ดู: 326|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมอึ๋มเปลี่ยนลุคที่ Dream Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้จะขอมารีวิวเสริมอึ๋มเหมือนคนอื่นเค้าบ้าง หลังจากที่ซุ่มอยู่ในห้องนี้มาเนิ่นนานเหลือเกิน คราวนี้ขอเป็นตาเราซักที

บอกก่อนเลยว่าเราเป็นคนตัวเล็กมาก สูง 150 น้ำหนัก 32-33 เท่านั้น
ส่งผลให้หน้าอกเราค่อนข้างเล็กค่ะ รู้สึกใส่เสื้อผ้าไม่ค่อยสวย และดูจากรีวิวที่มีผู้หญิงตัวเล็กไปทำมาก็ดูเซ็กซี่ดี บวกกับมีกิ๊ฟซี่เป็นไอดอล ก็เลยตัดสินใจหารีวิวจะไปทำหน้าอกค่ะ

เริ่มจากเรามีเพื่อนคนนึงที่มหาลัยเดียวกันทำหน้าอกมา แล้วดูธรรมชาติม๊าก เอาจริงๆถ้านางไม่บอกว่าทำเราก็ไม่รู้เลยค่ะ เลยถามว่าไปทำที่ไหนมา เพื่อนก็บอกว่าทำที่ Dream Clinic หมอทำดีมาก มือเบา ฟื้นตัวไว

เราเลยเริ่มศึกษาและดูรีวิวที่นี่ ก็รู้ว่าคุณหมอทรงยศ จาก Dream Clinic ค่อนข้างมีชื่อเสียงด้านศัลยกรรมหน้าอก คลีนิคก็ดูปลอดภัย บวกกับราคาที่ไม่ถูกจนน่ากลัว และไม่แพงจนเกินไป เราเลยนัดวันเข้าไปตรวจหน้าอกกับคุณหมอและจองคิวเลยค่ะ

ตอนครั้งแรกที่ไปคลินิค พี่ๆพนักงานทุกคนบริการดีมากค่ะ ยิ้มแย้มแจ่มใสทุกคน ตอนตรวจร่างกายคุณหมอก็จะขอดูหน้าอก วัดหน้าอกเราว่าทำไซส์ได้ขนาดไหน ก็เอาไม้บรรทัดมาทาบๆละก็จดใส่กระดาษค่ะ หลังจากนั้นก็ลองเอาซิลิโคนมาทาบกับตัว ใส่ในเสื้อในค่ะว่าชอบแบบไหน โดยคุณหมอก็ถามว่าเราอยากได้ใหญ่ไหม? ประมาณไซส์ไหน? ซิลิโคนยี่ห้ออะไร? เราก็บอกว่าอยากได้แค่พอดีตัวค่ะ เพราะว่าตัวเล็ก คุณหมอเลยให้ลองไซส์ 260 กับ 280 แต่ตอนนั้นรู้สึก 280 ใหญ่จัง  แถมต้องเลาะเนื้อด้านข้างเยอะขึ้น เลยเลือก 260 ไปค่ะ เพราะพี่ผู้หญิงอีกคนที่เหมือนเป็นผู้ช่วยคุณหมอบอกว่าเรามีเนื้อหน้าอกอยู่แล้ว 280 ก็คัพซีปลายๆแล้วค่ะ
หลังจากนั้นก็เจาะเลือดเพื่อนำไปตรวจ แล้วก็จ่ายค่ามัดจำ นัดวันสำหรับการทำหน้าอกค่ะ

2 อาทิตย์หลังจากนั้น ก็ถึงวันผ่าตัดค่ะ เราก็งดน้ำงดอาหารตั้งแต่ 2-3ทุ่ม ได้คิวผ่าประมาณ 10โมงกว่าค่ะ มาถึงก็ตรวจความดัน เปลี่ยนชุด คุณหมอก็เข้ามาวัดหน้าอกเราอย่างละเอียดอีกที (อ่อลืมบอกว่าเราเปลี่ยนยี่ห้อและขนาดซิลิโคนด้วยค่ะ เพราะก่อนผ่าตัดพี่ที่คลินิคโทรมาบอกเราว่าได้ซิลิโคนอีกยี่ห้อที่เลาะขอบข้างน้อยกว่าเดิม ในขนาด 285 และก็ไม่ได้ใหญ่กว่า 260 มากเลยตกลงเอาไซส์นี้แทนค่ะ) พอคุณหมอตรวจเสร็จก็ เตรียมขี้นเขียงค่ะ ตอนนั้นเริ่มตื่นเต้นมากก รู้สึกว่าแบบฉันมาทำอะไรที่นี่ อยากกลับบ้านสุดๆ แต่พอขึ้นเตียงก็เจอวิสัญญีแพทย์ค่ะ จะขอเจาะน้ำเกลือเรา และเริ่มให้ยาสลบ ซึ่งคุณหมอมือเบามากก แทบไม่รู้สึกเจ็บค่ะ พอให้ยาสลบทางน้ำเกลือก็ฉุนๆทางจมูกละก็หลับไปเร็วมาก

