ดู: 394|ตอบกลับ: 0

[รีวิวศัลยกรรม] >>>สาวศัลยกรรมทั้งหน้า...เปลี่ยนแปลงแค่ไหน ไปดูกัน!!!

[คัดลอกลิงก์]
ความเปลี่ยนแปลง...หลังการทำศัลยกรรมโครงหน้า ตา จมูก

เรื่องราวความประทับใจในการศัลยกรรม โครงหน้า ตา จมูก ของลูกค้าหญิงท่านหนึ่ง เธอจะเปลี่ยนแปลง น่ารักขึ้น สวยขึ้นขนาดไหน ไปติดตามกันเลยค่ะ

ก่อนศัลยกรรม

สวัสดีค่ะ ในที่สุดพรุ่งนี้ฉันก็จะเข้ารับการทำศัลยกรรม โดนส่วนตัวมีปมด้อยตั้งแต่เด็กในเรื่องของรูปร่างหน้าตาตัวเองค่ะ เพราะว่ามีคางที่ยาวยื่นออกมา  ตาที่กล้ามเนื้ออ่อนแรงจนดูง่วง รวมไปถึงจมูกที่เบี้ยว เนื่องจากโครงหน้าที่ไม่สมดุลค่ะ!!! ก็ได้ลองศึกษาโรงพยาบาลศัลยกรรมมาหลายๆที่แล้ว ผลสุดท้ายก็คิดว่าวอนจินเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดค่ะ อยากสวยขึ้นเร็วๆจังเลย
พรุ่งนี้คาดหวังมากๆค่ะว่าพอผ่าตัดออกมาแล้ว จะดูดีขึ้น มีความมั่นใจในชีวิตมากขึ้น!!

หลังศัลยกรรม 2-3 วัน

หลังจากผ่าตัดออกมาแล้ว ช่วงที่รอให้ยาสลบหมดฤทธิ์ ก็เริ่มเห็นหน้าวีไลน์ของตัวเองคร่าวๆบ้างแล้วค่ะ คิดว่าตัวเองเริ่มน่ารักขึ้นนะ 555 คนไข้บางท่านที่หลังจากผ่าตัดแล้ว เวลาที่รอให้ก๊าซดมยาสลบหมดฤทธิ์ มักจะคอแห้ง เนื่องจากไม่ได้ดื่มน้ำ แต่ว่าฉันพยายามค่อยๆหายใจลึกๆ  เลยผ่านจุดนั้นมาได้ค่ะ หลังจากที่ฟื้นจากยาสลบแล้ว ก็จับโทรศัพท์มาถ่ายรูป มองตัวเองในกระจกเป็นร้อยๆรอบ 555  คางที่เคยยาวตอนนี้หายไปแล้วค่ะ รู้สึกทึ่งและดีใจกับตัวเองมากๆ หลังจากผ่าตัดมา ไม่ค่อยอาการปวดอะไรมากค่ะ

หลังศัลยกรรม 1 สัปดาห์

ช่วง 3 วันแรกเป็นช่วงที่ทรมานที่สุด พอผ่านช่วงนั้นมาแล้ว อย่างแรกเลยคือ รู้สึกหิวมากๆค่ะ ตื่นเช้ามา ทานกล้วยกับนม กลางวันทานโจ๊ก ส่วนตอนเย็นทานเป็นซุปกับนมถั่วเหลือง จริงๆคือ อยากทานไก่ทอดมากๆ 5555 อาการบวมตอนนี้เริ่มลดลงเรื่อยๆค่ะ เริ่มเห็นไลน์ของใบหน้าแล้ว มีความรู้สึกว่าไลน์หน้าจับตัวดูดีมากๆๆๆนะ 5555 ส่วนตัวขยันเดินออกกำลังกายเยอะๆค่ะ อยากให้อาการบวมหายไปไวๆ ตอนนี้ครบ 1 สัปดาห์แล้ว ตัดไหมที่ตา จมูก และหูแล้วค่ะ หลังจากนี้ก็จะได้อาบน้ำตามใจชอบแล้วค่ะ 5555

หลังศัลยกรรม 2 สัปดาห์

พอตัดไหมออกหมดแล้ว อาการบวมหลังจากนั้นลดลงไวมากๆ ลืมตาได้โตขึ้น หายใจได้โล่งขึ้นมากๆค่ะ แต่ว่าอาการบวมตรงคางยังมีอยู่ เลยขยันประคบร้อน เย็น เป็นพิเศษค่ะ อยากให้อาการบวมลดลงไวๆขึ้นอีก 555 ตอนนี้หน้าเล็กลง แปะมาส์กหน้า มาส์กยังเหลือ!
        วันนี้ครบสัปดาห์ที่ 2 ที่ผ่าตัดค่ะ ไปตัดไหมด้านในปากมา เจ็บนิดหน่อยค่ะ รอยแผลเป็นที่บริเวณหลังหู และไรผมก็แทบมองไม่ค่อยเห็น พอตัดไหมออกแล้วไปนัดเจอกับเพื่อนๆมา ทุกคนบอกเลยว่า สวยขึ้น ผ่าตัดออกมาดีมาก อยากตามมาทำที่วอนจินกันใหญ่เลยค่ะ ตอนนี้เหลือแค่รอให้อาการบวมที่คางหายไปไวๆค่ะ

หลังศัลยกรรม 1 เดือน

ตอนนี้ผ่านมาได้ 1 เดือนแล้วค่ะ เวลาผ่านไปไวมากๆ อาการบวมเริ่มลดลง จากที่เคยกังวลช่วงแรกๆตอนนี้ก็ไม่กังวลแล้วค่ะ ช่วงนี้ขยันฝึกขยับปาก และ ทานได้สะดวกขึ้นแล้วค่ะ
        ส่วนตากับจมูก ตอนนี้อาการบวมก็ค่อยๆลดลงเรื่อยๆ ใบหน้าเริ่มเข้าที่มากขึ้น เริ่มเป็นธรรมชาติมากขึ้นเรื่อยๆค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มแต่งหน้าอะไรแต่ว่าเวลาถ่ายรูปหน้าสดแล้วก็มีความมั่นใจมากขึ้น ตอนนี้รอให้อะไรๆเข้าที่มากขึ้น อาการบวมลดลง จะได้เข้าทำงานในบริษัทดีๆ เพื่ออนาคตค่ะ

ขอบคุณข้อมูลจาก : Wonjinthailand
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้