ดู: 973|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกทรง Idol Nose ตอบโจทย์แบงค์กี้สุดๆ ต้องขอบคุณรพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะทุกคน นี่แบงค์กี้เองแบงค์กี้ไงจะใครล่ะ ชื่อเล่นยาวไปหน่อยต้องขอโทษทีนะคะ5555 แปลกใจว่าทำไมชื่อแม๊นแมนแต่พูดค่ะ ก็เป็นผู้หญิงไงทำไมจะพูดดค่ะไม่ได้ล่ะคะ ขำๆนะคะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมครั้งแรกของแบงค์กี้ ตื่นเต้นฝุดๆเลยยยย

คือเราเป็นคนที่จมูกใหญ่นะแล้วก็พอมีความโด่งอยู่บ้าง แต่ก็พอมีแหละค่ะ แต่ไม่มากนักเราก้อยากที่จะเสริมจมูก
        พอเก็บเงินได้ครบตามจำนวนที่ตั้งไว้แล้วนั้นก็เข้าไปรพ.เลอลักษณ์เลยค่ะ พูดไปเลยว่าพี่คะหนูอยากทำจมูก มีทรงไหนแนะนำบ้างคะ พี่เจ้าหน้าที่ก็จัดการเลยค่ะ ก็เอาซิลิโคนมาให้ดูแล้วก็อิบายว่าแต่ละทรงมันเป็นยังไง เป็นแบบไหน แล้วเหมาะกับจมูกแบบไหน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับเรานะคะว่าเราต้องการแบบไหน แล้วอยากได้โด่งเท่าไหร่ แต่ความโด่งเนี่ยพี่เค้าบอกว่าให้ลองปรึกษาคุณหมอดูก่อนว่าจะให้เราได้แค่ไหน เพราะมันต้องประเมินจากเนื้อจมูกของเราด้วย พอได้ฟังแล้วก็ตัดสินใจได้เลยค่ะว่าจะทำทรง Idol Nose เพราะทรงนี้จะเน้นตรงสันจมูกเป็นพิเศษ และด้วยความที่เราเป็นคนปลายจมูกใหญ่ไงค่ะเลยเลือกทรงนี้ มันจะได้ดูบาลานซ์กัน5555 และส่วนความใหญ่นั้นเดี๋ยวจะเข้าไปคุยกับหมอตอนที่เค้าห้องผ่าตัดอีกที

ก่อนทำ

หลังจากที่เราคุยเสร็จอะค่ะก็ไปนั่งรอจ่ายเงินแล้วก็รับยาด้านบน เสร็จแล้วก็รอเรียกเข้าห้องผ่าตัด พอถึงคิวก็เข้าไปล้างหน้าเปลี่ยนชุดเตรียเข้าห้องผ่าตัดค่ะ พอเข้าไปถึงก็คุยกับคุณหมอก่อนว่าควรทำโด่งแค่ไหนดี หมอก็แนะนำมาว่าประมาณเท่านี้นะกำลังพอดี ส่วนเรื่องจมูกใหญ่นี่เดี๋ยวค่อยกลับมาตัดปีกจมูกทีหลังก็ได้ แล้วก็ยิ้ม หมอคุยดีมาก น่ารัก ใจดี ตอบทุกข้อคำถามเลย หลังจากนั้นก็ขึ้นเขียงแล้วหลับไป ตื่นมาอีกทีก็มาอยู่ที่บ้านแล้ว เอ้ยไม่ใช่ตื่นมาก็เสร็จแล้ว 5555 ก็นั่งพักสักแปปแล้วก็กลับบ้านเลยค่ะ รู้สึกเพลีย

หลังทำทันที

หลังทำได้ 2 วัน มีอาการบวมกับมีรอยช้ำอยู่นิดหน่อยค่ะ เดี๋ยวทานยากับประคอบเย็นเรื่อยๆเดี๋ยวก็หาย และเค้าบอกว่าการนอนหมอนสูงตามที่หมอบอกก็ช่วยลดอาการบวมได้นะคะ ฉะนั้นต้องนอนค่ะ ไม่นอนระวังบวมนะ

หลังทำ 7 วัน

หลังทำ 10 วันค่ะ จากที่บวมๆก็หายไปแล้ว แถมได้จมูกที่เป็นทรงสวยอีกด้วย เจ็บตัวครั้งนี้คุ้มจริงๆเล้ยยยย แต่มันทรมานตรงที่ว่าต้องงดกินของแสลงพวกส้มตำ อาหารทะเล ข้อยเสียจายยยยย ฮืออออ แต่ทนได้ค่ะ งุงิ

18 วัน

21 วัน

หลังทำ 21 วันค่ะ จมูกโด่งสวยได้รูปทรงมาก เพื่อนๆนี่ชม แซวกันใหญ่เลย ภูมิใจและปลื้มใจมากค่ะ
        ยังไงก็ต้องขอบคุณหมออัครรัชค่ะที่ทำให้แบงค์กี้เปลี่ยนแปลงตัวเองตามที่ฝันไว้ได้ ถึงแม้จะเป็นคนเก็บเงินทำตามฝันของตัวเองแต่คุณหมอก็มีส่วนช่วยแบงค์กี้นะคะ เพราะคุณหมอมอบจมูกใหม่ให้แบงค์กี้ ขอบคุณจริงๆค่ะ (พูดแบบนางงาม) และแบงค์กี้ขอบอกเพื่อนๆทุกคนไว้ตรงนี้เลยนะคะว่า ปม...ถูกได้ ก็ต้องแก้ได้ อยู่ที่ว่าเราจะเป็นคนแก้เองหรือจะให้คนอื่นแก้ให้ แต่บอกเลยว่าผลลัพธ์ที่ได้มันอาจจะต่างกันหน่อยนะคะ(กระพริบตา1ที) แต่ยังไงก็ขอฝากเลอลักษณ์ด้วยนะคะเพื่อนๆ มาทำกันเยอะๆนะ ไม่ผิดหวังหรอกค่ะ

จมูกโด่งสวย
ราคาเทา่รัยค่ะ
หน้าเปลี่ยนดีค่ะ
หน้าเปลี่ยน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้