ดู: 890|ตอบกลับ: 11

[ทำจมูก] จมูกสวยปังโด่งสวยธรรมชาติโดย Dr.saran

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ สาวกศัลยกรรมจมูกทุกคน เราชื่อปูนะค่ะ จะมาแชร์ประสบการณ์ เหตุการณ์ของการแก้จมูกแบบโอเพ้น โดยใช้กระดูกหลังหูมาเสริมปลาย เผื่อให้ปลายดูยาวและโด่งขึ้น By Dr. Sarun อินทรามาระ 43 จัดให้ค่ะ แต่ก่อนหน้านี้ ก็เคยทำจากที่อื่นและปลายจมูกทะลุ เลยตัดสินใจมาแก้กับหมอศรัณย์ แต่เป็นแบบธรรมดา ที่ใครๆก็บอกว่าสวยแบบธรรมชาติแล้วค่ะ แต่สาวกอย่างเราๆก็ไม่พอ 5555

ในรูปธรมชาติเลยค่ะ ใจก็อยากจะเปลี่ยน ให้โด่งกว่านี้ ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-8 15:10:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปนี้คือก่อนแก้จมูกหมอศรัณย์จัดให้แหละค่ะ แต่สิ่งที่ปูตัดสินใจนั้นมันวิเศษยิ่งกว่าถูกหวยรางวัลที่1 เค้าถึงได้บอกว่า "เลือกศัลยกรรมให้เลือกที่หมอ50% และดวง50% แต่ปูเลือกทั้งหมอดีและดวงดีค่ะ

มาอัพเดทให้ดุกันนะค่ะว่าวันแรกที่ตัดสินใจไปแก้เป็นแบบโอเพ้นใช้กระดูกหลังหูทำ
จำขึ้นใจวันที่  5 มิถุนายน 2560 ที่เพิ่งผ่านมานี่เองค่ะ
ทางคลินิกจะนัดเราไปเตรียมตัวและเตรียมใจในการงัดดั้งใหม่ที่คลินิกนะค่ะ เปลี่ยนชุด และล้างให้สะอาดก่อนนะค่ะ
unnamed (1).jpg
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-8 15:15:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pookaji เมื่อ 2017-7-8 15:19

หน้าตาไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไร 555 นิ่งๆไว้สยบทุกความเคลื่อนไหวที่ตื่นเต้น (แอบขอบอกว่าคลินิกคนเยอะมาก) เยอะไปไหนหมอไม่เหนื่อยบ้างหรอ
ตรวจตั้งแต่ 6 โมงเย็น ถึง 3 ทุ่ม โอ้ยยย!!! ไม่ดีจริงคนไม่เยอะขนาดนั้นนะค่ะ
ไม่เชื่อลองไปที่คลินิกดูค่ะ เอ้าเข้าเรื่องต่อ พอเปลี่ยนชุดล้างหน้าเอาเครื่องสำอางออก ก็ไปให้ยาฆ่าเชื้อ
ประมาน 45 นาที
ให้วิตามินลบวมตัวเด็ดที่ชื่อว่า Blink   ยาจะค่อยๆไหลและซึมเข้าสู่ร่างกาย

(อันนี้คือกำลังให้ยาฆ่าเชื้อลดอาการอักเสบของจมูก หรือ วิตามิน บริ้งๆๆ ลดบวม ที่สำคัญเป็นการบำรุงผิวขาวใส ด้วยนะค่ะ)
เพราะเคสโอเพ้นที่ปูทำเป็นการผ่าตัดใหญ่ค่ะ  ต้องให้วิตามินเข้าสู่เส้นเลือดโดยตรงค่ะ จะซึมซับไปใช้ได้เร็วกว่าการกิน ((เห็นพี่ๆแนะนำมาค่ะ ))   เซลฟี่ เพื่อเก็บภาพตัวเองก่อนทำนะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-8 15:32:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pookaji เมื่อ 2017-7-8 17:22

