ดู: 575|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกสันแดง ปลายจมูกตึง กับคุณหมอโอ๋ Asaya Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีพี่ๆน้องๆทุกคนน่ะค่ะ
        พี่ชื่อยุพิน น่ะค่ะ วันนี้พี่จะมารีวิวการแก้จมูกของตัวเองให้ฟังกัน พี่อาจจะเล่าเรื่องไม่ค่อยเก่งน่ะค่ะ แต่ก็จะพยายามเขียนให้ทุกคนอ่านแล้วเข้าใจค่ะ
เรื่องของพี่มีอยู่ว่า ตัวพี่เองเคยทำจมูกมาแล้ว 2ครั้งค่ะ ครั้งแรกทำที่คลินิกแห่งหนึ่งที่ต่างจังหวัด ตอนนั้นที่ทำรู้สึกว่าปลายจมูกใหญ่ ไม่เข้ากับหน้าเลย จึงตัดสินใจแก้จมูกอีกครั้ง โดยครั้งนี้ เปลี่ยนซิลิโคนแบบใหม่ แต่ก็ยังเป็นคลินิกเดิมที่ทำครั้งแรกน่ะค่ะ เพราะแก้ครั้งนี้คุณหมอลดค่าใช้จ่ายให้ ตอนแรกที่ทำเสร็จรู้สึกชอบค่ะ  แต่พอได้ ปีกว่าๆสันจมูกเริ่มแดง ปลายก็เริ่มตึง ลองจับที่บริเวณหัวตาก็เหมือนซิลิโคนมันไม่ติด มันขยับตามที่เราจับ ซึ่งตอนนั้นพี่ก็อยู่ที่ต่างประเทศด้วย ก็เลยกังวลมาก เครียดมากๆเลยค่ะ พี่เลยตัดสินใจบินกลับมาเมืองไทยอีกครั้งเพื่อจะมาแก้จมูกโดยตรงเลย คราวนี้เลือกคลินิกใน กทม.ค่ะ ดูไว้ก็หลายที่ บอกตามตรงว่าเสียดายเงิน เสียดายเวลาเราด้วยอ่ะ แก้จมูกครั้งนี้พี่ยอมรับเลยน่ะว่าคิดมากจริงๆ และเลือกมากด้วย สุดท้ายเลยมาลงเอยที่ คุณหมอโอ๋ (คลินิกชื่อ Asaya Clinic น่ะค่ะ) ด้วยมีเวลาที่จำกัด พี่ก็ได้โทรนัดปรึกษาในวันนั้นเลย เพราะเผื่อเวลาไว้ตัดไหมอะไรต่างๆด้วย จากนั้นพี่ก็ติดต่อ ขอคิวคุณหมอแบบเร็วที่สุดเลย สุดท้ายก็ได้มา คุณหมอให้คำแนะนำดีค่ะ อธิบายทุกอย่างจนเข้าใจ พี่เลยตัดสินใจทำในวันที่เข้าพบคุณหมอเลยค่ะ
รูปนี้เป็นรูปที่พี่เข้าพบคุณหมอน่ะค่ะ (จะเห็นว่าสันและปลายแดง มองด้านข้างเห็นแกนซิลิโคนชัดมาก)

รูปนี้หลังทำเสร็จทันทีค่ะ ไม่ค่อยบวมเลยค่ะ( แต่แอบเจ็บตอนฉีดยาชานิดนึ่ง555)

ซิลิโคนที่พี่เลือกใช้น่ะค่ะ เป็นแบบนิ่มพิเศษ จากอเมกา (อยู่ได้ตลอดจนสิ้นอายุไขค่ะ555) เพราะไม่อยากบินมาแก้ใหม่แล้ว แล้วก็คุณหมอใช้เวลาทำไม่ถึงชั่วโมงก็เสร็จค่ะ
รูปนี้หลังจากที่พี่ตัดไหมจมูก ครบ 10 วันนะค่ะ

***ทรงสวยมากค่ะ สันจมูกก็ไม่เห็นเป็นแกนแล้ว พี่รู้สึกพอใจมากๆ ***
ที่มาเล่าในนี้ ตัวพี่เองไม่ได้จะมายกยอคุณหมอหรือคลินิกน่ะค่ะ แต่พี่เองประทับใจคุณหมอโอ๋ อาศยา จริงๆ เพราะคุณหมอช่วยพี่ได้จริงๆ หากใครมีปัญหาอยากแก้จมูก พี่แนะนำ Asaya clinic เป็นอีกตัวเลือกหนึ่งค่ะ ยังไม่ต้องตัดสินใจเชื่อพี่น่ะค่ะ ลองเข้าพบคุณหมอ คุยกับคุณหมอดูก่อน แล้วคุณค่อยตัดสินใจ เพราะที่พี่กล้าพูดแบบนี้เพราะพี่เล่าจากประสบการณ์ตัวพี่เองจริงๆ ค่ะ
ไปแก้กับหมอโอ๋ มาเหมือนกันค่ะ สวยถูกใจมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้