ดู: 1570|ตอบกลับ: 12

[ปากบาง] สวยครบปากกระจับ+เสริมคางพร้อมกันให้จบในวันเดียวไปสิจ๊ะ เดี๋ยวเลอลักษณ์เค้าจัดให้

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่าาาา ชื่อตาลนะคะ วันนี้จะมารีวิวศัลยกรรม เป็นการศัลยกรรมที่ใช้เวลาคิดแล้วคิดอีกนานมากกกก 5555 คือว่าเราสนใจจะทำศัลยกรรม ก็อยากจะทำปากกระจับกับคาง แต่คิดอยู่ว่าจะทำทีละอย่างหรือทำสองอย่างดี คิดไปคิดมาบวกกับปรึกษาเพื่อนๆด้วย ก็เลยตัดสินใจทำมันสองอย่างซะเลย ได้เจ็บไปเลยทีเดียว สวยทีเดียวไปเลยเหมือนกัน อิอิ ในเมื่อตัดสินใจว่าจะทำแล้วก็หาที่จะ หาที่ที่ดีที่สุดไปเลย ก็หาๆไปเรื่อยๆ ให้เพื่อนช่วยหาอีกแรงด้วย พอหาเสร็จก็มาปรึกษากับเพื่อนว่าที่ไหนโอเค เพื่อนกับเราก็เห็นตรงกันค่ะว่า รพ.เลอลักษณ์โอเคสุด เป็นรพ.ศัลยกรรมโดยตรง ศัลยแพทย์มีประสบการณ์กว่า 12 ปี แถมรพ.ยังได้มาตรฐาน คิดว่าเลือกไม่ผิดแน่ เลือกได้ก็ติดต่อไปเลยค่ะ ไม่อยากรอช้า ก็ติดต่อไปจองคิว นัดวันทำเรียบร้อยค่ะ ที่เหลือก็รอเวลาแล้วก็เตรียมตัวเตรียมใจให้พร้อมกับการศัลยกรรมครั้งใหญ่(เว่อร์ไปอีก)5555 เวลาผ่านไป......ถึงวันทำแล้วค่ะ รีบบึ่งมารพ.เลย มาติดต่อกับเจ้าหน้าที่ ก็จะมีเจ้าหน้าที่รับเรื่องแล้วก็คอยแนะนำข้อมูลแล้วก็วิธีการดูแลรักษาแผล เสร็จตรงนี้ก็รอทพประวัติแล้วก็ไปจ่ายเงิน+รับยา ก็นั่งรออีก แต่รอเข้าเองผ่าตัดนะคะ ตื่นเต้นมากกกก แล้วก็ถึงคิวค่ะ เข้าไปคุยกับหมอจากนั้นก็...หลับได้ เดี๋ยวพอตื่นมาก็สวยแล้วววว ระหว่างรอพบกับความสวยเรามาดูรูปปก่อนทำกันดีกว่าค่ะ จะได้เห็นถึงความแตกต่างมากขึ้น
ก่อนทำ (2).jpg

ก่อนทำ

ปากมันก็จะหนานิดๆ ส่วนคางมันก็จะสั้นหน่อยๆ แต่คอยดูหลังจากนี้เถอะค่าาาา เจ้จะสวยให้เด็กๆดูซะหน่อยยยย แต่ถ้าสวยไม่มากก็ห้ามว่านะ 55555
ก่อนทำ (1).jpg

นี่ก่อนทำค่ะ ล้างหน้าเรียบร้อย หน้าสดไปเลย เพราะก่ออนทำเขาจะต้องให้ล้างหน้าก่อนทุกครั้ง เพื่อความสะอาดของใบหน้าเรา เอาง่ายๆเพื่อตัวเราเองนะคะ ดีเว่อร์ๆๆๆ
หลังทำทันที (3).jpg

ส่วนรูปนี้หลังทำเสร็จทันทีค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิดเล้ยยยย แล้วดีตรงที่มียานอนหลับแบบอ่อนๆให้ เลยทำให้เวลาฉีดยาชาไม่รู้สึกตัว ดีนะที่เลือกที่ทำไม่ผิด เดี๋ยวมาดูหลังจากนี้ดีกว่า รูปไม่มากนะ เพราะเพิ่งทำรูปเลยน้อยนิสนึง อ่อแล้วการดูแลที่เจ้าหน้าที่แนะนำมาก็ไมยากเลย เริ่มจากการนอนหมอนสูงก่อน เลือดเราจะได้ไหลเวียน คางเราจะได้ไม่บวมมาก แล้วก็ต้องกินยาตามที่หมอสั่งตลอดๆ คอยประคบเย็นบ้าง อันนี้ก็ช่วยลดอาการบวมได้ แล้วก็งดอาหารแสลงทุกชนิดเลยนะคะ มะม่วงนี่เลิกก่อนเลย อาหารทะเลก็ด้วย อดทนเพื่อความสวยนะคะ
หลังทำ 15 วัน (1).jpg

หลังทำ 15 วัน (2).jpg

นี่ค่ะหลังทำเสร็จได้ประมาณอาทิตย์สองอาทิตย์ ปากเริ่มเข้ารูป คางก็เช่นกันค่ะ รู้สึกแฮปปี้มาก อะไรๆก็ดูดีไปหมด เหมือนคนมีความรัก55555 ก็พูดไป๊ เพื่อนบอกว่า เออสวยนี่หว่า น่าจะไปทำนานแล้วนะเนี่ย 5555 นางบอกว่าเดี๋ยวจะไปทำมั่ง ถ้ารู้ว่าทำแล้วดูดีขึ้นก็จะทำตั้งแต่วันที่พาเรามาทำแล้ว เพื่อนเป็นคนตลก 55555 แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณหมอปวลินที่มอบสิ่งดีๆให้ อิอิ และถ้าใครสนใจอยากศัลยกรรมเราก็อยากให้มองรพ.เลอลักษณ์ไว้เป็นอีกทางเลือกหนึ่งละกันเนอะ เจอที่ดีๆมาก็อยากแนะนำเพื่อนๆอะเนอะ ยังไงก็ลองดูนะคะ สำหรับวันนี้ต้องลาไปก่อนเด้ออออ
โพสต์ 2017-10-20 09:01:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กระจับชัดสวย
โพสต์ 2017-12-9 09:27:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปนกระจับสวย
โพสต์ 2017-12-11 16:40:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บวมน้อยมาก
โพสต์ 2017-12-12 16:58:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูแลตัวเองยากไหมค่ะ
โพสต์ 2018-5-30 15:27:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะสวยยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้