พอให้ยาเสร็จก็รอเดิน นั่ง นอน อยู่ในคลินิก รอให้พนักงาน

พาเราไปผ่าตัดเสริมจมูกแอดมิดที่โรงบาลกรุงเทพ สาขา ไซน่าทาว  ตรงเยาวราช ค่ะ

เราไม่ต้องขับไปเองนะค่ะ ทางคลินิคจะมีเจ้าหน้าที่ขับรถพาไปส่งค่ะ
แต่ตอนกลับแนะนำเลยค่ะ  ให้ญาติไปรอรับที่ โรงพยาบาลได้นะค่ะ

เรื่องการใส่ใจลูกค้า
คุณหมอเค้าย้ายคนไข้เคสโอเพ้นแบบเราไปทำที่โรงบาลเพื่อความสะอาดและปลอดภัย มีมาตราฐาน
เอ้ยแกร ไฮโซมาก

ขณะนี้เราได้รอการผ่าตัดจมูกอยู่ที่โรงพยาบาลบาล รอคุณหมอทำเคสธรรมดาที่คลินิกเสร็จและจะตามมาทำเคสโอเพ้นให้เราที่โรงพยาบาล บอกเลยว่าใจตื่นเต้น ณ ตอนนั้นน่าจะเป็นเวลา เที่ยงคืนได้
ขอบอกอีกอย่างส่าถ้าจะมาทำกับคุณหมอศรัณย์ต้องอดทนรอค่ะ อยากสวยต้องรอคิว
เพราะหมอเข้าเคสบอกเลยว่าดึก เพราะเคสที่เราได้ทำนั้นตอนตี 3 ค่ะ เสร็จประมานตี 4 ง่วงพอดีหลับสบาย555 จำได้อย่างเดียวว่าก่อนหมอจะผ่าดั้งเก่าปูออก ปูบอกหมอว่า คุณหมอค่ะ "หนูขอสวยๆ" ย้ำว่า ขอสวยๆเลยนะค่ะ
  หนูมั่นใจในฝีมือหมอหลังจากนั้น ก็โดนฉีดยาชา ด้วยความง่วงก็หลับไปตื่นมาอีกที อ่อหมอทำเสร็จล่ะ 555

(ถ่ายเก็บเป็นหลักฐาน ว่ามา ถึง โรงพยาบาลแล้วค่ะ)

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-8 17:25:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ด้านหน้าปู ณ เวลานั้นตี 5 ค่ะ ชนะเริ่ด หลายคนถามว่าเจ็บไหม ปวดไหม บอกเลยค่ะว่า ไม่ปวดมันจะตึบๆ มากกว่า ส่วนใบหูนั้น แอบเจ็บนิดนึง555
ส่วนของใบหูปูนั้น ถูกเย็บไว้กระดูกหูได้มาอยู่ที่จมูกเป็นที่เรียบร้อย อิอิ
มีความอยากรู้ว่าจะโด่งไหม เอียงข้างนอกนึงวันแรก

ในรูปคือวันแรกหลังแก้แบบโอเพ้นเสร็จนะค่ะ เป็นไงค่ะ บางคนบอก ยอมใจเลย โครตอดทนอ่ะ อดทนจริงนะ ด้วยความสวยปูจะอดทน ทนได้ทุกสถานการณ์ความบวมได้เสมอ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-8 17:47:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pookaji เมื่อ 2017-7-8 18:20

มาถึงวันที 2 อย่างที่เห็นค่ะ กลายเป็นหน้ากาก ศัลยกรรม ไปแล้วค่ะ
ตอนนี้หน้าอย่างกับปลาดุกชนเขื่อนศรีนรินทร์ 555  สึมาอดทนแท้ปู((ปลอบใจตัวเอง))
สภาพตามรูปเลยนะค่ะ เข้าเฝือกไว้ก่อน หมอไม่ให้ประคบร้อน หรือ ประคบเย็น อะไรเลยนะค่ะ

ประคับประคอง ให้ถึงวันที่ถอดเฝือก ช่วงนี้ลุ้นมากว่าจมูกจะออกมาเป็นแบบไหนค่ะ  อยากถอดออก อยากเห็นมากๆๆ ค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-8 18:30:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่ 3 ค่ะ

