ดู: 883|ตอบกลับ: 10

[เสริมจมูก] เจ็บรอบเดียวจบเลย ทั้งเสริมจมูกและคาง รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะคะ  แนะนำตัวก่อนละกันเนอะ เราชื่อแอนคะ วันนี้แอนจะมาแชร์ประสบการณ์ทำศัลยกรรมครั้งแรกของแอนให้เพื่อนๆดั้งโด่งได้อ่านกัน เผื่อเพื่อนๆคนไหนที่คิดไม่ออกทำจมูก ทำคาง ที่ไหนดีน้า.... เพื่อนๆคงเหมือนแอนกันแน่ๆก่อนที่แอนตัดสินใจจะทำศัลยกรรมแอนหาข้อมูลเยอะมว๊ากๆๆๆๆ ว่าที่ไหนทำแล้วสวย เอาง่ายๆเลยวันๆนี่นั่งดูแต่รีวิวของคลินิกหลายๆที่ จนมาถูกใจรพ.เลอลักษณ์ แอนเข้าไปดูรีวิวที่หน้าเว็ปของรพ.เลอลักษณ์ เฮ้ย...ทำไมแต่ละคนทำออกมาแล้วสวยๆทั้งนั้น แล้วอย่างเราจะไม่สวยได้ไงเนอะ
ก่อนที่แอนจะทำศัลยกรรมแอนเองก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหล่มากหลอกนะ แต่ก็ไม่ได้สวยเว่อวังอะไรขนาดนั้น ก็แค่ชอบใครแล้วเค้าไม่ค่อยชอบแค่นั้นเอง T_T และเวลาแต่งหน้าอาจใช้เวลานานนิสนึง555 นี่แหละคือเหตุผลที่แอนอยากทำศัลยกรรม อยากให้หนุ่มเห็นแล้วแบบเหลียวมองอ่ะ แบบว่าทำไมคนนี้สวยจังเลย....^^

นี่แอนเองไม่ต้องตกใจนะเพื่อนๆบอกแล้วว่าแอนพอดูได้ใช่มะล่ะ ไม่ได้ขี้เหล่มากมายแต่แค่ไม่สวยปังแค่นั้นเองเนอะๆๆ  แอนใช้เวลาตัดสินใจอยู่ว่าจะทำคางหรือเสริมจมูกก่อนดี พอคิดไปคิดมาทำทั้ง 2 อย่างทีเดียวเลยละกัน เจ็บรอบเดียว

แอนเดินทางมาที่รพ.เลอลักษณ์กับเพื่อน มาถึงรพ.แอนได้คุยกับผู้เชี่ยวชาญ เค้าให้คำแนะนำดีมากๆเลย แอนบอกเค้าว่าอยากทำทีเดียวทั้งคางทั้งจมูก เค้าก็แนะนำว่าเราควารเสริมจมูกแบบไหนดีที่เข้ากับรูปหน้าเรา เอารีวิวคนที่เคยทำคางมาให้เราดู คือเราบอกเลยว่า เอาสวยๆแบบนี้อ่ะคะ  สรุปแอนเลือกจมูกทรง Mentis  พอตกลงกับผู้เชี่ยวชาญเรียบร้อย แอนก็ไปที่ชั้น 2 เผื่อจ่ายเงินและรับยา ลืมบอกไปแอนได้ทำกับคุณหมอวรรณา คุณหมอผู้หญิงด้วยแหละแอบดีใจนิดนึงเพราะอยากทำกับคุณหมอผู้หญิงอยู่แล้วเพราะคิดว่ายังไงหมอผู้หญิงต้องมือเบาแน่นอน.....
หลังจากจ่ายเงินแล้วรับยาเรียบร้อย แอนก็ขึ้นมานั่งรอที่หน้าห้องผ่าตัด ชั้น4 แอนก็เข้าไปเปลี่ยนเสื่อผ้า ล้างหน้าให้สะอาด แล้วก็รอเจ้าหน้าที่มาเรียกเข้าไปในห้อง เจ้าหน้าที่ฉีดยานอนหลับที่แขนให้เรา ดีนะเราจะได้ไม่ต้องเจ็บและก็เห็นเวลาทำ แอนหลับไปไม่รู้เรื่องเลยคะ ตื่นมาอีกทีอ้าวเสร็จละหรอเนี่ย....

หลังทำไป 1 วัน ไม่บวมไม่ช้ำเลย ตอนแรกแอบกังวลนะกลัวช้ำมากๆ แต่ออกมาอย่างที่เห็นแหละเพื่อนๆ ไม่บวมไม่ช้ำเลย แล้วอย่างที่เราคิดจริงๆคุณหมอมือเบามากๆ

หลังทำไป 7 วัน ก็ไม่บวมนะแล้วจมูกกับคางเริ่มเข้าที่ละคร้า เราแนะนำเพื่อนๆที่คิดจะทำศัลยกรรมนิดนึงนะคะว่า จริงๆแล้วเนี่ยทำมาแล้วจะสวยไม่สวย ก็ขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาของเราด้วยนะ เจ้าหน้าที่เค้าแนะนำแอนว่า ควรงดอาหารที่เป็นของแสลง นอนหมอนสูง ละก็งดเครื่องดื่ม ชา กาแฟ และแอลกฮอล์ และหมั่นประคบเย็นบ่อยๆแค่นี้เองจ้า

รูป ณ ปัจจุบันเลยคร้าเพื่อนๆ สวยใช่มั๊ยละ ^^  แอนรู้สึกดีมากๆๆๆๆๆ ภูมิใจด้วยนะว่าเราเลือกไม่ผิดที่มาทำศัลกรรมที่รพ.เลอลักษณ์ สวยสั่งได้จริงๆคะ หลังทำแล้วเพื่อนๆมาถามกันใหญ่ว่าแอนไปทำที่ไหนมา ราคาเท่าไหร่ ดีมั๊ย วันๆตอบคำถามไม่หยุด นี่เป็นครั้งแรกของการทำศัลยกรรมของแอน และมันก็ไม่ทำให้แอนเสียใจเลย ขอบคุณเพื่อนๆที่แนะนำให้แอนทำศัลยกรรม ขอบคุณรพ.เลอลักษณ์และคุณหมอวรรณาที่ทำให้แอนสวยขึ้นจนหนุ่มๆเหลียวมองเลยค่ะ

โพสต์ 2017-8-25 09:01:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัยค่ะ
โพสต์ 2017-10-7 09:10:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เก่งมากๆเลยค่ะ
โพสต์ 2017-10-20 14:54:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ
โพสต์ 2017-10-24 16:50:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนทำใช้ยานอนหลับใช่ไหมค่ะ
โพสต์ 2017-10-27 17:17:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวมีมิติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้