ดู: 1861|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ไม่อยากหันหลังคุยต้องมาเสริมหน้าอก กับคุณหมอดารินทร์ ที่เดอะซิบ คลินิกแบบนุ๊กซิจ้า

[คัดลอกลิงก์]
ไม่อยากหันหลังคุยต้องมาเสริมหน้าอก กับคุณหมอดารินทร์ ที่เดอะซิบ คลินิกแบบนุ๊กซิจ้า

สวัสดีค่ะ ชื่อนุ๊กนะค้า วันนี้มารีวิวการเสริมหน้าอก ซึ่งนุ๊กมีปัญหานี่ติดใจมานานมาก คือเป็นคนที่หน้าอกเหมือนผู้ชายมาก คือไม่มีเลย แบนมาก จึงเริ่มตัดสินใจหาข้อมูลการเสริมหน้าอกเกือบปีได้ค่ะ ว่าที่ไหนมีอะไรดี ขั้นตอนเป็นแบบไหนบ้าง เพราะผ่าตัดใหญ่ เลยต้องเลือกที่ดี คุณหมอฝีมือดีด้วยค่ะ

ก่อนทำแบนไหมถามใจดู ฮ่า ฮ่า

แอบบอกหน่อยตอนนั้น ฟองน้ำนานมาก บอกเลย
นุ๊กเลยสนใจอยู่คลินิกนึง นั่นคือ The Sib clinic ค่ะ ซึ่งที่นี่ เค้าทำหน้าอกทรง บาร์บี้ นั่นเหละค่ะ พอเห็นชื่อก็ตามดูรีวิวนานมาก แล้วก็ชอบเลยค่ะ เพราะทรงมันสวยมาก ไม่เป็นบล็อค คือทรงบาร์บี้จริงๆ  พอตัดสินใจได้ก็โทรไปเข้าจองคิว สอบถามที่คลินิกเลยค่ะ

มะดูกันจะ จะ อีกสักรูป
พอถึงวันก็เข้าไปปรึกษากับคุณหมอ ดารินทร์ คุณหมอน่ารักใจดีมากเลยค่ะ ให้ข้อมูลเราดีทุกอย่าง

คุณหมอก็จะวัดหน้าอกเรา ถามว่าเราอยากได้ไซส์ประมานไหน ที่คิดเอาไว้ในใจ เรามีในใจคือ 350 CC คุณหมอก็บอกเราสามารถใส่ได้สบายค่ะ เราเลยแฮปปี้มากเลยค่ะ จริงๆการใส่ใหญ่เกินขนาดตัวจะมีผลในอนาคตนะคะ รวมไปถึงการปวดหลังด้วย คุณหมอจะวัดจากความกว้างของไหล่ ฐานหน้าอกเดิม ว่าเราเหมาะกับไซส์ไหน ทรงบาร์บี้ของที่นี่เค้าจะทำให้ ได้ทรงที่สวย เหมาะกับเรานะคะ  
อะ ชิว ขนาดไหนถามดู แบบ เริ่ดอะ
พอถึงวันทำพนักงานก็พาเราไปเปลี่บนชุดคลุม กรอกประวัติตามปกติค่ะ พอถึงเวลาอันสมควร เราก็ต้องไปเปิดเส้นกันก่อน คือการ เจาะเข็มน้ำเกลือ เตรียมดมยาค่ะ ไม่เจ็บ มีตื่นเต้นนิดหน่อยที่จะมีน้องนมแล้ว พอถึงที่เตียงไม่ถึง 10 นาที เราก็หลับปุ๋ยไปเลยค่ะ ใช้เวลาประมาน 2 ชม. ก็เสร็จเรียบร้อยค่ะ มีนมแล้ว ตื่นมาก็จะมีมึนๆนิดหน่อย

พนักงานก็จะพาเราไปพักที่ห้องพักค่ะ การเสริมหน้าอก แนะนำให้พาคนมาดูแลนะคะ เพราะจะเวียนหัว ช่วยเหลือตัวเองยากต้องมีคนช่วยพะยุงค่ะ หลังจากทำเสร็จไม่เจ็บนะคะ แค่ตึงๆหน้าอก หนักๆเฉยๆค่ะ คุณหมอจะพันผ้าไว้แน่นมากนะคะ หายใจไม่ค่อยสะดวกเพื่อลดบวม อยากสวยก็อดทนนะคะ วันรุ่งขึ้น ก็มาคลายผ้าตามหมอนัดค่ะ สบายขึ้นกว่าหลังทำวันแรกเยอะเลยค่ะคุณหมอก็ล้างแผลทำความสะอาดปกติค่ะ ต้องพันผ้าทั้งหมด 2 อาทิตย์

นะคะเพราะจะทำให้ทรงสวย และลดบวม แล้วจึงมาตัดไหม หลังจากถอดผ้าพัน เราก็ซื้อ ซัพพอร์ท บรา ของทางคลินิกค่ะ เพราะว่า เนื้อผ้าดีมาก ไม่ทำให้แผลอับ แถมยังเก็บทรงน้องนมให้นมเราชิด ทรงสวย อย่าพึ่งรีบโนบรานะคะ เพราะจะทำให้ซิลิโคนเคลื่อนไปมา ควรใส่ สปอตบรา ไปก่อนตามคุณหมอสั่งค่ะ หลังทำหน้าอก อย่าลืมงดของแสลง งดดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอร์ด้วยนะคะ เพื่อนมที่สวย และไม่ติดเชื้อ อย่ารีบออกกำลังกาย ยกของหนัก จะได้ไม่อักเสบ

อันนี้รองให้เพื่อนถ่ายให้ดู ถ่ายมุมข้างเป็นไงจ้า ว๊ายปะล่ะ ฮุ ฮุ

ตอนนี้นมก็ได้ เดือนครึ่งแล้วค่ะ เริ่มเข้าที่มากขึ้น เหมือนเกิดใหม่ ตั้งแต่มีนม ใช้ชีวิตได้ปกตินะคะ ไม่เหมือนที่ใครบอกเลยค่ะว่า 10 ล้อ ทับ ลืมบอกไปของนุ๊ก ผ่าตัดใต้กล้ามเนื้อ แผลใต้ราวนมค่ะ เจ็บก็แผลรักแร้ ค่ะ แต่สามารถใส่ซิลิโคนได้ไซส์ใหญ่กว่า  ยังไงจะมาอัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะคะ ว่าจะสวยขนาดไหน

สวยปะละ  นี้ ขนาดยัง เดือนก่า ๆ เองนะ ยังปังขนาดนี้ เพื่อนคนไหน อยากเสริมหน้าอกเราแนะนำ เลยจ้าคุณหมอดารินทร์ เริ่ดมากบอกเลย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้