ดู: 1494|ตอบกลับ: 12

[เสริมหน้าอก] จากสาวไม้กระดานขอแซ่บแบบสุดๆกับลุคใหม่ 410 CC รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ 9 วัน  (1).jpg

สวัสดีค่ะ ชื่อยูนิคนะ ยูนิคจะมาขอใช้พื้นที่ในดั้งโด่งรีวิวประสบการณ์เสริมหน้าอกให้เพื่อนๆได้อ่านกัน เผลอๆกระทู้นี้อาจจะช่วยให้เพื่อนๆตัดสินใจได้ง่ายอีกด้วย เรามาฟังเรื่องเล่าวันเสริมอกกันเลยดีกว่าค่า
        เรื่องมีอยู่ว่าเราเป็นคนหน้าอกเล็กค่ะ แต่ไม่ถึงขั้นแบนราบเป็นไม้กระดานหรอกนะ ฮ่าๆ ด้วยความที่เป็นคนที่ชอบแต่งตัวออกแนวเซ้กซี่ๆนิดๆ แต่ก็เป็นบางครั้งแหละ แต่เวลาที่เราแต่งเซ็กซี่แล้วรู้สึกว่ามันไม่โอเคเลยอะ ดันหน้าอกขึ้นมามันก็ขึ้นนะ แต่มันไม่เป็นทรงสวยเหมือนคนที่เค้ามีหน้าอกอยู่แล้วอะ ดันกี่ครั้งๆก็ไม่สวย เราก็จัดการหาข้อมูลเลยค่ะ กะจะหาไปเรื่อยๆก่อน ยังไม่รีบทำสักเท่าไหร่ อยากเก็บตังค์อีกสักหน่อยด้วย อีกใจก็ตื่นเต้นแล้วก็กลัวด้วย ขอเวลาทำใจก่อน 55555
ก่อนทำ  (3).jpg

ก่อนทำ

ระหว่างนั้นก็หาข้อมูล เจอรพ.เลอลักษณ์ เห็นรีวิวเกี่ยวกับหน้าอกในเพจศัลยกรรมที่เราเป็นสมาชิกอยู่เพียบเลย ก็เข้าไปอ่านๆดูแต่ละโพสต์ คือแบบบางคนมารีวิวหลังทำแล้วแบบว่าหน้าอกตู้มสวยมาก เป็นทรงสวยอะ อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน 555 เราก็เลยเข้าไปเสิร์ชดูหน้าเว็บของรพ.เลยว่าข้อมูลการทำหน้าอกมีอะไรบ้าง แล้วต้องทำยังไงบ้าง เปิดเข้าไปก็มีข้อมูลเยอะแยะเลยมีเกี่ยวกับซิลิโคนด้วย เราก็อ่านไปเรื่อยๆ ก็เจอรายละเอียดวิธีการดูแลหลังการผ่าตัดอะค่ะ  
        พอได้อ่านดูก็รู้สึกว่า เอ้อ วิธีการดูแลก็ไม่ได้ยากอะไรเลย แค่นี้สบายมากเพื่อหน้าอกที่สวยธรรมชาติ
ก่อนทำ  (2).jpg

ก่อนทำ

หลังจากวันนั้นผ่านไปสัก 1 เดือนก็ติดต่อกับทางรพ.แล้วก็มานั่งตรงนี้ในวันนี้(มีความงงระดับ10)5555 มาถึงที่นี่ก็ได้คุยกับผู้เชี่ยวชาญแล้วก็ตัดสินใจเลือกเป็นซิลิโคน Allergan ใช้เทคนิคกาวพิเศษ(Scareless)ปิดไม่ให้เห็นรอยเย็บ เสร็จก็ไปนั่งรอทำประวัติด้านหน้า แล้วก็ขึ้นไปจ่ายเงิน รับยา ตรวจสุขภาพดด้านบนค่ะ อีกอย่างหนึ่งคือก่อนที่จะผ่าตัดต้องงดอาหารงดน้ำ 8 ชั่วโมงนะคะอย่าลืมกันน้าาา พอทำอะไรเสร็จแล้วก็ไปเปลี่ยนเป็นชุดเข้าผ่าตัดแล้วก็ไปรอที่ห้องพักค่ะ เมื่อถึงเวลาเดี๋ยวจะมีบุรุษพยาบาลมารับเราไปห้องผ่าตัด แล้วก็ทำการขึ้นเขียงได้เลย ก่อนผ่าตัดแพทย์จะให้ยาสลบก่อนเผื่อความสะดวกและลดการเจ็บปวดตอนผ่าตัด แล้วก็ใช้เวลาผ่าตัดประมาณ 1-2 ชั่วโมง จากนั้นก็เป็นอันเสร็จสิ้นและบุรุษพยาบาลก็จะเข็นเรามาส่งที่ห้องเพื่อนอนพักผ่อน ฮ่าๆ พอตื่นมาก็จะรู้สึกเจ็บๆนิดนึงแต่ก็ลุกไปเข้าห้องน้ำเองได้อะไรได้ และนอนที่นี่นะคะสามารถเรียกพยาบาลได้ตลอดเวลาที่เราเจ็บหรือปวดตรงไหน จะดูแลดีมากๆเลยค่ะ แล้วพอช่วงสายๆแพทย์ก็จะมาตรวจดูอาการเราว่าเป็นยังไงบ้าง และกลับบ้านได้ค่ะ ดีเว่อร์อะ บอกเลยว่าประทับใจมาก ทั้งการดูแล การบริการ และอีกมากมาย คือรวมๆแล้วดีจริงๆค่ะ ชอบบบบ
หลังทำ 3 วัน  (1).jpg

