ดู: 779|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] พลิกชีวิตหน้ามีมิติ จมูกโด่ง เพราะไปเสริมจมูกที่รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีคะเรามือใหม่หัดเขียนรีวิวนะ ผิดพลาดยังไงก็ขอโทษเพื่อนๆด้วยนะคะ เพราะปกติจะอ่านแต่ของคนอื่นอย่างเดียวเลยคะ อ่านจนได้ไปทำศัลยกรรมเอง วันนี้เลยคิดว่ามาเขียนบ้างดีกว่าก่อนอื่นคงต้องขอแนะนำตัวก่อนเนอะเราชื่อไอซ์นะคะ ไอซ์ได้ไปเสริมจมูกที่โรงพยาบาลที่มีชื่อเสียงด้านการศัลยกรรมมา ผลออกมาคือสวยเลยคะ โรงพยาบาลที่ว่าคือโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพื่อนๆในดั้งโด่งก็น่าจะคุ้นเคยกันอยู่บ้างนะคะ เพราะในนี้มีรีวิวของที่นี่นเยอะมาก ไอซ์เองก็เป็นคนนึงที่ดูรีวิวในนี้แล้วก็ตัดสินใจไปทำอย่างที่บอกไปตอนแรก ก่อนหน้าที่จะเสริมจมูกนั้นจมูกของไอซ์เองก็ไม่ได้ขี้เหร่เท่าไหร่แต่แค่มันดูไม่มีมิติ เวลาถ่ายรูปหน้าตรงนี่ไม่เห็นดั้งตัวเองเลยคะ แล้วเพื่อนๆก็บิ้วเราว่าไปทำจมูกเหอะ ทำมานะจะสวยกว่าเดิมอีก ผู้หญิงแบบพวกเราโดนบิ้วบ่อยๆเรื่องความสวยความงามมีหรอจะรีรอ หาข้อมูลแล้วก็ไปซิคะ ไปสวยกัน....

ก่อนทำ

ไอซ์ขอเล่าแบบเป็นขั้นตอนละกันเนอะพอดีเขียนไม่เก่ง ก่อนอื่นพอไอซ์เลือกแล้วว่าจะไปเสริมจมูกที่รพ.เลอลักษณ์ ไอซ์ก็ติดต่อเข้าไปที่โรงพยาบาล คือโทรเข้าไปที่โรงพยาบาลโดยตรงเจ้าหน้าที่ก็นัดหมายวันให้เรา แล้วพอก่อนวันนัดก็ยังโทรมาเตือนเราอีกด้วย ประทับใจตั้งแต่แรกเลย

ก่อนทำ

พอถึงวันนัดเราก็ไปโรงพยาบาลตอนบ่ายๆเพราะได้คิวช่วงบ่าย ไปถึงก็ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ เค้าเอาซิลิโคนทรงจมูกมาให้เราเลือกลองวางที่จมูกดู พอเราเลือกทรงได้เรียบร้อยก็ทำประวัติ ลืมบอกไปเราขอทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์นะเพราะเราเคยอ่านรีวิวแล้วเค้าทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์แล้วสวยเลยเอาบ้างดีกว่า ต่อไปคือการทำประวัติแล้วก็ถ่ายรูปก่อนทำ จ่ายเงิน รับยาตามสเต็ปของโรงพยาบาล แล้วก่อนเข้าไปที่ห้องผ่าตัดเราได้คุยกับคุณหมอกิตติศักดิ์ก่อนด้วยว่าเราอยากได้ความโด่งประมาณไหน ขั้นตอนการทำเป็นยังไง วิธีการดูแลตัวเองหลังทำ คุณหมอบอกเราว่า ตอนทำคุณหมอจะฉีดยานอนหลับ และก็ยาชาให้เรา เราไม่ต้องกลัวเจ็บตอนทำแน่นอน โล่งใจขึ้นมาหน่อยและก็ถึงเวลเข้าห้องผ่าตัด

ก่อนทำ

หลังทำ 1 วัน

หลังทำเสร็จเราก็กลับบ้านได้เลย ไม่เจ็บเลย มีแค่อาการตึงๆชาที่จมูกนิดหน่อย แล้วก็กลับมาดูแลตัวเองตามที่หมอสั่งคือ งดทานของแสลง ของหมักดองทุกชนิด  เครื่องดื่มแอลกฮอล์ (แต่จริงๆก็ไม่ดื่มอยู่แล้ว) หาหมอนสูงๆมาหนุน กินยาที่รพ.ให้มาให้ครบ และหมั่นประคบเย็นบ่อยๆ เพื่อลดอาการบวม

หลังทำ 3 วัน

ส่วนใหญ่คนอื่นจะบอกว่าหลังเสริมจมูกมา ประมาณวันที่ 3 จมูกจะบวมมาก แล้วก็จะเป็นวันที่จมูกช้ำที่สุด แต่ของไอซ์ไม่เลยบวมนิดเดียว ไม่ช้ำเลยด้วย เราก็ยังหมั่นประคบเย็นอยู่เรื่อยๆ ช่วงนี้ก็งดแต่งหน้าไปก่อนด้วย

หลังทำ 5วัน

ผ่านมา 5 วันแล้วเราเอาพลาสเตอร์ออกแล้ว เห็นทรงจมูกตัวเองชัดเลย ทรงสวย อย่างที่เราอยากได้เลย คุณหมอบอกว่าจมูกจะค่อยๆรัดแกน ปรับเข้ากับรูปหน้าของเรา ไอซ์เห็นตัวเองในกระจกทีไรยิ้มแก้มแทบปริเลย เพราะมันสวยอ่ะ หน้าเราเปลี่ยนไปเลย ดูมีมิติมากกว่าเดิม แต่งหน้าเบาๆก็สวยแล้ว และเราก็มั่นใจในตัวเองมากขึ้นด้วยนะ ก็สวยขึ้นแล้วนี่นา...เพื่อนๆคนไหนที่คิดไม่ออกว่าจะไปเสริมจมูกที่ไหน ไอซ์แนะนำเลยนะรพ.เลอลักษณ์ทำสวย ทรงซิลิโคนสวย คุณหมอมือเบา โรงพยาบาลมีมาตรฐาน สะอาด เจ้าหน้าที่ก็บริการดีด้วย ขนาดทำเสร็จแล้วยังโทรมาติดตามอาการอยู่เลย ใครอยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมลองโทรไปสอบถามที่รพ.โดยตรงได้เลยนะ ของดีบอกต่อจ้า

สวยขึ้นมากเลย
สวยๆ เข้ากับหน้าสุด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้