ดู: 1600|ตอบกลับ: 0

[ทำตาสองชั้น] ตา 2 ชั้นชัดๆ โดยคุณหมอนัท YB Clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาแชร์การทำตา 2 ชั้นค่ะ เลือกทำที่ YB Clinic ค่ะ
ที่ตัดสินใจทำที่นี่เพราะได้ติดตามเพจของทางคลีนิกมานานแล้วค่ะ ได้เห็นรีิวิวอยู่บ่อยๆค่ะ

สำหรับการทำศัลยกรรมตาถือว่าเป็นการผ่าตัดเล็กๆเองค่ะ ทำเสร็จก็สามารถใช้ชีิวิตประจำวันได้ตามปกติ
ใช้วิธํีการผ่าตัดโดยการฉีดยาชาค่ะ ระยะเวลาในการทำก็ 40 นาทีค่ะ
ตอนฉีดยาชาก็ไม่ค่อยเจ็บเลยนะ เราว่าศัลยกรรมตาเป็นส่วนที่เจ็บน้อยที่สุดแล้วค่ะ

เราทำศัลยกรรมตากับนพ.นภัส หรือคุณหมอนัทค่ะ คุณหมอจะประจำอยู่ที่สาขาพระราม 3 ค่ะ
คลีนิกจะอยู่ตรงข้ามกับเซ็นทรัลพระราม 3 เลยค่ะ มีที่จอดรถเยอะแยะเลย

ก่อนผ่าตัดคุณหมอจะถามความต้องการของเราก่อนค่ะ ว่าอยากได้ประมาณไหน ชั้นตาแบบไหน
ของเราอยากได้แบบชั้นตาชัดๆ ตาจะได้ดูหวานๆค่ะ เท่าที่เคยอ่าน นานๆไปเดี๋ยวชั้นตาก็จะตกลงมา
เราเลยทำชั้นตาชัดๆเผื่อไว้ดีกว่าค่ะ จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลาแก้และเจ็บตัวอีกหลายๆครั้ง

หลังทำตา 2 ชั้นมา บวมน้อยมากๆเลยค่ะ แทบไม่บวมหรือเขียวช้ำเหมือนของคนอื่นๆเลย
เราทำตามคำแนะนของคุณหมอทุกอย่าง และก็ดูแลตัวเองเป็นอย่างดีเลยค่ะ ทั้งเรื่องอาหารการกิน การดูแลแผล
ในช่วง 3 วันแรกประคบเย็นบ่อยๆค่ะ จะช่วยในเรื่องของอาการบวมได้ดีมากๆค่ะ ซึ่งเราประคบทุกชั่วโมงเลย

ตอนนี้ก็ทำตามาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ ชอบชั้นตาตอนนี้มากๆค่ะ ไม่อยากให้ยุบลงกว่านี้เลย 555
แต่คุณหมอบอกว่าจะยุบลงกว่านี้อีกนิดหน่อยค่ะ เดี๋ยวเราจะมาอัพเดทให้ดูอีกนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้