ดู: 734|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] ขูดฟิลเลอร์ออกพร้อมทำจมูก Nose Reconstruction ^^

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคนครับ ดุ๋ยคนเดิมเพิ่มเติมคือรีวิวทำจมูก Nose Reconstructionต้องบอกก่อนว่าดุ๋ยเป็น Blogger ครับ เลยต้องดูแลใบหน้าตัวเองมากเป็นพิเศษ ถ้าใครได้ติดตามอยู่จะรู้ว่าดุ๋ยเป็นคนที่ใส่ใจผิวหน้ามาก

ที่ยอมเลิกเป็นเสือ เพราะเหยื่อดันมีปืน!! ง่อววว ><

บอกก่อนว่าดุ๋ยเคยฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูกด้วยนะครับ เพราะดุ๋ยเป็นคนมีฐานจมูกกว้าง แต่มีสันจมูกนะ บางทีก็คิดว่ายังไม่ค่อยพอใจ เลยจะไปเสริมสันจมูกในสูงขึ้น เผื่อฐานที่ใหญ่จะได้ดูเล็กลง คิดเองเออเองได้ไม่กี่วันก็เสิร์ชหาว่าทำจมูกที่ไหนดี คำตอบที่ได้นี่หลากหลายมากครับ จนตัดสินใจเลือกใช้บริการคลินิกที่ค่อนข้างมีชื่อเสียงแห่งหนึ่ง เข้าไปพูดคุยปรึกษากับคุณหมอจนได้ข้อสรุปว่าจะใช้วิธีฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูก

จมูกที่ฉีดฟิลเลอร์เมื่อก่อนครับ

นี่ก็ตอนฉีดฟิลเลอร์จมูก จริงๆ ก็ชอบนะ เป็นสันดีอ่ะ

ดุ๋ยฉีดฟิลเลอร์จมูกอยู่เป็นปี พอยุบก็กลับไปฉีดใหม่ วนอยู่แบบนี้เดิมๆ ทุกครั้ง แต่สิ่งที่ไม่เคยเหมือนเดิมทุกครั้งคือลักษณะสันจมูกครับ แรกๆ ดุ๋ยก็นึกว่าคิดไปเอง แต่ก็มีเพื่อนทักมาบ้างว่าวันนี้หน้าแปลกๆ ลืมไลท์เฉดดั้งหรอ บางครั้งก็ดูเบี้ยวๆ ไปบ้าง บางมุมจมูกก็ดูเบี้ยวกว่าปกติ เลยเป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้ดุ๋ยมีความคิดอยากเสริมจมูกขึ้นมาจริงๆ

แปะโชว์อีกสักรูปก่อนทำจมูกแบบ Nose Reconstruction

น่าแปลกที่คราวนี้ดุ๋ยนึกถึงการทำจมูกแบบ Nose Reconstruction ขึ้นมาเองเฉยเลย ด้วยความที่ได้ยินบ่อยว่าเป็นการปรับโครงสร้างจมูกใหม่ทั้งหมด บวกกับดุ๋ยเคยมาทำที่ มาสเตอร์พีซ คลินิก อยู่แล้ว เลยรู้สึกคุ้นเคย ปลอดภัย ไม่ต้องคิดเยอะ

ก็เลยนัดคิวปรึกษาเรื่องทำจมูกตามที่บอกเลยครับ ดุ๋ยได้ปรึกษากับคุณหมอสมบูรณ์ครับ คุณหมอเป็นศัลยแพทย์ตกแต่ง และทำมาหลายเคสมาก  ซึ่งเคสของดุ๋ยคือมีฟิลเลอร์เดิมอยู่ คุณหมอบอกว่าจะต้องขูดฟิลเลอร์เก่าออกก่อนแล้วถึงจะทำจมูก Nose Reconstruction ได้

ขออธิบายก่อนว่า คือจริงๆ แล้วฟิลเลอร์ไม่ได้อันตรายอย่างที่คิดนะ ที่เป็นข่าวกันบ่อยๆ ก็เพราะไปจิ้มเจอฟิลเลอร์ปลอมกันมา ความปลอดภัยที่แท้จริง  ขึ้นอยู่กับฝีมือคุณหมอ คุณภาพของฟิลเลอร์ และการเลือกคลินิกที่มีคุณภาพน่าเชื่อถือ

ก่อนผ่าตัดขูดฟิลเลอร์จมูกออกและก่อนทำจมูก Nose Reconstruction

และแล้ววันศัลยกรรมก็มาถึง ... ผมนี่กลัวมากเลยย 555 แบบว่าไม่เคยต้องผ่าตัดจริงจังอะไรเบอร์นี้มาก่อนเลย แต่พอเอาเข้าจริงๆ กลับชิวเว่อร์ เพราะหลับไปตอนไหนก็ไม่รู้ แต่เคสของดุ๋ยมีทั้งงานแก้และงานเสริม ทำให้ใช้เวลาทำทั้งหมดประมาณ 5 ชั่วโมง ซึ่งเป็น 5 ชั่วโมงที่คู่ควรมาก

ดูงัวเงียหน่อยๆ เพราะเพิ่งตื่น หลังทำ Nose Reconstruction เสร็จ

ตอนแรกก็เผื่อใจไว้ว่ามันต้องบวมฉึ่งตั้งแต่วันแรกแน่ๆ แต่นี่ก็ไม่ได้บวมมากมายอะไรนะ ตึงๆ อยู่ 2 วันก็เฉยๆ แล้ว คุณหมอบอกว่าปกติจะมีอาการบวมไม่เกิน 7 วัน ขึ้นอยู่กับแต่ละคน

7 วันแล้ว ตัดไหมได้!!

ตัดไหมเสร็จก็มาเดินเช็คอินที่ห้างต่อ ^^

10 วันหลังทำจมูก Nose Reconstruction

ซีรี่นี้มันดีมากอ่ะ 5555555

อยากฝากถึงทุกคนที่สนใจอยากทำจมูกว่า ให้ตัดสินใจกันดีๆ ก่อนทำนะครับ ถามตัวเองก่อนว่าอนาคตจะเสริมจมูกมั้ย หรือบางคนชอบการใช้ฟิลเลอร์มากกว่า ปรับเปลี่ยนทรงง่ายดี แล้วแต่ความชอบส่วนตัว จะได้ตอบโจทย์ความต้องการของตัวเอง และไม่ต้องกลับมาแก้แบบดุ๋ย

ชอบอ่ะ 3 เดือนแล้วฮะ

เปลี่ยนผมกี่ทรง ยังไงก็ยังรอด

ส่วนเพื่อนๆ ที่มีคำถามหรือสงสัยเกี่ยวกับการทำจมูกแบบ Nose Reconstruction ติดต่อดุ๋ยได้เหมือนเดิมเลยที่ IG: @duiiduii (มี@ด้วยนะ) และ facebook: duiiduiiofficial มาปรึกษาคร่าวๆ กับดุ๋ยก่อนได้ครับ (แว๊บถามเรื่องเทคนิคแต่งหน้าด้วยก็ได้ไม่ว่ากัน 55555) หรือไม่ก็แอดไลน์มาสเตอร์พีซ คลินิก @masterpiececlinic นัดคิวปรึกษากับคุณหมอโดยตรงเลยครับ ที่นี่เขาปรึกษาฟรี แล้วไว้ดุ๋ยจะมาอัพเดทหลังทำจมูกแบบ Nose Reconstruction เรื่อยๆ นะครับ อย่าลืมกลับมาติดตามกันด้วยนะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้