ดู: 1156|ตอบกลับ: 0

เติมอกฟูด้วย Body-jet [ฺBody-jet Makeover ss5]

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tuinuiinaja เมื่อ 2017-8-28 11:51

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อตุ้ยนุ้ยค่ะ อายุ 26 ปี

สิ่งที่จะมารีวิววันนี้ คือการดูดไขมันมาเติมหน้าอกค่ะ เป็นเทคนิกที่กำลังได้รับความนิยมมาก สาวๆหลายคนคงเคยหาข้อมูลจากเพจศัลยกรรมมากมาย วันนี้ตุ้ยนุ้ยขอมาอธิบายเกี่ยวกับการเติมหน้าอกด้วยไขมันตัวเองหรือที่เรียกอีกอย่างนึงว่า “Fat Transfer” นั่นเองค่ะ

ก่อนอื่นเลยนะคะ ต้องขอเล่าก่อนว่าตุ้ยนุ้ยเป็นผู้โชคดีในกิจกรรม BODYJET MAKEOVER ซึ่งตอนนี้มาถึง ซีซั่น5แล้ว ก็คือตุ้ยนุ้ยเองค่ะ แคมเปญนี้เป็นการหาผู้สมัครมาดูดไขมันเพื่อเติมกลับยังหน้าอก ใบหน้า หรือแม้กระทั่งการดูดไขมันสร้าง 6 Pack โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ด้วยเครื่อง Body Jet

Body Jet เป็นการดูดไขมันด้วยพลังน้ำซึ่งเป็นเทคโนโลยีใหม่ ซึ่งตัวตุ้ยนุ้ยเอง ได้ติดตามหาข้อมูลมานานแล้ว ก็เลยมั่นใจว่าการดูดไขมันด้วย Body Jet นั้นแตกต่างจากการดูดไขมันด้วยเทคโนโลยีอื่นๆ ถึงขั้นลงทุนจ่ายค่ามัดจำดูดไขมันด้วย Body Jet ไปแล้ว แต่โชคดีมากค่ะ ที่ได้รับคัดเลือกในแคมเปญนี้ ^^

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ตุ้ยนุ้ยขอเริ่มรีวิวเลยนะคะ

เดี๋ยวตอนท้าย ตุ้ยนุ้ยจะสรุปข้อดี ของการดูดไขมันมาเติมหน้าอกให้ได้เพื่อนๆได้อ่านกันนะคะ

และนี่คือรูปก่อนทำการดูดไขมันค่ะ

ขั้นตอนแรกเราก็จะได้ปรึกษากับคุณหมอว่ากังวันในส่วนไหนของร่างกายบ้าง สำหรับตุ้ยนุ้ยเองเป็นคนต้นขาใหญ่ค่ะ แต่หน้าอกเล็กค่ะ ทำให้เราไม่มีความมั่นใจในตัวเองในการเลือกใส่เสื้อผ้า เราเลยตัดสินใจดูดไขมันเติมหน้าอก เพราะว่าได้สวยสองต่อ ขาเล็กด้วย อกอึ๋มขึ้นด้วย ถือว่า คุ้มค่าในการตัดสินใจค่ะหลังจากนั้นคุณหมอก็จะทำการมาร์คจุดที่ต้องการดูดมันและทำการคลีนร่างกายให้ปลอดเชื้อ เพื่อเตรียมการดูดไขมันค่ะ หลังจากนั้นคุณหมอจะฉีดยาชา จากนั้นก็เริ่มแทงเข็มที่เรียกว่าแคนนูล่าลงไปค่ะ ความพิเศษของเจ้าแคนนูล่าตัวนี้คือสามารถพ่นน้ำเพื่อสลายพังผืดของชั้นไขมันโดยไม่ทำลายเนื้อเยื้อหรือเส้นประสาท ทำให้เราเจ็บน้อยมาก หรือแทบไม่เจ็บเลยค่ะ สามารถนอนเล่นโทรศัพท์แบบชิวๆเลย

หลังจากดูดไขมันมาแยกในถังพักแล้วคุณหมอเค้าก็เริ่มนำไขมันกลับมาเติมที่หน้าอกเราค่ะข้อดีของมันคือถ้าขนาดอกเราไม่เท่ากัน คุณหมอสามารถเติมเพื่อทำให้ขนาดเท่ากันได้ค่ะ ถ้าสั่งเกตุจากรูปจะเห็นได้ว่าอกข้างที่เติมใหญ่ขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัดจริงๆค่ะ

และนี่คือภาพหลังจากที่ดูดไขมันกลับมาเติมหน้าอกแล้วทันทีค่ะ สังเกตุได้เลยว่าใหญ่ขึ้นมาทันทีเลยล่ะค่ะ

และนี่คือหลังจากผ่านไปแล้ว 7 วันค่ะ แผลหายดีแล้ว ใช้ชีวิตได้ปกติ ส่วนสำหรับขาต้องรอซักเดือนนึง ตุ้ยนุ้ยจะมาอัพเดทให้เพื่อๆได้ชมกันอีกทีนะคะ

สุดท้ายนี้ตุ้ยนุ้ยขอสรุปข้อดีของการดูดไขมันด้วยเครื่อง Body-Jet และการนำไขมันกลับมาเติมหน้าอกตัวเองค่ะ

1.  ไม่เจ็บ ไม่ต้องวางยาสลบ ปลอดภัยค่ะ เพราะดูดไขมันในระบปิด ซึ่งทำให้ไม่เสี่ยงต่อการติดเชื้อค่ะ

2.  การสลายไขมันด้วยพลังน้ำทำให้เซลล์ไขมันยังมีชีวิตรอดค่ะ สามารถนำกลับมาเติมส่วนต่างๆได้โดย

3.  การเสริมหน้าอกด้วยไขมันตัวเอง นั้นต้องเข้าใจก่อนว่า เป็นการทำสองต่อ คือ รูปร่างดีด้วย อกอึ๋มด้วย ซึ่งอัตตราการยุบตัวของไขมัน มีเพียง 20 % เท่านั้นหลังพักฟื้น และจะคงอยู่ยาวนาน

4.  การเติมหน้าอกด้วยไขมันเป็นธรรมชาติกว่าการเสริมซิลิโคลน และที่สำคัญไม่ทิ้งแผลเป็นไว้แน่นอนเลยค่ะ

หากใครสนใจแคมเปญดีๆแบบนี้ อย่าลืมกดติดตามเพจ Technicalbiomed ไว้นะคะ ^^

body Jet Makeover SS5 PR5.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้