ดู: 1003|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากมั่นหน้า มั่นใจ ก็มาใช้บริการเลอลักษณ์สิคะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ชื่อโหน่งนะ วันนี้จะมารีวิวจมูกสวยๆฝีมือหมออัครรัช  จากรพ.เลอลักษณ์ค่ะ หลายคนถามเข้ามาว่าทำไมต้องเป็นที่นี่ เค้ามีอะไรดีหรอ ตอบเลยว่าเค้ามีอะไรดีๆแน่นอน ไม่งั้นไม่เลือกหรอก จริงมั้ยล่ะคะ หนึ่งเลย รพ.เลอลักษณ์เป็นรพ.ที่มีชื่อเสียง และมีความน่าเชื่อถือ เพราะทางรพ.มีศัลยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรมตกแต่งโดยเฉพาะ ซึ่งก็หมายความว่าปลอดภัยได้มาตรฐานแน่นอน สอง คือเพื่อนๆและคนที่รู้จักก็มาทำศัลยกรรมที่นี่แล้วหน้าเปลี่ยนกันเยอะมาก แถมหลังจากทำมาก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย มันเลยเป็นการการันตีว่าที่นี่ดีจริงๆแล้วถ้าเราทำเราจะไม่ผิดหวังแน่ๆ ซึ่งมันก็จริงค่ะ พอเราทำมารู้สึกว่าหน้าตัวเองเปลี่ยน ใครๆก็ทักว่าดูดีขึ้น แล้วก็ไม่เกิดปัญหาอะไรเลย เพราะปฏิบัติตามที่หมอสั่งทุกอย่าง งดอะไรห้ามอะไรก็ทำตามตลอดเลย

ถ้าพูดถึงเรื่องการเตรียมตัวก่อนผ่าตัด เราก็จะงดกินพวกวิตามิน อาหารเสริม และของแสลงต่างๆ แต่เรากินน้ำใบบัวบกแทน เพราะเคยอ่านมาบอกว่าน้ำใบบัวบกช่วยลดอาการบวมช้ำได้ เลยกินก่อนผ่าตัดอาทิตย์หนึ่ง5555 และที่สำคัญเราก็ต้องพักผ่อนให้เพียงพอด้วยค่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวไม่สวย อิอิ พอถึงวันทำเราก็ไปรพ.แบบหน้าสดเลย

เพราะยังไงก็ต้องล้างหน้าก่อนทำอยู่ดี อีกอย่างหมอจะได้เห็นรูปหน้าเราชัดเจน ได้ทำการผ่าตัดง่ายขึ้นด้วย พอไปถึงก็คุยกับผู้เชี่ยวชาญ เลือกทรงจมูกและซิลิโคน เราเลือกเป็นทรง Idol Nose และทำกับหมออัครรัชค่ะ หมอนี่ผู้เชี่ยวชาญเลือกให้นะคะ เราไม่ได้รีเควสเอง เพราะเชื่อว่าทำกับหมอท่านไหนก็สวย เราดูผลงานมาหมดแล้ว ศึกษาอยู่นานพอสมควร อิอิ พอทำอะไรเสร็จเรียบร้อยก็ขึ้นไปล้างหน้าให้สะอาดอีกรอบ เปลี่ยนชุดเข้าห้องผ่าตัดเลยค่ะ ก่อนผ่าตัดก็คุยกับคุณหมอนิดหน่อย บอกแบบเบสิคเลยว่า ขอสวยๆนะคะหมอ หมอก็จัดให้ค่ะ ที่รพ.เลอลักษณ์ดีอีกอย่างค่ะ คือก่อนที่จะฉีดยาชา(ใครๆก็บอกว่าขั้นตอนนี้จะเจ็บสุด)หมอจะฉีดยานอนหลับอ่อนๆให้ก่อน ให้เราไม่รู้สึกตัวตอนฉีดยาชา ฉะนั้นจะเจ็บ(เหมือนมดกัด)แค่ตอนฉีดยานอนหลับเท่านั้น ใครที่กลัวเจ็บตอนฉีดยาชาก็หายห่วงได้เลยนะคะ อิอิ ขึ้นเขียงได้เลยยยย... เวลาผ่านไปเกือย 1 ชม. มาดูกัน......

หลังทำทันที

หลังจากที่ทำทันทีรู้สึกว่ายังมีอาการมึนยาชาอยู่นิดๆ พยาบาลก็พามานั่งพักที่ห้องพัก นั่งได้สักพักก็กลับบ้านค่ะ หายมึนพอดี มาหลับต่อที่บ้านดีกว่า 55555 คือรู้สึกไม่ชินเลยเหมือนมีอะไรมาบังตา อ้าวนี่มันดั้งใหม่นี่เอง โด่งพุ่งถูกใจมากก ต่อไปนี้โยนไฮไลท์ทิ้งได้เลย 555

เราเชื่อว่ามีเพื่อนๆหลายคนอยากเห็นภาพก่อนทำ งั้นไปชมกันได้เล้ยยยย ปล.ห้ามมีอาการตกใจนะจ๊ะ อิอิ

สดมาก หน้าเนี่ยมีความสดมากๆเลยจ้าาาา พื้นฐานมีจมูกนะคะ แต่มันมีไม่มากพอ เลยมาอัพเพิ่ม อิอิ

หลังทำได้ 3 วัน (แกะพลาสเตอร์ออกได้ล้าววววว เริ่มความสวยได้เลยยยย)

หลังทำ 5 วัน

ก่อนจากลา ใครที่อยากโดนทักว่าหน้าเปลี่ยน อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อเรียกความมั่นใจกลับคืนมา ก็ให้มาที่รพ.เลอลักษณ์เลยค่ะ ได้เปลี่ยนสมใจแน่ๆ แต่เปลี่ยนไปในทางที่ดีนะ ลองดูสิคะ ไม่ผิดหวังแน่นอนนนน งุงิ

สวยมากเลยค่ะ
สวยมากเลยค่า
หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้