ดู: 631|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้น หมอชาติชาย เย็บห้าจุด “ตามันก็จะหวานหน่อยๆ”

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่ะ วันนี้มารีวิวตาสองชั้น ให้เพื่อน ๆ ได้ดูกันนะค่ะ เราทำมา 1 ปีกว่า ๆ แล้วค่ะ กับคุณหมอชาติชาย ที่ absolute clinic สาขาที่ทองหล่อค่ะ เราเลือกทำแบบเย็บ 5 จุดค่ะ เพราเท่าที่ศึกษาไปก่อนทำ เย็บ 5 จุดน่าจะโอเคที่สุด อยู่ได้นานที่สุดค่ะ แล้วก็แผลน้อย เทียบกับการกรีดที่ยังไงก็อยู่ได้นานกว่าอยู่แล้ว

เราเลือกการเย็บ 5 จุด เพราแผลน้อย ไม่ต้องพักฟื้นนี่แหละค่ะ เพราะงานเราลาพักไม่ได้ เพราะไม่ได้ป่วยอ่ะค่ะ ทำศัลยกรรมเขาไม่ให้ลาเลย  เราใช้เวลาแค่วันหยุดเสาร์อาทิตย์ ในการทำตาครั้งนี้ค่ะ  คือ ทำวันเสารื พักวันอาทิตย์ แล้ววันจันทร์ ก็ไปทำงานเลยค่ะ

โชคดีมาก  ๆหลังจากการทำแล้ว ไม่มีรอยเขียวช้ำเลยค่ะ  เราทำเย็บ 5 จุด ในราคา 25,000 บาทนะค่ะ วันที่เข้าไปพบคุณหมอเพื่อปรึกษา คุณหมอแนะนำให้เอาไขมันที่ชั้นตาออกด้วย เพิ่ม 15,000 บาท แต่เราไม่ทำค่ะ เพราะไม่ได้มาย ที่หลังทำแล้วจะอยู่ได้ถึง 30 40 ปี ตามที่หมอบอกว่าเอาไขมันออกด้วยจะอยู่ได้ 30+ ปีค่ะ  เอาแค่ทำสองชั้นพอค่ะ เพราะถ้าตัดไขมันออกด้วย มีหวังไดพักฟื้นยาวไปอีกค่ะ อันนี้คิดไปเองนะค่ะ

มาดูรูปก่อนทำนะค่ะ

รูปหลังทำทันทีนะค่ะ

ทั้งสองรูปด้านบน ถ่ายที่คลินิกนะค่ะ หลังจากที่ทำเสร็จแล้ว สติครบถ้วน เลยขอให้พี่พยาบาล เขาส่งรูปให้ค่ะ เก็บไว้เป็นที่ระลึก ว่า ฉานนนนนนนทำตามาแล้วนะ เจ็บด้วย รักษามันไว้ดีดี แฮ่

หลังจากทำแล้ว ประมาณ 6 เดือนนะค่ะ รูปนี้

ส่วนตัวชอบมาก นะค่ะ ดูหวาน ๆ ตาไม่ชั้นใหญ่เกินเหตุ กลับบ้านไปแม่ก็ไม่รู้ด้วยว่าไปทำตาสองชั้นมา เพราะมัชั้นใหญ่ขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อยเองค่ะ เราชอบแบบนี้ ตอนที่ปรึกษาคุณหมอ ก็บอกคุรหมอเอาประมาณนี้เลยค่ะ สรุปคือ หมอทำได้ตรงใจ ตรงความต้องการค่ะ ถูกใจมาก ๆ ค่ะ

และรูปนี้หลังทำได้ปีกว่า ๆ นะค่ะ เกือบเป็นรูปเร็วๆนี้ที่ผ่านมาแหละค่ะ

ตอนนี้ชีวิต แฮปปี้มากค่ะ ชั้นตายังสวย ถูกใจมากค่ะ  ต้องขอบคุณ คุณหมอชาติชาย มกค่ะ ที่เนรมิต ตาสวย ๆ ให้ ถูกใจ ไม่เสียเงินฟรี ไม่เจ็บตัวฟรีค่ะ  คุ้มค่า คุ้มราคามากค่ะ

เพื่อนที่สนใจก็อย่าลืม มองคุณหมอชาติชาย ไว้อีกเป็นหนึ่งทางเลือกนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้