ดู: 2071|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เนี๊ยบมาก ตา2ชั้น กรีดยาว สวยคมเป็นธรรมชาติ เลอลักษณ์จัดให้

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อ+น้อง+ มารีวิวศัลยกรรมอย่างแรกในชีวิตเลยค่ะ คือการทำตา2ชั้น เพราะตาเดิมหนังตาตกมาก ทำให้หน้าดูเศร้าๆ ไม่สดใส แต่งหน้าติดติ๊กเกอร์+กรีดอายช่ายได้นิดหน่อย ก็เลยตัดสินใจทำศัลยกรรมค่ะ หาข้อมูลอยู่ 2-3 เดือนก็ตัดสินใจทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะมีความมั่นใจในมาตรฐานของทางโรงพยาบาล และอีกอย่างมีการให้ยานอนหลับ

ขอเล่าวันที่ทำศัลยกรรมนิดนึงค่ะ มาถึงโรงพยาบาลก็มาทำประวัติคนไข้ก่อน แลวเจ้าหน้าที่ก็มาบรีฟข้อมูลการทำศัลยกรรม บอกขั้นตอนต่างๆ แล้วให้เราไปชำระเงิน ถ่ายรูปก่อนทำ แล้วไปบริเวณห้องผ่าตัด เจ้าหน้าที่ให้เราล้างหน้าให้สะอาด แล้วเปลี่ยนชุดผ่าตัด แนะนำสำหรับคนที่จะทำศัลยกรรมบนใบหน้า ไม่ต้องแต่งหน้ามานะคะ

ในระหว่างที่รอผ่าตัด ก็จะมีห้องให้เรานั่งรอ มีทีวี นิตยสาร หนังสือพิมพ์ ให้อ่านรอค่ะ เคสเราได้ทำกับคุณหมอวรรณา เลิศสุขสวัสดิ์ เราได้เจอคุณหมอในห้องผ่าตัด หมอใจดีมากค่ะ ให้ข้อมูลเราละเอียดตรงไปตรงมา เทคแคร์ดี ก่อนอื่นหมอจะบอกถึงความเสี่ยงที่อาจจะเกิดขึ้นหลังทำศัลยกรรม และวิธีการดูแล แล้วให้เรานอนบนเตียง ตอนนั้นตื่นเต้นมากๆค่ะ มีเจ้าหน้าที่มามัดแขนกันเราดิ้นระหว่างผ่าตัด แล้วหมอวาดๆชั้นตา พี่พยาบาลฉีดยานอนหลับ แล้วก็หลับไปตอนไหนไม่รู้ ตื่นมาสลึมสลือ พี่ๆ บอกให้นอนนิ่งๆ กำลังทำตาอยู่  พี่ๆ บอกทำด้านหนึ่งเสร็จแล้ว กำลังทำอีกด้านหนึ่ง แต่ตอนนั้นคือมันไม่เจ็บเลยค่ะ แค่เหม็นไหม้ น่าจะกลิ่นเนื้อตาเราที่โดนเลเซอร์ แป๊ยวเดียวคุณหมอทำเสร็จล่ะค่ะ หมอเอากระจกให้เราส่องดูชั้นตา บอกว่ามันจะเล็กลงกว่านี้นะ ตอนนี้บวม เดือนแรกชั้นตาจะใหญ่ๆ หน่อยนะ

หมอแปะพลาสเตอร์ไว้ 24 ชม. เพื่อไม่ให้เชื้อโรคเข้าแผล พอยาชาหมดฤทธิ์ก็จะปวดๆ ตึงๆ เราทานยาพาราช่วยได้ค่ะ ความรู้สึกปวดมีแค่ช่วงคืนแรกจริงๆ หลังจากนั้น วันต่อมาไม่เจ็บไม่ปวดเลย แค่อาการตึงๆ และบวมค่ะ ที่สำคัญตาเราไม่ช้ำเลยค่ะ คุณหมอมือเบามาก แกะพลาสเตอร์ออกแล้วทาขี้ผึ้งป้ายตา ประคบเย็นอย่ 3 วัน (ไม่ได้ประคบร้อนเลยค่ะ) เราเน้นดูแลเรื่องแผล เพราะเป็นแบบกรีดยาว วันที่ 5 เริ่มล้างหน้าแล้วค่ะ แต่ก็รีบซับแผลให้แห้ง ครบ 7 วันนัดตัดไหม  ไวมากค่ะ ตาเริ่มยุบบวมลงเรื่อยๆ  จนแทบสังเกตไม่ได้เพราะเราส่องกระจกทุกวัน แรกๆชั้นตาจะใหญ่ๆ หน่อย จนถึงปัจจุบันตาเข้าที่มากขึ้น

ส่วนตัวเราชอบนะคะ รู้สึกว่าหน้าเปลี่ยนไป ตาโตขึ้นนิดๆ หนังตาไม่ตกแล้ว เวลาแต่งหน้ากรีดอายก็ง่ายขึ้น ประทับใจกับการทำศัลยกรรมครั้งนี้ค่ะ เพราะตั้งแต่ทำมาไม่มีปัญหา ที่สำคัญชั้นตาสวยคม เป็นธรรมชาติ คุณหมอและเจ้าหน้าที่ดูแลเทคแคร์ดีค่ะ ตอนทำแรกๆ ทางโรงพยาบาลมีโทรถามอาการเราด้วย ก็เลยมารีวิวในวันนี้หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่คิดอยากทำศัลยกรรมนะคะ

ชั้นตาสวยมากเลยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ
ทำกับหมออะไรคะ
เท่าไหร่คะทำกับหมอท่านไหนคะ?
ชั้นตาสวยมากค่ะ
ชั้นตาสวยมาก
ชอบค่ะ ชั้นตาสวยมากเลย
ชั้นตาสวยมากกก
ชั้นตาสวยค่ะ โอเคเลยอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้