ดู: 974|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สวยวัวตายควายล้ม เสริมหน้าอก รพ.เลอลักษณ์ ชะนีแท้ๆยังอาย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PP.pekanya เมื่อ 2017-6-1 11:27

สวัสดีค่ะ หนูชื่อ “พีพี” พีกัญญา บุญวงษ์  เน็ตไอดอล สาวประเภท2 ค่ะ วันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมเสริมหน้าอกค่ะ “งานนม” จริงๆ พีทำมานานแล้วค่ะ ที่เพิ่งจะมารีวิวเพราะว่ามีหลายคนถามเข้ามา ไม่ว่าจะเป็นหญิงแท้ หรือ สาวประเภทสองถามตลอดว่าทำนมที่ไหน คือนมสวยมากๆ เหมือนนมจริงเลย

เริ่มจากก่อนทำค่ะ (มีรูปประกอบ)

ก่อนที่จะตัดสินใจเสริมหน้าอกหาข้อมูลจากเพื่อนๆ ค่ะ ตอนั้นที่เด่นๆ จะเป็นคลินิกย่านประตูน้ำ และ โรงพยาบาลย่านพระราม 5 ก็คือเลอลักษณ์ พีได้ดูรีวิวจากเพื่อนๆ ที่เคยทำมาก่อน หลายเสียงแนะนำให้ทำในโรงพยาบาลค่ะ เพราะมีความปลอดภัยมีมาตรฐานมากกว่า ก็เลยตัดสินใจเลือก รพ.เลอลักษณ์

ไม่รอช้าค่ะ เพราะความสวยรอไม่ได้ ตัดสินใจแล้วโทรมาจองคิวทำเลยค่ะ ทางโรงพยาบาลจะมีการโทรมาคอนเฟิร์มวันเวลาผ่าตัด และแจ้งรายละเอียดค่าใช้จ่ายรวมทั้งการเตรียมตัวก่อนผ่าตัด เพราะเราต้องนอนพักฟื้นที่โรงพยาบาล 1 คืนค่ะ

วันผ่าตัดบอกเลยว่าไม่กลัวเลย เพราะคนอื่นทนได้เราก็ต้องทนได้ กายพร้อมใจพร้อม ก่อนผ่าตัดจะมีการตรวจร่างกายก่อนเพื่อความปลอดภัย พอผลผ่านเจ้าหน้าที่ก็ส่งเราพบหมอ คุณหมอกิตติศักดิ์ ดูใจดีเป็นกันเองมาก หมอแนะนำให้ใส่ซิลิโคนยี่ห้อ Allergan เพราะเราตัวเล็กมากๆ น้ำหนัก 41 สูง 158 บอกหมอว่าอยากได้ใหญ่แต่ขอแบบพอดีตัว ไม่ใหญ่เวอร์เกินไป หมอบอกไซส์ 350 cc กำลังดี

เสร็จขั้นตอนการเตรียมตัวทุกอย่างแล้ว เจ้าหน้าที่ก็จะส่งเราไปรอที่ห้องพัก เป็นวีไอพี (ไม่ต้องมานอนรวมกันเหมือนที่อื่นนะคะ) วันนั้นคนมาทำหน้าอกค่อนข้างเยอะ ก็เลยรอคิวนานหน่อย พอใกล้เวลาผ่าตัดพยาบาลจะมาวัดความดันอีกที พร้อมทั้งมาให้น้ำเกลือ แป๊ปเดียวก็มีเจ้าหนืที่มารับลงไปห้องผ่าตัด รู้สึกจะมีห้องผ่าตัดหลายห้องเลยค่ะ เพราะเป็นโรงพยาบาลใหญ่ สัมผัสได้ถึงความมีมาตรฐาน

เข้ามาในห้องผ่าตัดมีคนมาทำความสะอาดบริเวณหน้าอก แล้วเราก็สลบไปเลย ไม่รู้เรื่องอะไรเลย จนกระทั่งกลับมาอยู่ห้องพักที่เดิม เริ่มมีสิติ พยาบาลบอกทำเสร็จแล้วน้า จะมีอาการปวดๆ ตึงๆ หน้าอกเป็นอาการปกติ จะค่อยๆ ดีขึ้นถ้ามีอะไรให้ช่วยให้กดปุ่มขอความช่วยเหลือได้ตลอด  ตอนนั้นรู้สึกดีใจค่ะที่ฟื้นแล้ว อิอิ ส่วนความเจ็บปวดบอกตามจริงว่าอยู่ในระดับที่เราอดทนได้ ไม่ได้ถึงขนาดที่ทนไม่ไหว

วันต่อมมาหมอมาเยี่ยมแล้วให้กลับมารักษาตัวต่อที่บ้าน อีก 5 วันให้มาถอดผ้า ช่วงเวลาที่รอรู้สึกว่าเวลาเดินช้ามากๆ จริงๆ อยากจะถอดผ้าเร็วๆ อยากเห็นหน้าอกมากๆ ค่ะ แต่พอมาถอดผ้าแล้วก็ไม่ผิดหวังค่ะ หน้าอกสวยสมใจไม่มีปัญหาอะไร แรกๆ ยังบวมรูปทรงอาจจะยังไม่ชัดเจน แต่พอเวลาผ่านไปเราเริ่มนวดก็จะเข้ารูปทรงสวยมากขึ้น ชิดกันมากขึ้นค่ะ

ชีวิตหลังจากที่มีนมแล้วบอกเลยว่า “ชีวิตดี๊ดี” เหมือนมีอะไรมาเติมเต็มส่วนที่ขาดหายไป พอมีนมแล้วส่งผลให้เรามีความเป็นผู้หญิงมากขึ้น สวยขึ้น รูปร่างดีขึ้นเพราะขนาดหน้าอกเหมาะสมกับตัวเรามากๆ มีความเนียนนี ไม่โป๊ะ ดูเหมือนนมจริง แล้วเรื่องแผล พีเลือกเปิดแผลตรงรักแร้ ทุกวันนี้แผลเนียนมากเหมือนไม่เคยมีรอยแผลมาก่อน เพอร์เฟ็คเอ๊กซ์ตร้ามากมาย

สามารถดูรูปเพิ่มเติมได้ที่ FB : พีกัญญา บุญวงษ์

ต้องนวดบ่อยไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้