ดู: 1953|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูก..จากจมูกแข็งทื่อ เป็นทรงสโลปสวย

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชื่อดาวนะคะ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์การแก้จมูกของตัวเองที่ ดีอาร์เค บิวตี้ คลินิก ให้ฟังกันค่ะ

เริ่มเลยละกันค่ะ ก่อนอื่นดาวเคยเสริมจมูกมาก่อนหน้านี้แล้วค่ะ เสริมมานานมากแล้วค่ะ ประมาณ 7 ปีได้แล้วค่ะ

ขอไม่เอ่ยถึงชื่อคลินิกเดิมแล้วกันนะคะ เสริมมาแรก ๆ ก็พอได้อยู่ค่ะ

พอนานเข้าเราก็รู้สึกว่าทำไมจมูกของเรามันไม่สวยเอาซะเลย จมูกแข็งทื่อ

ไม่มีมิติอะไรเอาซะเลยค่ะ จนหลายคนก็ทักค่ะ  ทำให้เรารู้สึกไม่มั่นใจ

ก็ตัดสินใจค่ะว่ามันควรจะต้องแก้และเสริมใหม่สักที จะได้มีจมูกสวย ๆ กับเขาบ้าง  ขอปังสักครั้งในชีวิต!!!!

ดาวแก้จมูก อ.เบีย_๑๗๐๗๒๗_0006.jpg

นี่ค่ะ จมูกเดิมของเรา แข็งทื่อ ทรงอะไรก็ไม่รู้ค่ะ ไม่มีความสวยเอาซะเลย

ดาวแก้จมูก อ.เบีย_๑๗๐๗๒๗_0007.jpg

อีกรูปค่ะ เห็นสมควรแล้วว่าควรจะต้องแก้ใหม่ค่ะ ปล่อยเอาไว้มีแต่แย่กับแย่

ก็เลยติดต่อคลินิกไปค่ะ และก็นัดคิวเข้าไปตรวจกับคุณหมอ พอคุณหมอเห็นจมูกเรา

คุณหมอบอกเลยค่ะ  ว่าสมควรแก้แล้ว เพราะของเดิมของเราทำให้จมูกเราไม่เป็นทรง

หน้าไม่มีมิติ ทำให้หน้าเราดูแข็ง ๆ และอีกอย่างคุณหมอก็บอกอีกว่าซิลิโคนลอย

คือซิลิโคนที่ใส่อยู่มันยาวเกินไป มันไม่พอดีกับจมูก มันเลยทำให้เห็นขอบซิลิโคนลอย ๆ

อยู่แบบชัดเจนมาก แก้ครั้งนี้เราเลยบอกคุณหมอว่าอยากได้จมูกสโลปสวย ๆ ค่ะ

เราก็ไม่มีแบบให้คุณหมอดูนะคะ ให้คุณหมอประเมินและออกแบบให้เราเลยค่ะ

จมูกจะได้ไม่เหมือนใครในโลก เพราะที่นี่เขาใช้วิธีการเหลาเคสต่อเคสค่ะ

คือคุณหมอจะดีไซน์ให้เข้ากับจมูกของแต่ละคน  จมูกแท่งเดียวในโลกค่ะ ดีงามมั้ยคะ 5555

ขอเล่ามาถึงวันผ่าตัดเลยนะคะ แอบตื่นเต้นมากค่ะ เพราะเคยมีคนบอกมาว่าแก้จมูกจะเจ็บมาก

แต่ก่อนหน้านี้คุณหมอก็บอกไม่แล้วนะคะ ว่าหลังทำอาจจะบวมมากหน่อยนะ

แต่ให้เราไม่ต้องกังวลอะไร คือเป็นเรื่องปกติ  เพราะเคสแก้คุณหมอต้องเลาะเอาซิลิโคนอันเก่าออกมา

ตอนอยู่ในห้องผ่าตัดคือตื่นเต้นมากค่ะ กลัวเจ็บก็กลัว แต่คุณหมอและทีมพยาบาลน่ารักค่ะ

ชวนคุยตลอด เพื่อให้เราคลายกังวล และแล้วก็ถึงขั้นตอนลงมีดค่ะ มีแอบจี๊ด ๆ

ตอนฉีดยาชาค่ะ เสียวบอกไม่ถูก แต่คุณหมอมือเบามากค่ะ และแล้วการผ่าตัดก็ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ

