ดู: 1236|ตอบกลับ: 9

[เสริมจมูก] ตอนแรกก็สวยไม่มากแต่พอทำจมูก Idol Nose มาเท่านั้นแหละ... ดูเอาๆ by รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ6วัน (1).jpg

ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนจมูกใหม่ ไอดอลโน๊ต ก็ยังคงอยู่กับเราเหมือนเดิม ง้อวววว สวัสดีค่ะทุกคน เค้าชื่อซันนี่ เค้าจะมารีวิวจมูก Idol Nose ที่คุณหมอวีรวุฒิ รพ.เลอลักษณ์ทำให้ สวยถูกใจจนถึงวันนี้
ก่อนทำ (4).jpg

เห็นรูป Before แล้วคิดว่าเราสวยแล้วจะไปทำอะไรอีกใช่มั้ยล่าาาาา5555(เรื่องอวยตัวเองนี่ถนัด) มันอาจจะพอแล้วสำหรับใครบางคน แต่ไม่ใช่ว่าเราไม่พอนะคะคือเราก็รู้สึกว่าพอแล้ว แต่เราอยากมีดั้งอีกหน่อย เพราะดั้งที่เรามีอยู่มันน้อยนิดจริงๆ ที่เห็นว่ามันเยอะเพราะถายมุมข้างค่ะ แต่พอถ่ายหน้าตรงแล้วมันแทบไม่มีเลยนะ แต่เหตุผลที่ทำก็ไม่ใช่แค่เรื่องถ่ายรูปหรอกนะคะ หลักๆเลยคืออยากดูดี อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองบ้างเท่านั้นเอง เพราะงี้เลยตัดสินใจขอที่บ้านไปทำสวยงัดดั้งให้มันออกมาหน่อยที่บ้านก็ไม่ได้ว่าอะไร สนับสนุนทุกเรื่องที่เป็นเรื่องดีๆแหละค่ะ อิอิ  ว่าแล้วก็โทรติดต่อกับทางรพ.เลอลักษณ์เลยค่ะ ก็สอบถามรายละเอียดแล้วก็นัดวันที่จะเข้ามาทำค่ะ ที่เลือกมาที่นี่เพราะว่าคนรู้จักกับแม่เคยมาทำที่นี่แล้วสวย เพื่อนเองก็แนะนำเหมือนกันค่ะ บอกว่าพี่สาวมันมาทำที่นี่แล้วจมูกโด่งพุ่ง สวยธรรมชาติมาก เราก็เลยไม่ลังเลค่ะ อีกอย่างเห็นเป็นรพ.ที่มีชื่อเสียงด้วย เลยวางใจค่ะ พอถึงวันนัดก็เข้าไปที่รพ.ก็เดินเข้าไปติดต่อว่ามาตามนัดที่จองคิวไว้ ก็จะมีเจ้าหน้าที่มาแนะนำเรื่องซิลิโคนต่างๆ เราก็เลยบอกไปว่าอยากได้สันจมูกพุ่งๆโด่งๆหน่อย พี่เค้าเลยแนะนำทรง ไอดอลโน๊ต เราก็ตกลงตามนั้นเลยค่ะ เสร็จแล้วก็ไปนั่งรอทำประวัติ ทำประวัติเสร็จก็ขึ้นไปจ่ายเงินด้านบน จ่ายเสร็จก็นั่งรอเรียกชื่อไปเปลี่ยนชุดก่อนเข้าห้องผ่าตัด แล้วก็ล้างหน้าด้วยเลย ความหน้าสดกำลังจะมา บอกตรงๆว่ากลัวหมอและพี่พยาบาลตกใจเหมือนกัน 5555 เราก็พูดไป๊  พอเปลี่ยนชุดเสร็จอะไรเสร็จก็คุยกับคุณหมอก่อนค่ะ บอกว่าขอแบบโด่งที่มันเข้ากับหน้าหนูนะคะ ขอไม่มากไม่น้อยเกินไป หมอบอก ได้เลย จากนั้นก็หลับเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีก็ใกล้เสร็จแล้วเลยหลับตาต่อค่ะ รอให้เสร็จก่อนค่อยลืมตา 5555 เสร็จแล้วก็ออกมานั่งพัก แล้วก็กลับบ้านได้เลยค่ะ

