หรือ ข้อความมาถามได้ครับ
ผมว่า คนอื่นๆเขาโดน ของปลอมแน่ๆเลย
ก็มีคนบอกว่าดีนะค่ะ แต่ลองใช้เองแล้วสิวขึ้น อาจไม่เหมาะกับผิวเราก็ได้ เพราะผิวแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ
ใช้อยู่ค่ะ เมื่อก่อนใช้หลายยี่ห้อมาก บางตัวแพงมากจนสู้ราคาไม่ไหว เลยใช้ไม่ต่อเนื่อง เลยเปลี่ยนแค่บางตัวมาใช้ หมอจุฬา กระปุกเล็กค่ะ หน้าก้อไม่แตกค่างจากเดิมเท่าไหร่ ไม่มีแพ้ค่ะ ไม่มีปํญหาค่ะ
เคยเห็นครีมหมอจุฬาเนี่ยขายอยู่ใต้โณงหนังลิโด้ แพกเกจจิ้งคนละเรื่องกับที่ขายกันให้ว่อนเนตเลยอ่ะ แล้วที่ขายๆกันในเนตในร้านเค้าก็ไม่มีขายนะ  ใครไปสยามลองเดินไปดูจิ แต่ก็ไม่ได้ซื้อมาใช้อะนะเลยไม่รู้ว่าดีอะป่าว  แต่ราคาก็กลางๆบางตัวแอบแพง
ตอนนี้มีเป็นชอบเลยนะคะ ในห้างเซ็นทรัลก็มีส่วนตัวชื้อมาใช้ก็ดีคะไม่แพ้เพราะตัวเองเป็นคนแพ้ง่าย เค้าว่าก็โอเคนะ
เราแนะให้แฟนใช้  พอเลิกใช้หน้าก็ไม่มีปัญหาไรอะคะ

กะว่าจะไปซื้อใช้บ้าง

เห็นเพื่อนที่เป็นสิวใช้ก็หายนะ  พอเลิกใช้แล้วผื่นขึ้น   ซักพักก็หาย

ส่วนตัวเราว่าก็น่าจะโอเค
เคยใช้อยู่คับ  แต่ไม่รุ้ว่าจิงหรือปลอมซื้อมาจากตึกคอม ขอนเเก่นก็ได้ผลดีนะคับเเต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้เเล้วไม่มีต้งส์อิอิ
อยากลองใช้บ้าง จัง คับบบ

แต่ดูไม่เปน อันไหนจิง อันไหนปลอม เลยไม่กล้าลอง
ครีม หมอจุฬา จุฬา คทอชื่อแบรนที่ตั้งขึ้นนะคับ ไม่เกี่ยวกับโรงพยาบาลจุฬาหรือหมอที่จุฬาแต่อย่างใดนะคับ คนชอบเค้าใจผิดกัน ครีมหมอจุฬา อย. เคยประกาศว่ามันผสมสารอันตรายนี่คับ มีสารปรอท สเตียรอย สารพวกนี้เวลาเริ่มใช้ ยับยั้ง melanin pigment ได้อย่างดีเรยคับ ยิ่งสเตียรอยยิ่งทำให้พวกผื่น สิวผดหายได้ทันตา แต่กลับระรายเคืองได้ง่าย ไวต่อแดดส่งผลให้เปนฝ้าถาวรได้นะคับ ยิ่งถ้าได้รับสารปรอทนานๆอาจเกิดมะเรงผิวหนังได้นะคับ. ยังไงลองตรวจสอบกับ อย ดูนะตับ เพื่อความปลอดภัย
ผมก็ใช้อยู่ค๊าบ สั่งกับพี่ที่รู้จักกัน ใช้เเล้วหน้าเนียนจริงครับ พี่เค้ามีใบรับรองผ่านการตรวจมา ก็เลยกล้าใช้ เเล้วผมก็เอาไปให้พี่ที่รู้จักกันช่วยตรวจให้พี่เค้าบอกว่าไม่มีอันตราย เลยกล้าใช้  เเต่จะบอกว่าดีจริงๆครับ ลองหาดูครับ ของเเท้ ถ้าได้ใช้จะรู้เลยครับว่าดี หยุดดใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไร หน้าก็ไม่ดำด้วย ตอนนี้เพื่อนใช้กันทุกคนเลลย ^^

ย้ำว่าต้องของแท้เท่านั้นนะคร๊าบ
ครีมหมอจุฬา ที่เคยเห็นมี2แบบค่ะ ที่่มีข่าวว่ามีสารปรอทจะมีกระปุกใสๆค่ะไม่หน้าเชื่อถือเลยค่ะเนื้อครีมสีขาวๆเหลืองๆ ส่วนที่สองนี้เห็นมีบูธขายตามห้างเยอะเหมือนกันนะค่ะกระปุกจะหน้าใช้ว่าเยอะเลยค่ะดูดีทีเดียวเลยคะ  ถ้าจะมะผิดมี อย แล้วมั้งคะ
ผมก้อเคยใช้น่ะครับ จากประสบการณ์ส่วนตัวผมว่าใช้แล้วก้อหน้าใสดีนะครับเลิกใช้แล้วหน้าก้อไม่ดำนะครับสิวก้อไม่เห็นมี
แต่ที่เลิกใช้เพราะไปใช้ครีมของ Olay แทนครับ แต่ก้อจะกลับมาใช้ครีมจุฬาอีกครั้งแล้ว อิอิ
แต่ต้องเป็นของแท้เท่านั้นนะครับ จะของจากที่ไหนควรดูด้วยนะครับเพราะ คีรมจุฬานี้ ปลอมกันเยอะ
มีขายเยอะมากกกก

แต่จะสังเกตุยังไงหรอ ไปร้านไหนก็บอกว่าแท้หมดเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้