ใช้เวลาประมาณเกือบชั่วโมงนะคะ แต่ความรู้สึกเราเหมือนแปปเดียวเองค่ะ

มาถึงเวลาของการพักฟื้นค่ะ นอนประคบเย็นวนไปค่ะ ตามที่เจ้าหน้าที่แนะนำ เพื่อจะได้ยุบบวมเร็ว ๆ

ดาวแก้จมูก อ.เบีย_๑๗๐๗๒๗_0008.jpg

เอาจริง ๆ ของเราก็ไม่ได้บวมเยอะอย่างที่คิดไว้นะคะ เพราะด้วยคุณหมอมือเบาด้วยมั้งคะ

และเราก็ปฏิบัติตามที่เจ้าหน้าที่บอกอย่างเคร่งครัด เลยทำให้ไม่บวมมากเหมือนที่คิดไว้

แต่มีรอยช้ำใต้ตาค่ะ บวมมาจนถึงหัวตาเลยค่ะ

ดาวแก้จมูก อ.เบีย_๑๗๐๗๒๗_0001.jpg

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-31 15:36:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Downyyy เมื่อ 2017-7-31 15:40

มาอัพเดตกันต่อเลยค่ะ ตอนนี้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ แอบแต่งหน้าได้แล้ว จมูกก็ค่อย ๆ เข้าที่ขึ้นค่ะ

หายบวมตามลำดับแล้ว ต้องมาลุ้นว่าถ้าครบ 1 เดือน ทรงจะเห็นชัดมากแค่ไหน

แต่จะเห็นชัดจริงซิลิโคนรัดแกน ที่ 3 เดือนขึ้นไปค่ะ เพราะคุณหมอบอกจมูกจะเข้าที่ประมาน 3 เดือนค่ะ

ดาวแก้จมูก อ.เบีย_๑๗๐๗๒๗_0005.jpg

********  อัพเดต 1 เดือนค่ะ ********

ชอบมากค่ะ ปลายจมูกดูยาวขึ้น จมูกสโลปตามที่อยากได้เลยค่ะ

ดาวแก้จมูก อ.เบีย_๑๗๐๗๒๗_0004.jpg

มาดูด้านข้างค่ะ คือสวยถูกใจมากที่สุดเลยค่ะ ไปไหนก็มีแต่คนชมจมูกค่ะ ว่าสวยเข้ากับหน้ามาก

สโลปได้ใจจริง ๆ หน้าดูมีมิติขึ้น ปลายจมูกก็ดูยาวขึ้นด้วย เอาเป็นว่าให้ 10/10 เลยจริง ๆ ค่ะ

เพื่อน ๆ ครอบครัวทุกคนชมหมดค่ะ ว่าจมูกสวยเข้ากับหน้าเรามาก ๆ อยากจะบอกเลยค่ะ

ว่าซิลิโคนแบบนี้แท่งเดียวในโลกนะคะ 55555

ดาวแก้จมูก อ.เบีย_๑๗๐๗๒๗_0003.jpg

เทียบให้เห็นกันชัด ๆ เลยค่ะ ว่าก่อนทำกับหลังทำอันไหนมันดีกว่ากัน  ก่อนทำจมูกตรงทื่อ

ไม่เป็นทรงเอาซะเลย หลังแก้ชอบมากค่ะ จมูกดูเป็นทรงสโลปสวยงาม ปลายจมูกดยาว

ดูเรียวขึ้น หน้าดูมีมิติมาก ถูกใจที่สุดเลยค่ะ ใครอยากหาที่แก้จมูกดีๆ ขอแนะนำที่ DRK Beauty Clinic เลยค่ะ

คลินิกอยู่แถวเอกมัย คุณหมอจบมาเฉพาะทางทุกคน โปรไฟล์ดี  รีวิวแน่นทุกคนค่ะ

เพราะถ้าไม่ดีเราคงไม่ยอมเสียเงินจ่ายอย่างแน่นอน เลยอยากมาบอกต่อสาวๆ ทุกคนค่ะ

โพสต์ 2017-9-14 23:31:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแก้เท่าไหร่หรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้