ดู: 909|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จะทำสวยทั้งทีก็ทำดีๆที่รพ.เลอลักษณ์ไปเลยค่าาา ครั้งเดียวจบ

[คัดลอกลิงก์]

เซฮายค่าทุกคนนน วันนี้กิ่งดาวหรือเรียกสั้นๆว่ากิ่ง จะมารีวิวศัลยกรรมเสริมจมูกให้เพื่อนๆได้อ่านได้ชมกัน มีใครสนใจมั้ยเอ่ยยยย โอเคคนสนใจเยอะมาก เริ่มเข้าเรื่องเลยละกันนะคะ เรื่องของเรานี่เกิดจากความอยากสวยล้วนๆเลย 5555 อย่างที่บอกอะค่ะ อยากสวย เห็นเพื่อนๆหลายคนไปทำสวยมาแล้วดูดีขึ้น เราก็อยากจะทำมั่ง (เป็นเรื่องธรรมดาของผู้หญิงแหละเนอะ) ก็เลยแอบถามเพื่อนคนที่ทำจมูกมาว่าไปทำที่ไหน ทำไมโด่งสโลปสวยจัง นางก็เม้าให้ฟังว่าไปทำที่รพ.เลอลักษณ์มา อยู่แถวพระราม 5 นี่เอง โรงพยาบาลสะอาด สวย เครื่องมือครบครัน และยังเป็นโรงพยาบาลศัลยกรรมโดยตรงอีกด้วย เรานี่สนใจมาก เพราะเห็นว่าเป็นโรงพยาบาลด้วยแหละค่ะ คิดว่าปลอดภัยแน่ๆ เพราะเพื่อนเราเองทำมาก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย มีแต่สวยขึ้นๆ  

อันนี้ก่อนทำค่ะ ตอนแรกก็สวยอยู่แล้ว อยากสวยอีกเลยไปเสริมจมูกให้เป็นทรงสักหน่อย อิอิ (หลบทีนแปป)
หลังจากที่สอบถามข้อมูลมาจากเพื่อนได้ไม่นาน เราก็โทรไปจองคิวทำจมูกเลยค่ะ ความสวยรอไม่ได้ พอได้คิวก็เตรียมตัวเตรียมใจค่ะ แต่ดีนะคะที่จองคิวไม่นานเลยอะ แปปเดียวก็ได้คิวแล้ว ไม่ถึงเดือนอย่างที่คิด 55555 พอถึงวันนัดก็รีบเข้าไปที่รพ.กลัวเลยเวลา ไปถึงก็ติดต่อเจ้าหน้าที่ ก็จะมีเจ้าหน้าที่คอยดูแลให้ข้อมูลเกี่ยวกับทรงและซิลิโคนของจมูก เราเลือกทรง Princess Nose ค่ะเน้นปลายจมูกทำให้ทรงสโลปสวย คิดแล้วเริ่ดอะ 555 ทำอะไรเสร็จก็เปลี่ยนชุด ล้างหน้าเตรียมขึ้นเขียงเลยจ้าาาา จากนั้นก็....ฟอลโลมี

ก่อนทำ

หลังทำ 1 วันจ้า

ถามว่ามีวิธีการดูแลอย่างไร ยากมั้ย บอกตรงนี้เลยว่าไม่ยาก นิดเดียวเท่านั้น อย่างแรกเลยคือเราต้องนอนหมอนสูงๆเข้าไว้ หรือเป็นหมอนรองคอก็ได้ แล้วก็กินยาตามที่หมอสั่งอย่างสม่ำเสมอ มีประคบเย็นบ้างอะไรบ้าง เพราะจะทำให้ช่วยลดอาการบวมได้ สุดท้ายคืองดทานอาหารแสลง พวกอาหารทะเล ของหมักดองทั้งหลาย แล้วก็แอลกอฮอล์ด้วย ใครไปเผลอกินนี่เกรงว่าไม่น่าจะปลอดภัยนะคะ

หลังทำ 5 วัน เริ่มจะสวยแล้วนะคะขอบอกเลย ดูความโด่งพุ่งและความสโลปของจมูกด้วย สวยงามมาก ชอบมาก บอกเลย

หลังทำ 6 วัน

อันนี้รูปล่าสุดเลยค่ะ จมูกเข้าที่ ทรงสวยมาก ชอบมาก เพื่อนๆทักว่า เออดูดีขึ้น สวยขึ้น หน้าคม ดูมีมิติ เราก็สังเหตุตัวเองเหมือนกันค่ะตอนที่ยังไม่ได้ทำจมูกเราต้องแต่หน้าหนักมากถึงจะดูมีมิติ ไลท์ดั้งเยอะมาก แต่ตอนนี้ไลท์นิดเดียวเท่านั้น แล้วก็เวลาที่แต่งหน้าแบบอ่อนๆก็ปังแล้วอะ คือพูดกับตัวเองว่า รู้งี้ไปทำนานละ 5555

ตอนทำเจ็บไหมค่ะ
หน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะ
ราคาเท่ารัยคะ
หน้าเปลี่ยนเลยจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้