ดู: 1599|ตอบกลับ: 1

[ทำตาสองชั้น] ตาสองชั้นคู่ใหม่ แผลยาวสวย เนียนกริบ งานคุณภาพกับคุณหมอกลวัชร์ DRK

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammy_001 เมื่อ 2017-5-31 15:47

สวัสดีค่ะหลังจากนั่งอ่านรีวิวอยู่นาน วันนี้จะก็จะมาขอรีวิวเองเลยละกัน

แชร์ประสบการณตั้งแต่ผ่าตัดเสร็จ จนอัพเดตถึง 1 เดือนให้ดูกันค่ะ

ก่อนอื่น.. เราเป็นคนที่ตาสองชั้นอยู่แล้วค่ะ แต่ชั้นตาไม่ชัด
ทำให้ตาดูเศร้า และทำให้หน้าดูมีอายุค่ะ เลยดูตาไม่ค่อยสวยค่ะ
และยิ่งเห็นตอนนี้เห็นคนนิยมมีตาสองชั้น เส้นตาชัดๆ  
แค่ทำตาก็ดูเด็กลงมากเราก็เลยอยากมีบ้างค่ะ

มาดูรูปก่อนทำกันนะคะ ว่าเป็นยังไง

ตาดูไม่สดใสเอาซะเลย ดูเศร้าๆ บอกไม่ถูก ทำให้หน้าดูแก่ อันนี้ยอมรับเลยจริงๆ

ตัดสินใจหาข้อมูลที่จะทำตาแบบจริงจัง เพราะดูรีวิวมาหลายที่แล้วยังไม่ค่อยโดนใจเลย
แผลไม่สวยบ้าง ชั้นตาใหญ่หนาดูหลอกตาเกินไปบ้าง ดูมาหลายที่จนตาลาย
จนมาเจอรีวิวของที่ DRK ทำตากับคุณหมอกลวัชร์ แบบกรีดยาว
เลยเข้าไปอ่านรีวิวของที่คลินิกมาค่ะ สรุปเข้าไปดูมาคือถูกใจแผลมากๆ
แผลเย็บสวยทุกเคสเลยค่ะ จากรีวิว รอยเย็บไม่น่ากลัวเหมือนคลินิกอื่นๆ เลย
และไปศึกษาประวัติคุณหมอมา คุณหมอมีดีกรี แน่นเชียวค่ะ
เป็นหมอศัลยกรรมตกแต่งโดยตรงและยังเป็นผู้บริหารคลินิกอีกด้วย ประสบการณ์แน่นๆ เลยค่ะ

เมื่อถูกใจเราก็ไม่รอช้าค่ะ โทรไปสอบถามที่คลินิกเลย คุยกับเจ้าหน้าที่ไปมา
ก็นัดคิวเข้าไปพบคุณหมอค่ะ คุณหมอคิวแน่นจริงค่ะ รอคิวนานเลยค่ะ
วันไปพบคุณหมอนั่งรอคิวนานมากๆ ค่ะ กินน้ำก็แล้ว กินขนมรอก็แล้ว รอวนไปค่ะ
เราก็ถามแล้วถามอีก ว่าจะถึงคิวหรือยังคะ เพราะรอคิวนานค่ะ  เริ่มเซ็งนิดนึงแล้ว

แต่เจ้าหน้าที่ก็ยังดีค่ะ คอยมาเทคแคร์ตลอด และแล้วก็ถึงคิวที่รอนานมานานค่ะ
เข้าไปคุยกับคุณหมอ คุณหมอถามว่าอยากได้ตาสองชั้นแบบไหน มีแบบในใจมั้ย
เราก็ตอบว่าไม่มีค่ะ อยากให้คุณหมอดีไซน์และออกแบบมาให้เข้ากับเรามากที่สุด
คุณหมอก็วัดชั้นตา ให้ดู ว่าทำออกมาประมาณนี้ดีไหม จะสวยดูเป็นธรรมชาติและเข้ากับเรา  
รับรองว่าชั้นตาไม่ตกแน่นอน เพราะเป็นเทคนิคการกรีดแผลยาว อยู่ได้นาน ถาวร
ไม่ต้องกลัวชั้นตาหลุด  คุณหมอให้คำแนะนำดีมากๆ ค่ะ ตรงไปตรงมาดี ใส่ใจคนไข้ดี
ถึงจะพูดสั้นๆ เร็วไปหน่อย แต่ก็กระชับได้ใจความชัดเจนดี

