ดู: 931|ตอบกลับ: 12

[เสริมจมูก] ถ้าอยากจะสวยกว่าเดิมให้เอาจมูกเก่าทิ้งไปแล้วมาเอาจมูกใหม่ที่ รพ.เลอลักษณ์ ซะ

[คัดลอกลิงก์]

ฮัลโหลๆๆ ใครว่างๆมาช่วยอ่านรีวิวของเมย์ที เราชื่อเมย์นะคะเพื่อน อย่างที่บอกแหละค่ะ วันนี้จะมาเขียนรีวิวเสริมจมูกสักหน่อย ไปเสริมจมูกมาแล้วรู้สึกว่าถูกใจเลยเอามาอวดเพื่อนๆ ให้เพื่อนๆช่วยดูด้วยแหละว่าโอเคมั้ยย สวยพอๆกับเพื่อนๆที่เอามารีวิวในดั้งโด่งรึเปล่า ฮ่าๆ และจากที่เราได้ดูรีวิวที่เพื่อนๆเขียนกันขั้นแรกก็จะมีการเขียนเล่าประสบการณ์ เล่าว่าเมื่อก่อนตัวเองเป็นมายังไง หน้าตาแบบไหน แล้วเพราะอะไรถึงตัดสินใจมาทำศัลยกรรมกัน เราเองก็มีเหมือนกันนะคะ ว่ามีเหตุผลอะไรถึงมาทำศัลยกรรมการเสริมจมูกครั้งนี้
เหตุผลของเราที่มาทำศัลยกรรมเสริมจมูกคืออยากสวยค่ะ ใช่ค่ะอ่านไม่ผิดกันหรอก ก็เป็นผู้หญิงอะเนอะก็ต้องมีความอยากสวยเหมือนกับผู้หญิงคนอื่นๆบ้าง ก็เรามันไม่ได้เกิดมาสวยเลย ก็ต้องมีเสริมเติมแต่งกันบ้าง อีกย่างที่เราเลือกทำศัลยกรรมเพราะคิดว่ามันไม่ได้น่ากลัวอะไรแล้วยิ่งเลือกทำกับรพ.เลอลักษณ์แล้วเนี่ย เรายิ่งหายห่วงเลย ใช่ค่ะเราเลือกเสริมจมูฏที่เลอลักษณ์ เพราะมีเพื่อนๆแนะนำมาบอกว่าทำดีทำสวย ปลอดภัยร้อยเปอร์เซ็นต์ด้วย เราก็เชื่อเพื่อนค่ะ ไม่ใช่เชื่อคนง่ายนะ แต่พอได้ยินมาบ้างแล้วก็ได้อ่านข้อมูลมาบ้างแล้ว ไม่ได้เชื่อสุ่มเจ็ดสุ่มแปดหน่า 5555 จะสวยทั้งทีก็ต้องศึกษาดีๆหน่อย จะมีตังค์อย่างเดียวไม่ได้ ต้องมีความคิดมีความฉลาดด้วย จริงมั้ยล่ะ ดีนะที่เราฉลาดรอบคอบ 5555
        อย่าว่าอย่างงู้นอย่างงี้เลยจ้าาา ไหนๆก็ไหนๆล่ะ รู้เรื่องราวความอยากสวยเลยต้องศัลของเราหมดละ งั้นมาดูหลังจากนี้กันเลยดีกว่า
หลังทำทันที (2).jpg

จัดไปเลยรูปแรก หลังทำทันที หน้าอาจจะเศร้าๆหน่อยๆนะคะ เพราะมันยังรู้สึกตึงๆรู้สึกมึนๆชาๆอยู่ 555 แต่นั่งพักสักแปปก็หายแล้วก็กลับบ้านได้เลย ไปนอนต่อที่บ้านดีกว่า สบายใจ อิอิ อย่าเพิ่งเบื่อค่ะ ยังมีอีกเยอะ อย่าเพิ่งบ่นด้วยนะคะ ขี้เกียจอ่านก็ต้องอ่านให้จบนะ มีประโยชน์นะจะบอกให้ ไม่อยากให้ดูแค่ภาพประกอบอย่างเดียว อยากให้อ่านเนื้อหาด้วย สักนิดก็ยังดีนะคะ พลีสสสสส
หลังทำ1วัน (3).jpg

