ดู: 828|ตอบกลับ: 13

[เสริมจมูก] แค่เสริมจมูกก็เหมือนได้หน้าใหม่ สวยขึ้นได้ต้องขอบคุณเอเมดคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
การเสริมจมูกครั้งแรกของอั๋น ถือเป็นการเปลี่ยนแปลงและผ่าตัดครั้งใหญ่ที่สุดในชีวิตเลยค่ะ อั๋นอยากเพิ่มความมั่นใจ เพราะคิดว่าถ้าจมูกโด่งกว่าของเดิมที่มีมาตั้งแต่เกิดน่าจะสวยมากกว่านี้ อีกอย่างคือ ปีนี้จะเข้ามหาลัยแล้วเลยอยากดูดีขึ้นหน่อยค่ะ ความแหมบนี้มีมาตั้งแต่เกิด 55555

อั๋นหารีวิวอ่านในเว็บบอร์ดศัลยกรรมหลายๆ เว็บ หลายคลินิกก็ทำออกมาแล้วสวยดี แต่ก็ยังไม่ถูกใจสักที จนไปเจอของเอเมดคลินิก ทรงจมูกของแต่ละรีวิวไม่เหมือนกันเลย เพราะที่อ่านมาหลายคนบอกว่าคุณหมอจะเหลาซิลิโคนเคสต่อเคส ทำให้ได้ทรงจมูกที่สวยเข้ากับรูปหน้าของแต่ละคน อ่านแล้วตาลุกวาวเลยค่ะ!! อั๋นเริ่มสอบถามราคาค่าใช้จ่ายต่างๆ กับมาดามเอเมด (ทักไลน์ไปค่ะ) มาดามใจดีมากๆๆ ตอบข้อสงสัยได้ชัดเจนมาก อั๋นโอนเงินจองคิวทันทีเลยค่ะ

ถึงวันนัดก็เข้ามานั่งรอที่คลินิกค่ะ ถึงจะเล็กไปหน่อยแต่บรรยากาศดีมาก คลินิกสะอาด น่าไว้วางใจ พนักงานพูดเพราะ เข้าไปแล้วรู้สึกสบายใจมากๆ รอไม่นานอั๋นก็ได้พบคุณหมอ คุณหมอน่ารักมาก ถามว่าอยากได้ทรงไหนเป็นพิเศษมั้ย อั๋นก็เปิดรูปให้ดู แต่คุณหมอประเมินแล้วบอกว่าเนื้อจมูกอั๋นน้อย คงไม่ได้แบบที่อยากได้ (ตอนนั้นแอบเสียใจนิดหน่อย T^T) เพราะถ้าทำโด่งพุ่งมากๆ ในอนาคตจมูกอาจจะทะลุได้ เพื่อความปลอดภัย คุณหมอจะช่วยเลือกทรงจมูกที่อั๋นชอบและเหมาะสมกับรูปหน้ามากที่สุด และรับรองว่าต้องสวยขึ้นแน่ๆ ได้ยินแบบนี้อั๋นสบายใจมากจริงๆ

บอกเลยว่าก่อนเข้าห้องผ่าตัดอั๋นชิวมาก ไม่ตื่นเต้นเลย อาจจะเป็นเพราะบรรยากาศไม่ได้น่ากังวล ก็เลยชิวๆ สบายๆ ค่ะ พี่พนักงานจะให้ชุดมาเปลี่ยนและล้างหน้าให้สะอาด จากนั้นก็นั่งรอคิวค่ะ เล่นเกมรอสักแป๊บ พนักงานก็มาตามเพราะถึงเวลาของเราแล้ว คิดอย่างเดียวว่าต้องสวยๆๆๆ อาการกลัวหรือกังวลไม่มีเลย ขึ้นเตียงผ่าตัดก็ต้องดมยาสลบก่อน (อั๋นเลือกดมยาสลบค่ะ) ที่เอเมดคลินิกวิสัญญีแพทย์เฉพาะทางจะเป็นคนดูแลเรื่องดมยาโดยตรง หมดกังวลได้เลยค่ะ ตื่นขึ้นมาก็มีดั้งเลย ไม่เจ็บค่ะ แต่ตึงๆ

จะปังหรือจะพังก็อยู่ที่การดูแลตัวเองหลังทำค่ะ! บางคนคุณหมอฝีมือดีทำให้แต่ไม่ระวังเรื่องการดูแลตัวเองเลย สุดท้ายก็พัง แต่อั๋นดูแลตัวเองดีมาก เคร่งครัดกับทุกคำแนะนำ กินยาตามที่คุณหมอสั่ง งดอาหารรสจัด หมัก ดอง อาหารทะเล กินแต่อาหารอ่อนๆ ถึงจะน่าเบื่อ แต่เพื่อความสวยก็ต้องอดทนค่ะ ล้างแผลด้วยน้ำเกลือทุกวัน ต้องเบามือกันด้วยนะคะไม่อย่างงั้นแผลจะไม่หาย ถึงวันนัดตัดไหมแผลอั๋นแห้งดีมาก ตัดไหมออกหมดเกลี้ยง

ตอนนี้เสริมจมูกมาได้ 1 เดือนกว่าแล้ว อั๋นชอบทรงจมูกมาก เข้ากับรูปหน้าทำให้หน้าดูเรียวกว่าเดิม เพราะเมื่อก่อนหน้าจะบาน ตาเล็ก แต่พอทำจมูกแล้วตาดูคมขึ้น ทำจมูกอย่างเดียวเหมือนได้เปลี่ยนทั้งหน้าเลยค่ะ มีแต่คนทักว่าสวยขึ้น ได้ยินแล้วก็ปลื้มใจสุดๆ เลย ใครอยากดูดีขึ้นแบบอั๋น แนะนำที่เอเมดคลินิกเลยค่ะ

โพสต์ 2017-8-15 15:04:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากกกกกกก
โพสต์ 2017-8-18 16:24:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัฟเดทอาการหน่อยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-21 17:10:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาการปกติเหมือนเดิมค่ะ
โพสต์ 2017-8-22 17:39:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนปรึกษาหมอว่ายังไงบ้างคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-23 14:50:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ให้คำแนะนำดีค่ะ ดูหน้าเราว่าเหมาะกับอะไร พูดจาสุภาพด้วยค่ะ ^_^
โพสต์ 2017-8-24 14:33:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คลีนิคอยู่แถวไหนคะ หายากมั้ย
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-25 14:34:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ยากเลยคะ ลงบีทีเอสศาลาแดง เดินย้อนมาอาคารตวงทิพย์
ขึ้นลิฟท์มาชั้น 4 ก็เจอแล้วค่ะ
โพสต์ 2017-8-28 15:06:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บรรยากาศคลีนิคเป็นไงคะ คนเยอะมั้ยย
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-29 15:10:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บรรยากาศโอเคนะ เราว่าสวยดี คนก็มีพอประมาณค่ะ
รูปดาราเนทไอดอลเยอะนะ ตัวอย่างซิลิโคนมีให้ดูด้วย
โพสต์ 2017-8-30 14:48:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-31 15:07:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
2xxxx ค่ะ ลองดูในเพจเอาเน้ออ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้