หลังทำ 3 วัน  (3).jpg

หลังจากผ่าตัดเสร็จได้ 3 วัน สู้ๆ5555 การบรรเทาขึ้นมากเลยค่ะ เจ็บน้อยปวดน้อย คอยกินยาตามที่หมอสั่งตลอด เลยช่วยบรรเทาได้
หลังทำ 8 วัน  (1).jpg

หลังจากไปถอดผ้าวันที่ 5 ที่รพ.เค้ามีสอนนวดหน้าอกโดยนักกายภาพบำบัด แล้วก็จะมีนวดกระตุ้นไฟฟ้าเพื่อเรียกความรู้สึกให้กลับมา และวันนี้ก็วันที่ 8 แล้ว รู้สึกโอเคกับน้องนมอันใหม่มากๆ ชอบมากๆ แฟนยังชอบเลย 5555.
หลังทำ 10วัน  (1).jpg

นวดกระตุ้นไฟฟ้า

หลังทำ 11 วัน  (1).jpg

11 วันค่ะ ใส่ชุดสวยๆได้ตามปกติ แต่ยังใส่ชุดชั้นในที่มีโครงเหล็กไม่ได้ต้องใส่บราไปก่อน จะใส่ได้ตอนไหนก็ตามที่บอกไว้ด้านบนเลยนะคะ
        ยังไม่ได้บอกเลยว่ามาทำหน้าอกที่รพ.เลอลักษณ์เรามาทำกับหมออะไร เราทำกับหมอกิตติศักดิ์ค่ะ เชี่ยวชาญด้านหน้าอกเป็นพิเศษเลย หมอยังมีเทคนิคการวางซิลิโคนให้สวยเป็นธรรมชาติ และไม่เป็นบล็อกอีกด้วย และที่เราเลือกรพ.เลอลักษณ์ไม่ใช่แค่ว่าหมอเก่งหมอมีประสบการณ์นะคะ ที่เราเลือกก็เพราะว่าเรามั่นใจในมาตรฐานและความปลอดภัยของทางโรงพยาบาลด้วย
สุดท้ายนี้ อย่างที่บอกนะคะ ยูนิคหวังว่ารีวิวนี้จะเป็นอีกทางเลือกหนึ่งให้เพื่อนๆได้ตัดสินใจ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านรีวิวของยูนิคนะคะ ขอลาไปด้วยรูปแซ่บๆ 1 รูปละกันค่ะ อิอิ
หลังทำ 11 วัน  (2).jpg

โพสต์ 2017-8-14 09:13:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นิ่มไหมค่ะ
โพสต์ 2017-8-14 14:06:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำเลยค่ะ คือไปนวดมาทุกที่แล้วจิงๆๆ
ไม่มีที่ไหนให้คำปรึกษาและบอกรายละเอียด ในเรื่องของพังผืด ก้อนซีด การสลายพังพืด ทำให้ซิลิโคนนิ่ม
ได้ดีเท่า ศูนย์สุขภาพทรวงอกสตรี เข้าไปที่เพจ นวดนมซิลิโคน โทรปรึกษาโดยตรง 0807536657
ถ้าจองคิว โทร 0923137639
ร้านนี้ค่อนข้างดัง แต่ไม่ค่อยโปรโมท ดาราไปกันหลายคน แฮ่ๆเคยเจอค่ะ
ร้าน ตั้งอยู่ที่ศรีนครินทร์40 ตรงข้ามซีคอนสแควร์
โพสต์ 2017-9-6 15:05:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เซกซี่่สวย
โพสต์ 2017-10-9 16:54:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้สปอตบราของอะไรค่ะ
โพสต์ 2017-11-13 15:21:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยปังมากๆค่ะ
โพสต์ 2017-11-22 16:52:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกเป็นธรรมชาติมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้