หลังทำ 1 วัน ใครมีอาการบวมอาการช้ำไม่ต้องกังวลไปค่ะ ให้ทานยาแล้วก็ประคบเย็นตามที่หมอสั่งอย่างสม่ำเสมอ นอนหมอนสูงด้วยค่ะ เดี๋ยวอาการบวมจะยุบเอง
หลังทำ3วัน (4).jpg

หลังทำ 3 วันค่ะ บวมยุบแล้ว รอยช้ำก็เริ่มจางลง หมอบอกว่าอาการบวมช้ำจะอยู่กับเราแค่ 3-7 วันเท่านั้นค่ะ
หลังทำ5วัน (3).jpg

หลังทำ 5 วัน

หลังทำ7วัน (4).jpg

หลังทำ 7วัน รอยช้ำหายไปแล้วค่ะ เริ่มเข้าที่แล้ว

หลังทำ15วัน (6).jpg

หลังทำ15วัน (7).jpg

หลังทำได้ 15 วันค่ะ

หลังทำได้ 1 เดือน รู้สึกว่าจมูกตัวเองดูเรียวเล็กสวยขึ้น พอดีกับรูปหน้าของเรา ด้วยความที่เป็นคนตัวเอง หน้าเล็ก ก็เลยอยากได้จมูกทีเรียวเล็กเข้ากับใบหน้ามานานแล้ว และตอนนี้ก็ได้อย่างใจหมายสักทีนะเจ้าคะ ตามหามานานจมูกน้อยของข้าาาา 5555
ใครก็อยากทราบขั้นตอนหรือการเตรียมตัว ตอบได้เลยว่าแค่เตรียมตัวเตรียมใจและเตรียมเงินเท่านั้นค่ะ เดินเข้าโรงพยาบาลได้เลย หรือใครอยากได้ความมั่นใจว่าไปแล้วต้องได้ทำแน่ให้โทรไปติดต่อกับทางรพ.ได้เลย เบอร์โทรก็อยู่หน้าเพจรพ.เลยค่ะ ส่วนใครที่นัดแล้วได้คิวได้วันทำแล้ว วันที่ไปทำก็แค่ไปหน้าสดเลยค่ะ เพราะยังไงก่อนทำหมอก็จะให้ล้างหน้าอยู่แล้ว ถ้าไม่อยากเปลืองเครื่องสำอางก็โนเมคอัพไปเลยนะคะเชื่อเมย์5555 ส่วนหลังจากที่ทำเสร็จแล้วหมอก็จะบอกวิธีการดูแลมาให้เรา ก็แค่ทานยา ประคบเย็น งดอาหารแสลงทุกชนิด และนอนหมอนสูง งดแต่งหน้า  7 วัน แค่นั้นเองงงง
        แต่ก่อนจะลาไปต้องขอฝากหมอปิติไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยค่ะ เพราะหมอปิติเป็นคนมอบจมูกสวยๆทรง Princess Nose(เน้นปลายจมูก สโลบด้วย) ให้กับเรา หมอทั้งใจดี มือเบา คอยพูดให้หายตื่นเต้น แล้วก็จะยิ้มให้คนไข้ตลอดเพราะรู้ว่าคนไข้กลัวและตื่นเต้นมาก และก็ขอบคุณคำแนะนำดีๆจากพนักงาน เจ้าหน้าที่ที่นี่ด้วยค่ะ

โพสต์ 2017-7-15 15:29:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับคุณหมออะไรคะ  ช่วงนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ค้า
โพสต์ 2017-8-2 17:45:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัยค่ะ
โพสต์ 2017-8-7 09:16:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก้ทำที่นี้
โพสต์ 2017-9-26 16:38:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัย
โพสต์ 2017-11-15 15:36:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้ยานอนหลับใช้ไหมค่ะ
โพสต์ 2017-12-6 17:05:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงพุ่งสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้