ดู: 3689|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] #เพราะนึกคึกอยากจะทำจมูกแท้ๆ ประสบการณ์ครั้งแรกในชีวิต

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CherryTany เมื่อ 2017-6-22 13:26

โดยจริงๆแล้วเราเองก็ไม่ค่อยจะสันทัดเรื่องศัลยกรรมสักเท่าไหร่นะคะ (เฮ่ๆ) แต่ก็ไม่ได้แอนตี้นะ?

มองว่าเป็นเรื่องธรรมดาสำหรับยุคสมัย 4G อย่างปัจจุบัน(เฮ่ๆ ) คือส่วนใหญ่ที่เห็นร้อยละ 80 เปอร์เซ็นของคนที่ไปทำศัลกรรมมาก็จะออกมาค่อนข้างจะดูดีนะ(แต่ไม่เคยถามว่าเค้าหมดไปเท่าไหร่ 55)

ส่วนตัวเราเองก็เริ่มต้นจากตรงนี้แหละ  “ เห็นคนใกล้ตัวไปทำ(จมูก)มา…เท่านั้นแหละ!!! เกิดเป็นเรื๊องงงงง..! (เสียงสูงมาก)

และก่อนอื่นเลย...ถ้ามองจากองค์ประกอบบนหน้าเราเอง (ส่วนตัวคิดว่า : ที่แม่ให้มามันก็ดีอยู่แล้วนะ?? เดินไปไหนหมาไม่เห่าก็เริศสุดแล้ว)

#ไม่สวยแต่พอ(อดทน)ดูได้ 55

ไม่เคยมองเห็นถึงข้อผิดพลาดบนใบหน้าของเรา (ยกเว้นน้ำหนักตัว ฮิฮิ)
ไม่เคยมองว่าตัวเองไร้ดั้ง (แค่คิดว่ามีน้อยกว่าคิมเบอร์ลี่นิดเดียวเอง เฮะๆ)
จะมงจมูกก็ไม่ได้บานอะไร? (อย่างนี้เค้าเรียกว่า ดะ ดะ ดูดดดทรัพย์/เห็นแม่บอกว่างั้นนะ ฮึๆ)

แต่เพราะความบังเอิ๊นนน..บังเอิญ(ชะตาลิขิต)ให้ได้มาป๊ะกันแฮ๋มกับพี่สาวที่สนิทๆกัน(แต่นานๆเจอกันที เอ๊ะยังไง??)
เธอเปลี่ยนไปมากกก จากผู้หญิงที่ดูธรรมด๊าธรรมดา เป็นกุลสตรีที่ประดุจผ้า(ยับ)พับไว้ เธอสวยยย..เธอดูดีมีออร่า...เฉียบคมบาดใจ

เท่านั้นแหละ! คนอย่างเราไม่นิ่งนอนใจ รีบตรงเข้าไปแล้วกระซิบเบาๆว่า.. “ไปทำจมูกมาใช่ไหมมมมม!!!” (ขี้หูแทบทะลัก)
คำถามที่ 2 ตามมาอย่างติดๆเลยคือ “ไปทำมาเท่าไหร่อ่ะ!!!”

แต่ยิ่งมองก็ยิ่งชอบบบ..ทำยังไงละทีนี่???

#พี่กู(เกิ้ล)ซิค่ะ ช่วยได้...
#เสิร์ซเลยค่ะ!! อย่าได้รีรอ ex.รีวิวทำจมูก, 5 อันดับหมอศัลยกรรมจมูก,รีวิวชื่อ(คุณหมอต่างๆ)..บลาๆๆ

สุดท้าย มาลงเอยที่คุณหมอที่คนพูดถึงในเรื่องฝีมือดีที่สุด/มีข้อเสียน้อยสุด จากที่นั่งเปรียบเทียบกันในข้อแตกต่างของคุณหมอแต่ละท่านแล้ว

ตัวเราเองตัดสินใจเป็นคุณหมอนพรัตน์ค่ะ  (ชื่อจริงของคุณหมอนะคะคุณหมอนพรัตน์ รัตนวราห)
(คิดในใจว่า..เอาวะ! เสี่ยงดูสักตั้ง)
และจากที่ตามอ่านรีวิวต่างๆมาทำใจเลยค่ะ คิวต้องยาววววแน่ๆ) ทำไงดีละคราวนี้????

เช้าวันรุ่งขึ้น...โทรเลยค่ะ!! รออะไร?!!

คำถามแรกหลังจากที่โอเปอเรเตอร์(คนสวย)รับสาย  เรา : “ขอโทษนะคะ...ไม่ทราบว่าคิวคุณหมอเร็วสุดนี้ประมาณเดือนไหนคะ?”

โอเปอเรเตอร์(คนสวย) : วันศุกร์นี้ค่ะ (วันนี้วันจันทร์)
เรา : ห๊า!!! ศุกร์นี้เลยหรอคะ?????
เรา : “นึกว่าคิวจะยาวซะอีก?”
โอเปอเรเตอร์(คนสวย) : “พอดีมีคนไข้เค้าเพิ่งแคนเซิลไปค่ะ”

....เท่านั้นแระ....นกแอร์ช่วยคุณได้ค่ะบินตรงไปเลยยยยยคร่า แบบว่าเดี้ยนเป็นเด็ก(บ้าน)นอกอะนะฮ๊ะ

