ดู: 990|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] แชร์ประสบการณ์ทำปากกระจับ สุดปลื้ม!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MonoSweet เมื่อ 2017-7-22 17:49

ติดตามดั้งโด่งมานานจนวันนี้อยากมาร่วมแชร์ประสบการณ์ให้สาวๆ คนอื่นๆ ได้รู้กันบ้าง

นี่เลย...เพิ่งไปทำมาเลยจ้า ปากกระจับ กับ หมอโอ๋ ที่ ธนพันธ์คลินิก มาค่ะ

อยากจะบอกว่าปลื้มมาก  ตอนที่ไปทำใครๆ ก็ตื่นเต้นเนอะ กังวลสารพัดเลย
แต่ก็อยากสวย ก่อนที่จะผ่าตัดพี่ยูมินแนะนำให้เราหารูปแบบปากที่ชอบมาด้วย

จริงๆ ก่อนทำคุณหมอจะถามว่าเราต้องการแบบไหน บางมากมั้ย กระจับมากมั้ย แล้วให้ยิ้มดูฟัน ดูเหงือก เราทำแค่ปากบน อยากให้เป็นทรงสวยๆ และเราก็ต้องทำงานด้วย ไม่ได้มีเวลาพักผ่อนมาก เห็นของหมอโอ๋ หายไว ตัดไหมแค่ 5 วัน และหมอเย็บสวย ก็เอาว้า หาข้อมูล และดูรีวิวมาเยอะ

คุณหมอวาดๆ ลบๆ ละเอียดมาก ให้ยิ้ม
ให้ยิงฟัน วาดเสร็จแล้วก็อธิบายตรงไหนจะตัดออก อ้อ เราต้องแปรงฟันด้วยนะคะ
ก่อนพบหมอ และทานยานอนหลับก่อนขึ้นพบหมอ ในห้องผ่า ไม่กลัวอะไรเลย
กลัวตอนฉีดยาชา ตอนคุณหมอเข้ามาฉีดยาชานั้น เราเริ่มมึนๆ หมอฉีดที่แก้มก่อนสองข้าง ขอบอกว่ามันไม่เจ็บอย่างที่่กลัวและคิดไว้เลยคะเพื่อนๆ หมอมือเบามาก เบากว่าทำฟันถอนฟัน พอฟื้นมาแล้วรับยากลับบ้านเลย ไม่ได้เจ็บปวดอะไร อีกอย่างเพื่อนๆต้องเตรียมน้ำเกลือไว้ล้างแผลด้วยนะคะ ล้าง 2 เวลาเข้าเย็น ตั้งแต่วันทำ จนถึงวันตัดไหม เล่ามาซะเยอะ ดูรูปดีกว่านะคะ

ปลื้มน้ำตาจะไหล หลังจากที่กลัวและกังวลมานาน

1 วันหลังทำ แผลสวย ไม่เจ็บไม่ปวด

วันที่ 3
พี่ยูมินแนะนำเคล็ดลับว่า ต้องประคบเยนเยอะๆ อย่าให้บวมมากในช่วง 1-2 วันแรก เพราะถ้าบวมมากรูปปากที่ทำไว้จะผิดรูปได้ และ ล้างแผลดีๆ อย่าให้มีคราบอะไนเกาะ ให้มองเห็นไหมมากที่สุด เวลาตัดไหมจะไม่เจ็บ และรอยแผลสวย
วันที่ 5 มาตัดไหมละค่า

ตัดไหมเสด ทาลิปมัน อิอิ สวยย ถูกใจมาก
อ้อ ลืมบอกว่า เอารูปนี้ไปให้หมอดู ว่าอยากได้แบบนี้ 55555

คิดว่าตัวเองเป็นอั้มคะ ละก็ได้คล้ายอั้ม หมอเทพมากเลย

ก็ มีความบันเทิงในการทาปากมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้