หลังจากนั้นเราก็สะลึมสะลือตื่นมาตอนประมาณ 4 โมงกว่าค่ะ ตอนนั้นรู้สึกเจ็บ ปวด หนัก ไม่มีแรงอะไรเลย ปวดมากๆค่ะ (แต่บางคนก็ไม่ค่อยรู้สึก จะอยู่ที่ร่างกายคนค่ะ) อาจเพราะเราตัวเล็กมากด้วยค่ะ เลยรู้สึกปวด แต่พี่ๆที่คลินิกก็คอยดูแลเราดีมาก พยายามจับมือ ช่วยเปลี่ยนชุดและพยุงเดิน พอเราถึงบ้านเราก็กินข้าวกินยา แล้วก็หลับไปเลยค่ะ อาจเพราะยาสลบยังอยู่เลยงัวเงีย

แต่พอวันที่ 2 เนี่ยละค่ะที่นรกมากก คือ เหมือนยาแก้ปวด มอร์ฟีน ยาสลบ หายไปหมด เราต้องนั่งนอนตลอดทั้งคืน เพราะไม่สามารถลุกอะไรเองได้เลยค่ะ แล้วเราโดนให้สายเดรนระบายเลือดด้วย วันนั้นคุณแม่ต้องคอยดูแลตลอดเวลา แต่ถ้าผ่านวันนี้ไปได้ก็สบายค่ะ ต้องพยายามบอกตัวเองว่า เดี๋ยวก็จะสวยๆแล้ว

หลังจากนั้นวันที่ 3 ก็นัดตรวจกับคุณหมอค่ะ เพื่อเอาผ้าพันออก แต่เรายังเอาสายระบายเลือดออกไม่ได้ เพราะคุณหมอกลัวเลือดคั่งอยู่ ส่วนหน้าอกก็ตึงมากกแต่พอเปลี่ยนมาใส่สปอร์ตบราก็รู้สึกดีขึ้นนิดนึงค่ะ

หลังจากนั้นก็นัดอีก 3-4 วัน เพื่อมาเอาเดรนออก ซึ่งคุณหมอมือเบามาก เอาสายเดรนเลือดออกไม่เจ็บเลยค่ะ ต่อมาก็ตัดไหม ไม่เจ็บอีกเหมือนกันค่ะ  

พอ 1 อาทิตย์ หลังจากตัดไหมก็สามารถอาบน้ำได้ค่ะ มีอาการตึงๆบ้าง แต่ไม่ต้องกลัวค่ะ พยายามยกแขนบ้างแต่ไม่ต้องหักโหม ร่างกายจะปรับตัวได้เอง

ตอนนี้เราทำหน้าอกครบ 2 เดือนแล้วค่ะ ก็นวดทุกวันๆตามที่คุณหมอบอก หน้าอกเริ่มนิ่มและเป็นธรรมชาติมาก มีแต่คนบอกว่าหน้าอกสวยค่ะ ใส่เสื้อผ้า ชุดว่ายน้ำก็มั่นใจขึ้น ถ้าใครที่คิดอยากทำหน้าอกก็เชียร์นะคะ ความเจ็บขึ้นอยู่กับคนค่ะ เตรียมตัวร่างกายดี ทานยาครบ รับรองว่าหายไวแน่นอนค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-1 17:44:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อน-หลังทำนะคะ

IMG_0567.JPG (2.52 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รูปก่อนทำ

รูปก่อนทำ

IMG_0568.JPG (1.6 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รูปหลังทำ

รูปหลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้