ดู: 18965|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูกกับหมอดาด้า แห่ง We clinic ค่าาา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Thanaphorn.b เมื่อ 2017-6-21 13:42

สวัสดีค้าาาา เราอันอันเองนะ : D เขียนครั้งแรกอาจจะงงๆหน่อยนะ ฮ่าๆ ขอมาแชร์ประสบการณ์ทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตให้เพื่อนๆ ได้ฟังกัน เผื่อใครที่ไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อนเหมือนเราจะได้ไม่กลัวกัน …

ภาพก่อนการทำจมูก

อันนี้คือสภาพหน้าของเราก่อนตัดสินใจไปทำศัลยกรรม ซึ่งนั่นก็คือ “การทำจมูก” นั่นเองค่ะ ด้วยความที่เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต เราจึงหาข้อมูลและทำการบ้านมาอย่างดีมาก ทั้งคุณแม่และเราช่วยกันหาคุณหมอดีๆ จนมาได้ข้อสรุปมาคุยกันแล้วว่า คุณแม่อยากให้ทำกับคุณหมอดา เพราะว่าเพื่อนคุณแม่เคยทำกับคุณหมอซึ่งสวยและบริการดี คุณภาพดี คุณหมอเก่งจริงๆ รวมถึงรีวิวต่างๆ ก็มีแต่จมูกสวยๆ ทั้งนั้นเลย บอกก่อนว่าคุณหมอดาที่ WE Clinic แถวๆ สะพานควายนะคะ เราก็นำชื่อคุณหมอและคลินิกไปสืบต่อและเช็ครีวิวอีกสักนิด โดยส่วนตัวก็ชอบทรงด้วยค่ะ จึงไม่รีรอ ตัดสินใจบอกคุณแม่ว่าจะทำที่นี่ คุณแม่ก็เลยพาไปปรึกษาคุณหมอและทำการจองคิวค่ะ

คลินิกอยู่ใต้คอนโดที่ชื่อว่าเอ็มบีแกรนด์ โลโก้คลินิกใหญ่ๆ แต่เข้าไปด้านในดูเล็กๆ เนื่องจากคนไข้เยอะมาก กว่าจะได้คิวปรึกษากับคุณหมอก็นานพอตัวแล้วค่ะ มีพี่พยาบาลมาวิเคราะห์จมูกของเราก่อนว่าอยากได้แบบไหน ทรงอะไร และปัญหาของจมูกเราเป็นยังไง พี่เค้าก็บอกแล้วว่าเนื้อจมูกน้อย และช่วงปลายมีความบาง เกรงว่าจะทำให้โด่งมากไม่ได้ ซึ่งเราก็แอบเซ็งนิดๆ จนกระทั่งคุณหมอดามาให้คำปรึกษาด้วยตัวเอง คุณหมอก็ได้กล่าวเหมือนที่พี่พยาบาลพูดไว้ว่า ปัญหาคือเนื้อเราค่อนข้างน้อย แต่คุณหมอจะพยายามทำให้ดูโด่งเท่าที่ทำได้ให้ จากนั้นคุณแม่ก็ปรึกษาคุณหมอเพิ่มเติมเรื่องขั้นตอนการทำต่างๆ การดูแลตัวเอง ซึ่งขนาดคุณหมอดูยุ่งๆ แต่คุณหมอก็นั่งคุยและให้คำปรึกษากับคุณแม่แบบไม่รีบร้อนเลยค่ะ น่ารักมากๆ > <