ถอดเฝือกแล้วค่ะ บวมเป็นแมวเลยจ้า
ไ้ด้เวลาสระผม สักที ขอขอบคุณแก้วครอบหู ร้านสระผมที่ร้านนะค่ะ
โล่งหัว ปูไปอีกทีค่ะ ใฝ่ฝันสูงสุดคือไ้ด้สระผมแล้ว เย้ๆๆๆๆๆๆๆ

มาแล้วทรงจมูกที่รอมานาน เริ่มมีเค้าทางมาแล้ว ความโด่ง จงมา จงมา จงมา
unnamed (4).jpg
unnamed (5).jpg
unnamed (6).jpg
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-8 19:12:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pookaji เมื่อ 2017-7-8 22:18

วันที่ 5 แล้ววววคร่าาาา....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ตื่นมาอยากให้ยุบเลย
จะเป็นเหมือนหมี แพนด้า ตาปิด จิปิดแล้วววว
รอวันตัดไหมแล้วสินะ
จะไ้ด้เห็นทรงแล้ว มีเค้าลาง มาแล้ว ความโด่ง จงมา....จงมา....

unnamed (7).jpg
unnamed (8).jpg
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-8 19:30:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pookaji เมื่อ 2017-7-8 22:18

ตัดไหมแล้วค่ะ  วันที่ 8 แล้ว
ดั้งสวยโด่งโดดเด่น โดนใจ มาเลยค่ะ

New me New ปู ค่ะ

สวยอะ.... โด่งเลย
unnamed (10).jpg
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-8 23:19:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pookaji เมื่อ 2017-7-9 02:27

ความสุขควรอยู่ที่ใจเรา

วันที่ 9 สวยเลยคมเป้ะ ใครๆๆ ก็แอดมาถามค่ะ

มาบอกตรงนี้เลย ภูมิใจ Dr.saran คุณหมอศรัณย์ อินทรามาระ 43

อยากได้แบบไหนจัดไป อยากสวยแบบไหน บอกหมอเลยค่ะ

เป็นยังไงค่ะ ไปทำงานได้แล้วสบายมากแบบชิวๆ เค้าโครงร่างจมูกเริ่มมา งานเริ่มดีขึ้น โหงวเฮ้งเริ่มจากค่ะ ชอบมากเลยประทับใจตั้งแต่จมูกยังไม่หายบวม 9 วันก็สวยได้

10 วันเต็มค่ะ กับจมูกแท่งใหม่นี้ หน้าใหม่ ไฉไลกว่าเดิม
และนี่คือจมูกทรงสโลปปลายพุ่ง ที่คุณหมอศรัณย์ทำให้ปู รู้สึกขอบคุณคุณหมอมากๆเลยค่ะที่ทำให้ปูเป็นคนใหม่ หน้าเปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัด เพื่อนก็ชม คนรอบข้างก็ชมว่าหน้าเปลี่ยนไป ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆค่ะที่ได้เลือกคลินิกหมอศรัณย์ทำให้ปูสวย อยากฝากเพื่อนๆทุกๆคนที่จะทำจมูกแท่งใหม่นะค่ะ ปูแนะนำคลินิก Dr. Saran อินทรามาระ43 จะได้มาสวยด้วยกันกับปูนะค่ะ
unnamed (9).jpg
โพสต์ 2017-7-11 17:49:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ สวยปังมากๆเลยค่ะ เราก็จองคิวไว้เหมือนกัน ครั้งนี้จะเป็นการแก้ครั้งที่2 ของเรา หวั่นว่าจะบวมมาก แต่เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าฉีดวิตามินลดบวม แล้วทำมาไม่บวมมาก ตอนแรกก็ลังเลที่จะซื้อ ตอนนี้ตัดสินใจซื้อเลยค่ะ คือเห็นคนที่ทำๆมาไม่บวมมาก แผลหายไว เดี๋ยวยังไงเราจะมารีวิวให้ดูนะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-11 18:44:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Gammy1326 ตอบกลับเมื่อ 2017-7-11 17:49
สวัสดีค่ะ สวยปังมากๆเลยค่ะ เราก็จองคิวไว้เหมือนกัน  ...

โทรไปนัดได้เลยนะค่ะ

เบอร์ 02-6939391-2

Add line ID  @doctorsaran

แนะนำเพื่อนไปหลายคน แล้วค่ะ  ทำสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้