ดู: 1160|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เข้าใจแล้วว่าทำไม Princess Nose ถึงเป็นจมูกทรงโปรดของใครหลายๆคน by เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกดั้งโด่งแล้วก็เพื่อนๆที่ผ่านเข้ามาอ่านด้วยนะคะ ชื่อเมย์ค่ะ พอดีว่าเมย์เห็นเพื่อนๆหลายคนเข้ามาเขียนกระทู้รีวิวศัลยกรรมกันในนี้ เมย์เลยอยากมาเขียนบ้าง อยากเอาจมูกสวยๆมาให้เพื่อนๆได้ดูกัน อิอิ และเมย์ก็หวังอีกว่ากระทู้ของเมย์จะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆ หรือช่วยเพื่อนๆในการตัดสินใจทำศัลยกรรมเสริมจมูกได้นะคะ เมย์เลือกเสริมจมุกกับรพ.เลอลักษณ์ค่ะ ของเมย์เป็นทรง Princess Nose และยังโชคดีได้ทำกับคุณหมอปิติ เมย์เคยดูรีวิวของคุณหมอ สวยไม่แพ้หมอท่านอื่นในรพ.เลยค่ะ ตอนไปถึงรพ.เมย์ไม่กลัวอะไรเลยนะ เรื่องความปลอดภัย เรื่องมาตรฐานเมย์มั่นใจมาก แต่ที่เมย์กลัวคือ กลัวเจ็บค่ะ 5555 แต่ตอนคุยกับพี่เจ้าหน้าที่ เค้าบอกว่าไม่ต้องกลัวเจ็บเลย เพราะที่นี่ฉีดยานอนหลับให้เราก่อนที่จะผ่าตัด ซึ่งตื่นมาหมออาจจะทำเสร็จแล้ว ได้ยินแบบนั้นก็โล่งใจไปเลยค่ะ5555 ตอนที่เมย์เข้าไปในห้องผ่าตัดเมย์ก็เจอกับหมอปิติก็บอกหมอไปว่าอยากได้โด่งๆพุ่งๆอะค่ะ หมอก็บอกเดี๋ยวจัดให้ อิอิ อ่อแต่ก่อนจะเข้าห้องผ่าตัดก็ต้องล้างหน้าให้สะอาดและเปลี่ยนชุดด้วยนะคะ พอหลังจากที่ขึ้นเตียงหมอฉีดยานอนหลับให้มารู้สึกตัวอีกทีก็เสร็จแล้ว ดีงามพระราม 5 มาก ฟื้นปุ๊บก็ออกมานั่งพักที่ห้องรองรับของรพ.ปั๊บแล้วก็กลับบ้านค่ะ เพลียมาก นอนต่อซะเลย

หลังทำทันทีค่ะ รู้สึกว่าโด่งพุ่งได้ใจจริงๆ แล้วดูตาด้วย ถ้ากลับบ้านแล้วไม่หลับก็บ้าแล้ววววว 55555

เวลาผ่านไปไวเหมือนนั่งไทม์แมชชีนเพราะรูปนี้ 15 วันแล้ว สวยมั้ยเราสวยขึ้นบ้างม้ายยยยย แต่เราว่าเราสวย อิอิ

หลังทำ 18 วัน

หลังจากที่เราเสริมจจมูกมาเราก็ดูแลรักษาจมูกตามที่หมอบอกเลย ก็มีนอนหมอนสูงๆ(อันนี้ช่วยลดอาการบวมได้ด้วย) กินยา ประคบเย็น และงดอาหารแสลงทุกชนิดค่ะ แล้วอยากจะบอกอีกว่าตั้งแต่ไปทำจมูกกับรพ.เลอลักษณ์เนี่ยรู้สึกว่าตัวเองดูดีขึ้น ไม่ใช่หลงตัวเองหรือเข้าข้างตัวเองนะ แต่เป็นเพราะว่ามีคนมาทักเราคะ เพื่อนๆ คนรอบข้าง ก็ทักเราว่าไปทำอะไรมา ทำไมดูดีขึ้น หน้าก็ดูคมขึ้นด้วย เราก็บอกแบบไม่กั๊กไปว่า ทำจมูกที่รพ.เลอลักษณ์มา พีคสุดตรงที่เพื่อนบอกว่ามันดูธรรมชาติมาก ถ้าไม่รู้จักกันไม่เคยเห็นกัน บอกเลยว่าดูไม่ออกว่าทำมา ได้ยินแล้วรู้สึกเป็นปลื้มค่ะ5555 แล้วถ้าถามว่ามีคนมาทักว่าไปทำจมูกมาหรอ ก็บอกได้อย่างเต็มปากเลยค่ะว่าใช่ ที่พูดแบบนี้เพราะว่าบางคนไปทำมาแล้วไม่ยอมรับไงคะ ไม่รู้ว่าเค้าอายอะไรกัน ทั้งๆที่ทำมาแล้วดูดีขึ้นอะ แต่บอกเลยว่าเราเป็นคนหนึ่งที่ไม่อายถ้าจะบอกใครๆว่าทำศัลยกรรมมา เพราะมันทำให้เราสวยขึ้น ดูดีขึ้น และที่สำคัญมันทำให้เรามั่นใจในตัวเองมากกว่าเดิมค่ะ ขอบคุณค่ะ  
        ยังไงเราก็ขอฝากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ไว้ด้วยนะคะ โรงพยาบาลที่สะอาด ปลอดภัย ได้มาตรฐานแบบนี้ต้องบอกต่อวนไปเลยค่ะ สะดวกสบายทุกอย่าง เพราะเค้ามีทั้งตู้ATM ร้านกาแฟ ห้องอาหาร เพอร์เฟคสุดค่าาาา

BEFORE

AFTER

ปลายพุ่งเว่อร์
หมอไหนคะ สวยๆ
น่ารักสวยมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้