สันจมูกนี่แทบจะไม่เห็นเลยจีจีนะ

หลังทำทันที (3).jpg

หลังทำทันที (4).jpg

หลังทำ1วัน (3).jpg

หลังทำ 1 วัน

n หลังทำ4วัน (3).jpg

หลังทำ 4 วัน

หลังจากเอาพลาสเตอร์ออกรู้สึกว่าเห็นสันจมูกตัวเองชัดขึ้น และได้แต่ส่องกระจกแล้วบอกกับตัวเองว่า ชั้นมีดั้งแล้วโว้ยยยยยย และบอกไว้ตรงนี้ชัดๆเลยว่า แทบจะไม่มีรอยช้ำเลย ส่วนเรื่องบวมก็มีอยู่นิดหน่อย แต่มีตัวช่วย คือยาลดบวมที่หมอให้มากับที่ประคบเย็น แล้วก็ไม่กินของแสลงด้วย อันนี้กลัวมีผลข้างเคียงเลยงดเด็ดขาด อ่อแล้วอย่าลืมนะคะช่วงที่เสริมจมูกมา 7 วันแรกต้องนอนหมอนสูงๆด้วยนะ หมอบอกมาต้องเชื่อนะคะ
หลังทำ6วัน (1).jpg

หลังทำ6วัน (4).jpg

หลังทำ6วัน (5).jpg

6 วันแล้ว ไม่ว่าจะมุมตรงหรือมุมข้างก็เห็นดั้งของซันนี่ชัดเจนนน จากสวยอยู่แล้วเป็นสวยกว่าเดิมอี้กกกก อันนี้ซันนี่ไม่ได้กล่าว แม่กล่าว อิอิ  ต้องขอชื่นชมคนที่ให้จมูกใหม่ ดั้งใหม่กับเราในวันนี้ นั่นก็คือหมอวีรวุฒิค่าาาาา หมอทำจมูกออกมาได้สวยจริงๆ หมอบอกว่าตั้งใจทำให้สุดฝีมือเลยด้วย บอกก่อนเลยว่าหมอที่รพ.เลอลักษณ์มีประสบการณ์กว่า 12 ปีค่ะ ผ่านมาหลายเคสมากไม่ใช่เคสจมูกอย่างเดียวนะคะ คางก็มี ปากก็มี และผลงานแต่ละเคสที่เห็นนี่แบบ อื้อหืออ มืออาชีพสุดๆอะค่ะ ไม่ได้อวยหรืออะไรนะคะ ไม่เชื่อก็ลองดูในรีวิวได้เลย ในดั้งโด่งเราก็เห็นเพื่อนๆมารีวิวกันเยอะเหมือนกัน แต่ถ้าจะให้ออกมาสวยได้นั้นมันก็ขึ้นอยู่กับของเดิมของเราแล้วก็ขึ้นอยู่กับว่าเราทำอะไรบ้างนะคะ แต่ยังไงก็ต้องขอฝากไว้ด้วยว่าใครที่มาทำจมูกที่นี่จะไม่ผิดหวังแน่ค่ะ และก็ต้องดูแลดีๆตามที่แพทย์สั่งทุกอย่างเลยนะคะ ไม่งั้นจมูกของเพื่อนๆอาจจะมีปัญหาตามมาก็ได้ แต่ถ้าคนไหนใส่ใจดูแลเราว่าออกมาสวยอยู่แล้ว แล้วก็อย่าไปกังวลนะคะทำตัวสบายๆเลย รีวิวที่จะนำเสนอก็มีเพียงเท่านี้ ถ้าใครสนใจก็มาทำได้นะคะ จะสอบถามอะไรก็สอบถามได้เลยนะ แต่ก่อนไปขอฝากรูปก่อนทำหลังทำไว้นะคะ
โพสต์ 2017-7-7 15:20:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายพุ่งสวย
โพสต์ 2017-7-28 08:51:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ
โพสต์ 2018-1-19 17:01:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายจมูกพุ่งสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้