ดู: 2190|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกโด่งสวยใน 1 เดือนเหมือนเสกได้ ปลื้มมาก ที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ มารีวิวเสริมจมูก ตอนนี้เราอายุ 22 เสริมจมูกเป็นศัลยกรรมครั้งแรกของเราเลย ก็เลยอยากมารีวิวค่ะ เพราะก่อนจะเสริมจมูกก็หาอ่านรีวิวเยอะเหมือนกัน เลยรู้สึกว่าอยากรีวิวไว้ให้คนที่อยากเสริมจมูกมาอ่านค่ะ แชร์ประสบการณ์กันได้นะคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ

ที่เราอยากเสริมจมูกก็เพราะว่าจมูกก่อนเสริมปลายทู่มาก เดิมดั้งพอมีอยู่แล้ว ไม่ได้ถึงกับแบน หรือแหมบไปเลย แต่อยากให้สันมันสูงขึ้นมาอีกหน่อย แล้วพอเสริมแล้วก็อยากให้ปลายที่มันทู่ดูเรียวขึ้นด้วย บวกกับเห็นคนรอบๆตัวทั้งเพื่อนๆ เพื่อนที่ทำงานไปเสริมจมูกกันมาเยอะ แล้วแต่ละคนไปทำมาแล้วก็ดูดีชึ้นมาก ก็เลยคิดว่าอยากจะเสริมจมูกดูบ้าง

เราบอกกับคุณหมอว่าอยากได้จมูกที่โด่งขึ้น สวยขึ้น แต่ก็ยังอยากให้ดูเป็นธรรมชาติ เข้ากับหน้าอยู่ ไม่อยากให้มันประหลาดเหมือนมีแท่งๆแปะที่จมูก คุณหมอบอกว่าไม่ต้องห่วงเลย เพราะซิลิโครเป็นแบบเหลา แล้วเนื้อจมูกเราทำให้ดูสโลปลงได้ ไม่เป็นแท่งๆ ทื่อๆ แน่นอน

ตอนก่อนทำตื่นเต้นมาก ศัลยกรรมจมูกครั้งแรกคือแบบ ถึงจะเห็นรีวิวดีๆ มาเยอะแต่เราก็อดจะกลัวไม่ได้ เป็นความรู้สึกที่ที่กดดันมาก กลัวออกมาไม่สวย กลัวเจ็บมาก คือกลัวไปหมด เท่าที่เคยอ่านรีวิว แล้วก็จากที่หลายๆคนบอกว่าจะเจ็บแค่ตอนฉีดยาชา ก็จริงนะคะ เจ็บจี๊ดเดียว พอยาชาออกฤทธิ์ ตอนผ่าตัดก็ไม่รู้สึกเจ็บเลย

หลังเสริมจมูกโด่งขึ้นแล้วก็ก็บวมน้อยมาก

เริ่มเห็นว่าจมูกสโลปสวยแบบนี้ก็ปลื้มใจค่ะ ชอบเลยแบบนี้
หลังทำดูแลตัวเอง กินยาลดบวม กินสมุนไพรใบบัวบก เลยรู้สึกว่าไม่บวมเลย แค่แบบมีอาการบวมจากแผลผ่าตัดตามปกติด แต่ว่าไม่ได้บวมตุ่ยจนน่ากลัว ส่วนอาการช้ำก็ไม่มีเลยค่ะ ประมาณวันที่สามจะบวมสุด แค่นั้นเองค่ะ ที่รู้สึกว่าหน้าบวมขึ้น

ครบ 7 วัน เข้ามาตรวจอีกที คุณหมอชมว่าเราดูแลตัวเองดี เลยยุบบวมไว ก็เลยอยากแนะนำเพื่อนๆค่ะ ว่าการดูแลตัวเอง **สำคัญมาก** ยิ่งดูแลตัวเองดี ก็ยิ่งสวยไวนะคะ ลดการเกิดความผิดพลาดจากการเสริมจมูกด้วย

เดือนเดียวเองจมูกสวยแล้ว และก็สวยขึ้นเรื่อยๆเลยค่ะ คิดว่าพอครบสามเดือนจะสวยกว่านี้อีก ไว้ครบสามเดือนจะมาอัพเดตรูปให้ดูอีกทีนะคะ

พอใจกับจมูกที่เสริมใหม่ที่เมดเมติกมาก เพื่อนที่ทำงานหลายคนก็ทำที่เมดเมติกเหมือนกัน ทุกคนก็ชอบ เลยรีวิวต่อๆกันมา เราก็มั่นใจมาเสริมที่นี่เพราะรีวิวปากต่อปากเนี่ยแหละค่ะ

อันนี้ก็สวย หมอคนไหนที่เมดเมติกทำจมูกคะ
เราทำจมูกที่เมดเมติกกับคุณหมอธารา ใช่หมอคนเดียวกันมั้ยน๊า
คุณหมออะไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้