ดู: 1557|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกสวยแบบเน็ตไอดอลต้อง จมูกทรง Idol Nose ที่รพ.เลอลักษณ์....

[คัดลอกลิงก์]

มาแล้วคะ หลังจากที่หายหน้าหายตาจากดั้งโด่งไปนาน วันนี้อุ้ยกลับมาแล้วจ้าแต่วันนี้กลับมาในฐานะคนเขียนรีวิวนะ ปกติได้แต่แอบส่องของคนอื่น จนวันนึงมีโอกาสได้ไปเสริมจมูกเอง เลยอยากมารีวิวบ้าง ก่อนอื่นอุ้ยขอออกตัวแรงๆก่อนเลยว่าตอนนี้อุ้ยสวยแล้วนะ และก็กล้าพูดแบบเต็มปากเลยว่าสวยเพราะศัลยกรรมจ้า การทำศัลยกรรมสมัยนี้ไปจำเป็นต้องอายแล้วเพราะอุ้ยว่าผู้หญิง ไม่น้อยกว่า70%ล้วนแต่ผ่านการศัลยกรรมมาแล้วทั้งนั้น  หนึ่งในนั้นรวมถึงอุ้ยด้วย 555 และก็มีคนที่ทำออกมาแล้วสวยก็เยอะแยะ แต่อีกด้านนึงก็มีคนที่ทำออกมาแล้วไม่สวยก็มี เพราะอะไรนะหรอ เท่าที่อุ้ยศึกษามาก็เพราะสถานที่ๆไปทำไม่ได้มาตรฐาน พอถึงตอนที่ตัวเองจะทำบ้างก็ต้องศึกษาข้อมูลเยอะๆๆๆเพราะกลัวจะพลาดเหมือนกัน
        จนมาเจอรีวิวนึงของรพ.เลอลักษณ์  ขึ้นชื่อว่าเป็นโรงพยาบาลต้องได้รับมาตรฐานแน่นอน แล้วรีวิวส่วนใหญ่ทำออกมาแล้วสวย ทรงจมูกสวยมาก สโลปสวย แล้วก็เท่าที่รู้มาก็ไม่ค่อยมีเคสหลุดหรือผิดพลาดนะ เราเลยเลือกที่จะฝากจมูกใหม่สวยๆไว้ที่รพ.เลอลักษณ์ รพ.เลอลักษณ์ตั้งอยู๋แถวๆแยกติวานนท์ สุงเกตุเห็นได้ง่ายจะมีป้ายโรงพยาบาลสีเขียวใหญ่ๆติดอยู่แล้วตึกของรพ.ก็สวยมากๆคล้ายๆโรงแรมเลยแหละ หรือลองดูในเวปไซต์ของรพ.ก็ได้เค้ามีแผนที่บอกนะ

ก่อนทำ

อุ้ยชวนพี่สาวไปรพ.ด้วยกัน เพื่อเสริมจมูก ไปถึงรพ.มีเจ้าหน้าตอนรับอย่างดี แล้วก็พาเราไปคุยกับผู้เชี่ยวชาญ โดยที่บอกเค้าไปว่าเราไม่ได้ระบุคุณหมอนะเพราะอยากทำเร็วๆ  แล้วเค้าก็ถามว่าเราอยากได้ทรงจมูกแบบไหน เราบอกว่าอยากได้แบบสโลปๆหน่อย แต่ให้เห็นสันของดั้งชัดๆ เค้าเลยแนะนำทรง Idol Nose เค้าบอกว่าทรงนี้ฮิตมากๆ คนนิยมทำกันเยอะ เราเลยตกลงเอาทรงนี้เลย  แล้วก็ไปทำประวัติ จากนั้นก็ไปจ่ายเงิน แล้วก็รับยาที่ชั้น2 ก่อนทำเราได้คุยกับคุณหมอก่อน เราบอกว่าเอาทรงสโลปๆสวยๆเลยนะคะคุณหมอ คุณหมอเลยบอกว่าสบายๆ ตื่นมาสวยแน่นอน....

เรียบร้อยแล้วก็ขึ้นไปรอหน้าห้องผ่าตัดเพื่อเปลี่ยนเสื้อผ้า แล้วก็ล้างหน้ารอเจ้าหน้าที่มาเรียกเค้าห้อง พอถึงคิวเราเราเดินเข้าไปที่ห้องใจเต้นตึกๆๆๆๆ ตื่นเต้นมากมาย เข้าไปนอนซักแปบคุณหมอก็ฒาชวนเราคุยเรื่อยๆแล้วก็ฉีดยานอนหลับให้เรา เราหลับไปตอนไหนก็ไม่รู้ ตื่นมารู้สึกชาๆตึงๆตรงจมูก ไม่ถึง 20นาทีหลังจากที่เราตื้นแบบมึนๆขึ้นมาคุณหมอบอกเสร็จแล้วคับ ฮะอะไรนะเสร็จแล้วหรอ .......

หลังทำเสร็จเราออกมานั่งอยู่ตรงร้านกาแฟชั้นล่างแปบนึงเช็ดเลือดที่มันซึมๆออกมา จนหายมึนยานอนหลับก็กลับบ้านได้แล้ว

กลับมาพักที่บ้านเราก็ทำทุกอย่างตามที่หมอสั่งเลย คือหาหมอนสูงๆมาหนุน งดกินของหมักดอง ของแสลงทุกชนิด เหล้าเบียร์ช่วงนี้ก็ต้องของดก่อน  กินยาที่คุณหมอให้มาให้ครบ แล้วก็คอยประคบเย็นบ่อยๆให้จมูกไม่บวมช้ำจริงๆแล้วก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไรถ้าอยากสวยก็ต้องทนนะจ๊ะ 3วันแรกอาจมีอาการบวมช้ำบ้างนิดหน่อย พอ 5 วันเราก็เอาพลาสเตอร์ออกแล้ว ไม่มีรอยบวมหรือช้ำอะไรแล้ว แล้วจมูกก็เริ่มเข้าที่ดี

หลังทำไป 10 วัน

ตอนนี้เรามีดั้งโด่งสมอย่างที่ใจเราต้องการแล้วนะคะ เรามั่นใจในตัวเองมากขึ้น เวลาแต่งหน้าเบาๆก็สวยแล้วคะ ใครๆที่เคยเจอเรามาเจออีกทีบอกเดี่ยวนี้สวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย เราต้องขอบคุณคุณหมอที่ทำให้เรามีจมูกสวยโด่งแบบนี้  จากเด็กสาวหน้าตาบ้านๆดั้งแบนๆเป็นสาวดั้งโด่ง ตาคมได้ในพริบตา เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหนที่กำลังจะคิดเสริมจมูกอุ้ยขอแนะนำเลยนะคะที่รพ.เลอลักษณ์ ปลอดภัย ได้มาตรฐาน สะอาด เจ้าหน้าที่ก็บริการดีมาก คุณหมอก็ใจดี มือเบาเก่งมากๆ  อยากให้ไปสัมผัสสถานที่จริงแล้วจะรู้ว่ามันฟินขนาดไหน...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newday เมื่อ 2017-9-4 16:50

ดูดีขึ้น ทรงนี้ราคาทั้งหมดเท่าไหร่หรอคะ
ทรงจมูกโด่งสวย
ธรรมชาติสวย
ราคาเท่ารัยค่ะ
เข้ากับหน้าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้