ดู: 1246|ตอบกลับ: 0

[ปลูกผม] ปลูกผม...วิธีจัดการปัญหาหัวล้านขั้นสุดท้ายของผม

[คัดลอกลิงก์]
ปลูกผม...วิธีจัดการปัญหาหัวล้านขั้นสุดท้ายของผม

สวัสดีครับทุกท่าน ขออกตัวก่อนว่าผมเป็นคนพิมพ์ไม่ค่อยเก่ง แต่ผมอยากแบ่งปันเรื่องราวการปลูกผม ที่ผมได้ไปทำมาครับ อย่างที่เห็นในรูปว่าผมมีปัญหาหัวล้าน ไม่ใช่แค่หัวเถิกนะครับ แต่หัวล้านเลยล่ะ เหมือนเป็นกรรมพันธุ์ตั้งแต่สมัยรุ่นปู่ รุ่นตาแล้วครับ พออายุมากขึ้นผมก็เริ่มร่วงเป็นใบไม้เลยครับ หนังศีรษะก็มันมากอีกด้วย จนปัจจุบันก็อย่างที่เห็นครับ หัวล้านแบบไม่ทันตั้งตัว

ผมบอกตามตรงเลยว่ากังวลใจมากครับ แต่ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ พยายามหาวิธีต่างๆ ที่จะทำให้ผมของผมกับคืนมา ก็ไปเจอหมอยาแผนโบราณที่หนึ่ง เขาบอกว่าช่วยให้ผมขึ้นใหม่ได้ ผมก็ลองกินยาที่เขาแนะนำมา แต่ก็ไม่ได้ผลเหมือนโดนหลอกกับประสบการณ์ครั้งแรกที่รู้สึกไม่ดีเลยเอาจริงๆ แต่ก็ยังคิดและลองหาทางออกอื่นๆไว้ครับ คนไหนว่าอะไรดีผมก็ลองหมด แต่ผมแค่ดูแข็งแรงขึ้น ส่วนที่ล้านอยู่ ก็ยังล้านต่อไป หมดไปก็หลายหมื่นแต่สิ่งที่ได้เหมือนโยนหินถามทาง ไม่ตอบโจทย์ผมบนหัวซักอย่างเลยล่ะครับ

สุดท้าย คือ การปลูกผมครับ ที่ตอนแรกไม่อยากทำเพราะกลัวไม่ได้ผลจริงๆ อีกอย่างราคาก็ค่อนข้างสูงด้วย แต่มีครั้งหนึ่งผมได้เห็นรูปดาราคนหนึ่ง (ต้องขออภัยที่ผมจำไม่ได้) ได้ไปปลูกผมมาแล้วเห็นผลจริง ทีนี้ผมก็เริ่มสนใจขึ้นมาครับ ปลูกผมที่ไหนถึงจะดี คำถามนี้อยู่ในหัวของผมตลอดเพราะกลัวโดนหลอกครับ เข็ดกับหลายอย่างที่ผ่านมาจริงๆ ผมก็เลยเริ่มหาข้อมูล และลองไปปรึกษาดูครับ

ปรึกษาจนเจอคลินิกหนึ่งแถวสยาม ชื่อมาสเตอร์พีซ คลิกนิกครับ (ถ้าผิดกฎบอกผมได้นะครับ) เป็นคลินิกที่ผมค่อนข้างรู้สึกชอบเพราะข้อแรกเลยคลินิกที่นี่ดูสะอาดมาก มีคนเข้ามาทำศัลยกรรมเยอะครับ (ที่คลินิกนี้เป็นคลินิกศัลยกรรมครับ) ข้อที่สองคุณหมอดูมีความรู้ น่าเชื่อถือ สามารถตอบคำถามเรื่องผมได้เยอะมากครับ ไม่ทำเหมือนหงุดหงิดหรือรำคาญใส่ผมเลย และข้อที่สามพนักงานที่นี่ดูแลดีมากๆครับ ดูแลผมทุกขั้นตอนตั้งแต่เข้าคลินิก จนพบหมอเลยครับ อยู่ประกบตัวต่อตัวเลยล่ะ

ตอนเข้ามาปลูกผมครั้งแรกในชีวิต บอกเลยว่ารู้สึกกลัวมากกว่าตื่นเต้น คือ กลัวผมไม่ขึ้น กลัวออกมาแล้วไม่ดี คิดเยอะมากครับ ระหว่างทำก็คิดไปต่างๆ นานา แต่คุณหมอก็ชวนคุยเรื่อยๆ จนผมเลิกคิดฟุ้งซ่านครับ ปลูกผมเสร็จก็กลับบ้านได้เลย ไม่ต้องนอนพักฟื้นครับ ทางคลินิกจะให้ยามาทาน พร้อมกับคำแนะนำในการดูแล และนัดวันเข้ามาดูผลว่าผมขึ้นหรือครับ

สำหรับผม ผมขึ้นมาได้ 3 เดือนแล้ว ผมยาวเร็วอยู่ครับ ผมอาจจะไม่ได้หนาอย่างที่คิด เพราะผมของผมค่อนข้างอ่อนแอและบาง คุณหมอก็ให้ทานวิตามินและยาบำรุงเส้นผมให้หนาและแข็งแรงมากขึ้น ถ้าถามถึงความพอใจ ผมขอตอบเป็นรีวิวที่ผมนั่งพิมพ์มาทั้งหมดเลยครับ ว่าพอใจแค่ไหน มีเรื่องดีๆ ผมก็อยากแบ่งปันกันครับ ถ้ามีโอกาสผมจะเอารูปมาเพิ่มให้ดูถึงการเปลี่ยนแปลงนะครับขอบคุณครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้