ดู: 1570|ตอบกลับ: 12

[ตาสองชั้น] ทำตาสองชั้น+เสริมจมูกที่รพ.เลอลักษณ์ ไม่มีผิดหวังจริงๆค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
        ฮัลโหลๆที่นี่ที่ไหนใช่ดั้งโด่งรึเปล่า แฮรรร่ มีใครอยู่มั้ยเอ่ยยยย สวัสดีๆเราชื่อหุ้น ชื่อแปลกใช่ปะล่ะ เราก็ว่าแปลก 5555 แต่แปลกๆสิดีจะได้มีคนจดจำ พ่ามมม ตลกใหญ่แล้ววววว มาเข้าเรื่องง คือวันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมสองชั้นน ชั้นแรกเป็นตา ชั้นที่สองเป็นจมูก ง้อวววว ถามว่าทำไมถึงทำสองอย่างพร้อมกัน ไม่กลัวเจ็บหรอ บอกอย่างหนักแน่นเลยว่า กลัว แต่ถ้ามัวแต่กลัวแล้วเมื่อไหร่จะสวยล่ะ จริงปะ? อีกอย่างนะเราว่าทำพร้อมกันมันดีจะตาย ได้เจ็บทีเดียว รอบเดียวพอ ไม่ต้องมาเจ็บหลายๆรอบ ต้องมานั่งเตรียมใจหลายรอบอีก เพราะมันแน่อยู่แล้วว่า ไม่ว่าจะทำศัลยกรรมกี่ครั้ง ยังไงก็ยังมีความตื่นเต้นความกลัวอยู่เป็นธรรมดา เอ๊ะ นี่เราจะจริงจังอะไรเบอร์นี้ 5555 เข้าเรื่อง...ที่เราทำตากับทำจมูกเพราะมันเป็นความฝันของเราค่ะ  ฝันที่อยากมีตาสวยๆ จมูกโด่งๆ เพราะเราอะเป็นคนตาชั้นเดียว เวลาแต่งหน้าก็แต่งยาก จมูกก็ไม่ค่อยโด่ง แต่งหน้าก็ต้องใช้ไฮไลท์ ซึ่งเราเองก็เป็นคนแต่งหน้าไม่ค่อยเก่งมากเท่าไหร่ เวลาแต่งหน้าเลยมีน้ำโหทุกที ไม่ใช่อะไร ทะเลาะกับตัวเองในกระจก 5555 เลยคิดอีกว่า ต่อจากนี้เราจะไม่ทะเลาะกับตัวเองในกระจกอีก เราจะต้องสวยกว่าเดิมแบบที่ไม่ต้องแต่งหน้าให้มันมากมายอะไร และมีอย่างเดียวที่จะทำให้เราสวยไปตลอดได้คือการศัลยกรรม เราคิดแบบนั้นจริงๆนะถึงใครจะบอกว่าไม่ได้อยู่กับเราตลอดไปหรอก แต่มันก็อยู่กับเราได้นานสุดกว่าการไฮไลท์ การเอาสติ๊กเกอร์มาแปะเป็นตาสองชั้น ถูกมะ? นอกจากจะคิดแล้วเราลงมือทำค่ะ เราจัดการหาที่ทำเลยล่ะ หาดูหลายๆที่หลายเว็บ ดูจากรีวิวบ้าง ถามคนรู้จักบ้าง หาข้อมูลอยู่นานค่ะ จนวันหนึ่งตัดสินใจเลือกรพ.เลอลักษณ์
ก่อนทำ (4).jpg

รูปก่อนทำค่ะ

ที่เราทำที่รพ.เลอลักษณ์ก็เพราะว่าเรามั่นใจในคุณภาพของคำว่า โรงพยาบาลค่ะ  เราคิดว่าถ้าเราจะทำศัลยกรรมต้องเลือกที่ที่มันปลอดภัย ซึ่งเราก็เลือกที่นี่ มั่นใจมากว่าจะออกมาสวย แต่...ตามมาดูดีกว่า
หลังทำทันที (5).jpg

หลังทำทันทีค่ะ ไม่เจ็บเลยยยยย หมอวีรวุฒิมือเบามากๆ และหลังจากนี้เราก็ต้องกลับไปดูแลตัวเองที่บ้านค่ะ 5555 ก็ไม่มีอะไรมากหมอก็บอกให้นอนหมอนสูงๆเข้าไว้ ให้กินยาตามที่หมอสั่ง คอยประคบเย็นด้วย แล้วก็งดกินของแสลง แอลกอฮอล์ รอให้อะไรๆเข้าที่ก่อนค่อยกินได้ เราก็คิดว่าเราทำได้ค่ะ เพราะเราอยากให้มันออกมาดีที่สุดอะ อะไรที่ทำได้เราก็ทำอย่างเคร่งครัด แต่ไม่เคร่งเครียดนะคะ เพราะเดี๋ยวไม่สวย อิอิ
        แต่หลังจากนี้จะเป็นอย่างไร ตา! จะสวยแบบที่คิดมั้ย? จมูก! จะโด่งแบบที่คิดไว้หรือเปล่า? มาติดตามกันดีกว่า ตื่นเต้นมากบอกเลย ช่วงเวลาที่ดูแลรักษาเราก็คิดไปต่างๆนานๆเลยนะคะว่ามันจะมีปัญหาอะไรมั้ย จะเป็นเหมือนที่เราเจอให้รีวิว ในเว็บหรือเปล่า แต่แค่คิดค่ะ ไม่เก็บเอาไปเครียดแน่นอน เพราะเดี๋ยวไม่สวย 55555
หลังทำ3วัน (4).jpg

หลังทำ4วัน (2).jpg

และนี่เป็นรูปภาพหลังจากที่เราทำได้ 3 วัน จมูกโด่งขึ้น และชั้นตาก็สวยมาก คือดีใจมากที่ออกมาสวยถูกใจแบบนี้ มันสวยเกินคาดจริงๆค่ะ
หลังทำ7วัน (4).jpg

ครบ 1 อาทิตย์แล้วค่ะ มีบวมบ้าง ช้ำบาง แต่ตอนนี้เริ่มจางลงแล้วค่ะ เพราะเราก็ทำตามที่หมอสั่งทุกอย่างเลย

หลังทำ15วัน  (3).jpg

หลังจากทำ 15 วัน แต่งหน้าเบาๆก็สวยเก๋ได้จ้าาาา

หลังทำ1เดือน (2).jpg

หลังทำ1เดือน (3).jpg

1 เดือนแล้ว จมูกโด่งมาก ตาสวยมากกก แต่งเบาๆก็ดูคมได้อะไรได้ หลายๆคนก็ทักว่าสวยขึ้น ปลื้มปริ่มมากจ้าาา

โพสต์ 2017-8-14 16:55:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆค่ะ หน้าเปลี่ยนไปเลย
โพสต์ 2017-12-21 17:08:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีจังใช้ยานอนหลับ
โพสต์ 2017-12-22 16:48:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้