#ชักจะพล่ามนานไปซะหน่อยแระ เฮะๆๆ ย่อๆเลยละกันนะคะ

เราตัดสินใจเดินเค้าไปพบคุณหมอในวันนั้นเลยค่ะ(ในใจกะเออๆลองคุยดูก่อน ยังไงก็ค่อยว่ากัน)
แต่ด้วยเวทมนต์(แฮรี่พอเตอร์) ตัดสินใจอย่างไม่รอรี “คุณหมอค่ะ หนูขอทำวันนี้ได้เลยไหมคะ?) 555 ขำตัวเอง คุณหมอน่ารักมากกกกกก.. คุยเป็นกันเองสุดๆ แถมยังร้องเพลงให้ฟังทำเอาเราเคลิมมมม..ลืมกลัวเจ็บไปเลย ฮิฮิ จากที่เราเป็นคนที่เกรงๆกล้าๆกลัวๆ(คิดในใจ..จะเจ็บไหมน้ออ??,หมอจะดุกูไหมเนี้ย??ฯลลลฯ) ตัดสินใจทำอย่างไม่รีรอเลยค่ะ ถ้าเรามั่นใจในฝีมือคุณหมอแล้ว...อย่างอื่นก็ไม่มีอะไรที่น่าเป็นห่วงแล้วค่ะ (ส่วนเรื่องราคา...คิดว่าทุกคนคงอยากรู้กัน?? อันนี้เราขอไม่เฉลยนะเก็บไว้ให้เป็นการบ้านเอาละกัน อิอิอิอิ...) แค่ส่วนตัวเราคิดว่ามันคือการทำศัลยกรรมครั้งแรกของเราและมันจะอยู่ติดตัวเราไปตลอดจน..(ชีวาวาย) ดังนั้นเราคิดว่าเราควรเลือกสิ่งที่ดีที่สุดและมั่นใจในประสบการณ์ของคุณหมอค่ะ บวกด้วยเครื่องมือผ่าตัดกับสิ่งอำนวยความสะดวกในโรงพยาบาล เราให้คะเเนน 120เต็มร้อยค่ะ 555 นึกว่าตัวเองกำลังถ่ายทำหนัง resident evil ภาค 10 อยู่ห้องผ่าตัดเทคโนโลยีล้ำเวอร์ ทุกอย่างดูอินเตออออฝุดๆ (อ๋อ..ลืมบอกค่ะ เราผ่าตัดแบบใช้กระดูกหลังหูนะคะ)

#ภาพก่อนขึ้นเขียง(รอขายวันไหว้เจ้า)

**ไม่ต้องถามนะคะว่าหน้าไปโดนอะไรมา..พอดีเป็นคนกระเเด(ก)ค่ะ

#เกิดมาสวยทึกและบึกบึน (ขับรถกลับบ้านเองจร้า)

#เอาแล้วไงสิ่งที่ฉันเคยเห็นแต่ในรีวิวกำลังจะเกิดขึ้นกับฉัน

ช่วยด้วยยย...หนูโดนซ้อม!!!! (ซ้อมสวยไว้ก่อนรอแผลหาย เฮอะๆๆ)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-22 02:38:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CherryTany เมื่อ 2017-6-22 03:21

ต่อๆๆๆ ค่ะ

#ครบ 7 วันนัดตัดไหม (แต่เรามาตั้งแต่วันที่ 6)
#แม่บอก : เพิ่งรู้ว่าเรามีเชื้อแขก??  (แม่..!! ร้องไห้หนักมาก )

#ผ่านไป 10 วัน ตายเเระต้องออกงานทำไงดี???
(รองพื้นค่ะๆๆ มีเท่าไหร่โบกเข้าไปค่ะ!!)

**ที่เห็นนั้นจมูกนะคะ ไม่ใช่สันเขื่อน

#หลังจากทำมา 2 สัปดาห์ (เข้าที่เร็วมากกก มีเเต่คนเเปลกใจ)

เอ๊ะ!! ไหนหมา? ไหนคน??? (มันก็ยังเห็นเป็นสันอยู่หน่อยๆ)

#หลังทำมาครบ 1 เดือน เเอ่น แอ้น แอ๊นนนน....

(นอนเฝ้าบ้านเบาๆ)

#ตอนนี้ทำมาครบ 5 สัปดาห์ (ภาพปัจจุบัน)

#งานหน้าเริ่มมาค่ะ

**อาจจะดูริษยาหน่อยๆนะคะ 555 เห่อลิปสติกใหม่ค่ะ

#ภาพล่าสุดสดๆร้อนๆเมื่อเช้า

***ทนดูกันหน่อยละกันนะคะ อิอิ***

ส่วนตัวเเล้วการทำศัลยกรรมขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอย่าง จะออกมาสวยหรือไม่สวย? ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของตัวเราเอง (คนอื่นจะมองว่าดีขึ้นหรือเเย่ลงเราไม่รู้??) เเต่เเค่เรา Happy (กับการถ่ายรูปขึ้น) ก็พอใจเเล้ว เฮ่ๆๆๆ

ฺํฺ BYE

หนูเป็นเหมือนพี่เลยค่ะ มั่นหน้าว่าพอใจที่แม่ให้มา แต่ตอนนี้หนูอยากได้จมูกแบบนี้  หาข้อมูลวนไปค่ะ  จะอ้วกแล้ว ไม่รู้จะเลือกที่ไหนดี
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-22 13:02:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Suputson ตอบกลับเมื่อ 2017-6-22 08:37
หนูเป็นเหมือนพี่เลยค่ะ มั่นหน้าว่าพอใจที่แม่ให้มา แ ...

สู้ๆจร้าา..พยายามเลือกดูคุณหมอที่ดูเเลหลังการทำด้วยจะดีมากเลย
ประสบการณ์เเละฝีมือคุณหมอก็สำคัญ ลองหาข้อมูลดูนะคะ เป็นกำลังใจให้จร้าา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้