ดู: 916|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากสวยแบบเน็ตไอดอล ต้องจมูกทรงIdol Nose ของรพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีคะ แนะนำตัวก่อน เราชื่อหมูแดงนะคะ เราคิดไว้ตั้งนานแล้วว่าอยากจะเสริมจมูก แต่ไม่รู้ว่าจะไปเสริมที่ไหนดี จนมีเพื่อนที่เคยทำจมูกแนะนำมาว่าที่รพ.เลอลักษณ์ทำออกมาสวย เราก็เลยเข้าไปดูรีวิวในเวปรพ. แค่นั้นไม่พอเข้ามาดูในดั้งโด่งอีกแต่ละรีวิวสวยๆทั้งเลยอย่างที่เพื่อนบอกจริงๆ แล้วพออ่านคอมเม้นท์ก็มีแต่คนบอกว่าที่นี่ทำออกมาละสวย เราก็คอยเข้ามาดูรีวิวเก็บรวบรวมข้อมูลไปเรื่อยๆจนพร้อมที่จะทำ เราก็เลยติดต่อเข้าไปที่รพ. เพื่อนัดหมายวันที่จะเข้าไปทำพอได้วันนัดเราก็เตรียมตัว จริงๆก็ไม่ได้ต้องเตรียมอะไรมากแค่ทำใจให้ไม่ตื่นเต้นแค่นั้นเอง 555 แล้วพอก่นอวันนัด 1 วันเจ้าหน้าที่ก็โทรีมาหาเราแจ้งเตือนเราว่าพรุ่งนี้มีนัด

ก่อนทำ

ขอย้อนกลับไปก่อนนิดนึงว่าทำไมเราถึงอยากทำจมูกก็เพราะหน้าเดิมของเราเนี่ยหน้าจะออกบานๆหน่อย ดั้งก็พอจะมีบ้างแต่ก็ไม่ได้เยอะไง เวลาที่จะถ่ายรูปเนี่ยก็ต้องคอยหามุมให้ตัวเองว่าจะเอามุมไหนดี มุมไหนจะสวย เลยคิดว่าถ้ามันลำบากขนาดนั้นเสริมจมูกไปเลยดีกว่า สวยแน่นอน(มั่นใจไปอีก555)

ก่อนทำ

พอถึงวันนัดเราก็ไปที่โรงพยาบาลกลับเพื่อน โรงพยาบาลจะอยู่แถวๆแยกติวานนท์ มีรถไฟฟ้าลงใกล้ๆ เดินทางไม่ลำบากเลย เพื่อนๆคนไหนหาไม่เจอสังเกตง่ายๆตึกของโรงพยาบาลจะคล้ายๆโรงแรม สวยๆ สังเกตง่ายมาก และเมื่อเปิดประตูเข้าไปต้องตะลึงงึงันมากกว่าเดิมเพราะข้างนอกว่าสวยแล้วข้างในสวยกว่า สะอาดตามากๆ เข้าเรื่องขั้นตอนดีกว่า เราติดต่อเจ้าหน้าที่หน้าประตูบอกว่าจะมาเสริมจมูก แล้วเจ้าหน้าที่ก็พาเราไปคุยกะผู้เชี่ยวชาญ เลือกทรงซิลิโคน เราบอกว่าเราอยากได้ทรงจมูกที่ดูธรรมชาติก็คือ สโลปๆหน่อย แต่สันขอแบบชัดๆด้วย เจ้าหน้าที่แนะนำทรง Idol Nose ให้เราบอกว่าทรงนี้แหละเป็นทรงอย่างที่เราต้องการ แล้วพอเลือกทรงจมูกได้แล้วเราก็ให้เจ้าหน้าที่เลือกคุณหมอให้เลยเพราะเรามั่นใจว่าที่นี่คุณหมอเก่งทุกคนๆไหนทำก็ได้ เพราะเท่าที่เราอ่านมาคุณหมอที่นี่ทุกคนล้วนมีประสบการณ์ทำศัลยกรรมมานานแล้วก็ไม่พอแค่นั้นยังเป็นคุณหมอเฉพาะทางอีก สรุปคือเราได้ทำกับคุณหมอณัทธร พอคุยเรียบร้อยก็ทำประวัติ จ่ายเงิน แล้วก็รับยา และเจ้าหน้าที่ก็พาเราไปเปลี่ยนเสื้อผ้า ล้างหน้ารอเข้าห้องผ่า ที่นี่เค้าจะฉีดยานอนหลับให้แล้วก็ยาชาด้วยไม่ต้องกลัวว่าจะเจ็บเลยระหว่างขั้นตอนการทำ

หลังทำทันที

หลังทำเสร็จมีอาการบวมนิดหน่อย และก็ช้ำนิดหน่อยเช่นกัน แต่ถ้าเทียบกับรีวิวของคนอื่นที่ทำมาจากหลายๆที่เราว่าของเรานี่น้อยมากๆ ช่วงแรกๆเราก็ต้องดูแลตัวเองตามที่เค้าแนะนำมาคือ งดของหมักดอง ของแสลง เครื่องดื่มแอลกฮอล์นี่ก็ต้องงด กินยาให้คบตามที่เค้าให้มา นอนหมอนที่สูงๆเพื่อทำให้การไหลเวียนของเลือดดี และทีสำคัญต้องคอยประคบเย็นบ่อยๆเพื่อลดอาการบวม

หลังทำ 3 วัน

ส่วนใหญ่เค้าจะบอกกันว่าจมูกที่เราเสริมมาเนี่ยจะบวมมากที่สุดประมาณวันที่ 3-4 แต่ของเราไม่บวมมากนะก็เหมือนวันแรกที่ทำมา

หลังทำ 5 วัน

เราเอาพลาสเตอร์ที่คุณหมอติดให้ออกแล้ว  จมูกเราก็เริ่มปรับเข้ากับรูปหน้าของเราแล้ว ดูเป็นธรรมชาติไม่เยอะเกินไป

หลังทำ 7 วัน

รูปปัจุบัน

หลังจากที่เราได้ไปเสริมจมูกที่รพ.เลอลักษณ์มา เรารู้สึกมั่นใจในตัวเองมากขึ้นกว่าเดิมเยอะมากๆ เวลาถ่ายรูปเดียวนี้ไม่ว่าจะมุมไหนรอดหมดคะ สวยหมดทุกมุมจริงๆ ต้องปรบมือให้คุณหมอณัทธร แห่งรพ.เลอลักษณ์เลยคะที่ทำจมูกให้หมูแดงได้สวยขนาดนี้ และตอนนี้แค่แต้งหน้าเบาๆเราก็รู้สึกว่าตัวเองสวยละคะ จากสาวหน้าบานๆบ้านๆพอมีดั้งหน้าก็เปลี้ยนเลย เพื่อนๆคนไหนอยากมีจมูกทรงสวยๆแบบเราแนะนำที่รพ.เลอลักษณ์เลยคะ งานดี งานสวย งานคุณภาพต้องที่เลอลักษณ์เลยคะ

หลังทำ7วัน (2).jpg (273.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

หลังทำ7วัน (2).jpg
สันจมูกปังมากค่ะ
โด่งพุ่งเลยค่ะ
หน้าคมขึ้นมากกกก
โด่งพุ่งมากกก
สวยมาก จมูกก็พุ่งงง
จมูกพุ่งมากค่าา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้