ภาพขณะปรึกษา
เมื่อปรึกษา จ่ายเงินจองคิวเป็นที่เรียบร้อย ก็ถึงคิวของเราในการทำ มาด้วยสภาพจิตใจที่กล้าๆ กลัวๆ เพราะที่นี่เค้าจะไม่ให้สลบ แต่จะแค่ให้มึนๆ เท่านั้น เราก็กลัวว่าจะยังเจ็บอยู่ดี แต่คุณหมอดาก็พยายามชวนคุยนู่นนี่จนทำให้เราลืมความเจ็บไปได้บ้าง เริ่มมึนหน่อยๆ คุณหมอก็ฉีดยาชา ตอนนั้นยังรู้สึกเจ็บๆ นิดนึง แต่พอฉีดเสร็จทีนี้ก็ไม่รู้เรื่องแล้วค่ะ ไม่มีความรู้สึกอะไรเลย ชาไปหมด แต่รับฟังสิ่งที่คุณหมอบอกได้ตลอด คุณหมอบอกว่าคุณหมอจะพยายามทำให้โด่งและเชิ่ดสูงขึ้นแบบธรรมชาติ อาจจะทำได้ไม่มาก และไม่อยากเสี่ยงเพราะกลัวผลข้างเคียงที่จะตามมาในอนาคต คุณหมอเลยขอตะไบจมูกเพื่อทำให้แกนจมูกและฐานจมูกดูเรียวและเล็กลงแทน จมูกจะได้ดูยาวขึ้น และมีมิติขึ้น ตอนนั้นปล่อยคุณหมอออกแบบทรงและทำเลยค่ะ เชื่อในคุณหมอมาก ทั้งจากปากเพื่อนคุณแม่เองและรีวิวต่างๆ ที่ดูมาเกือบร้อยรีวิว

ภาพคุณหมอขณะผ่าตัด

พอผ่าครบก็ใส่เฝือกจมูกเพื่อป้องกันการกระแทกและป้องกันทรงจมูกเบี้ยวค่ะ คุณหมอจะให้เข้ามาฉีดยาลดบวมและลดอักเสบหลังผ่าทุกวัน ประมาณ 2-3 วัน จากนั้นก็ให้ทานยาที่ให้ไปอย่างสม่ำเสมอ ทำแผล เช็ดแผลเองให้สะอาด พอแผลแห้งก็มาตัดไหมด้วยพี่พยาบาล มือเบามากกก ยอมรับว่าตลอดการทำไม่เจ็บเลย ไม่เหมือนที่จินตนาการไว้สักนิด ตอนแรกกลัวแทบตาย สุดท้ายไม่เจ็บ คุณหมอใจดี

หลังผ่าตัดวันที่4

ภาพหลังผ่าตัด 7 วัน ถอดเฝือกแล้วค่ะ : )

ภาพหลังผ่าตัด 2 อาทิตย์ เข้าที่เรียบร้อยค่ะ

รูปปัจจุบันค่ะ

แถมพอเข้าที่แล้วทรงก็สวยมาก ขนาดไม่รู้ว่าจะทำทรงอะไร ให้คุณหมอออกแบบให้ยังสวยเลยค่ะ ได้ตรงตามที่ใจต้องการและรู้สึกว่ามันธรรมชาติมากค่ะ เพื่อนๆ สนใจแห่ไปจองคิวกันลึ่มมมม ที่สำคัญที่เราพอใจ คือ แผลดูแลรักษาง่ายมาก มือคุณหมอเบา เรื่องช้ำบวมหายเร็วมาก เข้าที่เร็วสุดๆ และมีการบริการการดูแลภายหลังการผ่าตัดตลอด อันนี้ยอมรับเลยว่าคุณหมอใส่ใจทุกเคสจริงๆ ใครที่กลัวการผ่าตัด แล้วได้มาอ่านของเรา จะบอกให้เลยว่าทนเจ็บแค่ยาชา ที่เหลือก็สบายแล้วค่ะ ไม่มีอะไรเจ็บไปกว่าการที่เราไม่สวยแล้ว อดทนนะคะ

สวยมาก เข้ากับรูปหน้ามากเลยค่ะ ติดตามคุณหมอมาได้ซักพักแล้วและจะติดตามไปเรื่อยๆค่ะ
สวยคร่า เห็นแล้วอยากทำมั่งเลยยย

แสดงความคิดเห็น

ลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอได้เลยค่าาา คุณหมอน่ารัก ใจดีสุดๆ  โพสต์ 2017-6-22 13:37
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-22 13:35:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ratanamol_551 ตอบกลับเมื่อ 2017-6-22 00:02
สวยมาก เข้ากับรูปหน้ามากเลยค่ะ ติดตามคุณหมอมาได้ซักพักแล้วและจะติดตามไปเรื่อยๆค่ะ

ขอบคุณค่าาาา ปลื้มมากเลย
สวยมากก...ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้