เอาละค่ะ ถึงเวลาวางเงิดมัดจำ ตัดสินใจแน่แท้แล้วว่าทำตาสองชั้นที่นี้อย่างแน่นอน

ขอข้ามมาถึงวันผ่าตัดเลยนะคะ บอกเลยว่าตื่นเต้นมากค่ะ วันผ่าตัด เจ้าหน้าที่บริการดีค่ะ
ดูแลอย่างดีตั้งแต่เปลี่ยนเสื้อผ้า จนมาถึงเตียงผ้าตัด น่ารักทุกคนเลยค่ะ ชวนคุยตลอด
เพื่อให้เราคลายกังวล ก็นอนรอคุณหมอสักพักค่ะ พอคุณหมอเท่านั้น ใจนี่เต้น
ไม่เป็นจังหวะเลย 55555 ก็คนมันเสี่ยวอะเนอะ คุณหมอก็น่ารักค่ะ มีเปิดเพลงให้ฟังด้วยนะคะ
ให้บรรยากาศผ่อนคลาย เอาละค่ะ ช่วงเวลาสำคัญการลงเข็ม ฉีดยาชา
บอกเลยว่าเจ็บนิดเดียวจริงๆ ค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ นอนสบายๆ
แต่เราก็จะมีเสี่ยวๆ บ้างนะคะ เพราะจะรู้สึกตัวตลอดเวลา แต่แค่ไม่รู้สึกเจ็บค่ะ  
จำได้ว่าใช้เวลาผ่าตัดไม่เกิน 1 ชั่วโมงค่ะ คุณหมอแกชำนาญและว่องไวจริงๆ ค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ ออกจากห้องผ่าตัด สดๆ ร้อนๆ ก็ตรงดิ่งไปถ่ายรูปเก็บไว้เลยค่ะ
เจ้าหน้าที่ถ่ายเก็บเอาไว้ เราเลยไปขอมาเลยค่ะ

นี่ค่ะ แผลผ่าตัดหลังทำ สวยมั้ยคะ แผลดีมาก บอกเลย งานละเอียดจริงๆ แผลสวยมาก
ยอมรับเลย ต่างจากที่เราดูที่คลินิกอื่นๆ เลย ที่แบบเหมือนหอยแครงอะไรประมาณนั้นค่ะ
แต่คือแผลของคุณหมอดีมาก กริบมาก งานละเอียดจริงๆ ส่วนรอยฟกช้ำนั้นต้องมีแน่นอนค่ะก็เป็นเรื่องปกติ
ก็ดูแลตามคำแนะนำของคุณหมอและเจ้าหน้าที่อย่างเคร่งครัดไปค่ะ ทานยา ทายา
หมั่นประคบเย็นเข้าไว้ ก็จะยุบบวมตามลำดับค่ะ

เราลืมถ่ายช่วงแรกเอาไว้ แต่ถือว่าเคสเราบวมไม่เยอะเลยค่ะ
เพราะปฏิบัติตามที่เจ้าหน้าที่และคุณหมอบอกเป็นอย่างดี

แต่เอารูปอัพเดต วันที่ 7 มาฝากกันค่ะ ผ่านไป 7 วันแล้ว บอกเลยดีมากๆ ชั้นตาสวยแผลดี
ถึงยังบวมอยู่บ้างแต่โดยรวมแล้วพอใจสุดๆ ค่ะ  เป็นไหมละลายค่ะ สบายมากๆ
ไม่ต้องไปตัดไหม บอกเลยว่าแอบแต่งหน้าตั้งแต่ 5 แรกแล้วค่ะ แต่แต่งบางๆ เพราะตาเรายังบวมอยู่

เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-31 15:47:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammy_001 เมื่อ 2017-5-31 13:21

มาต่อที่อัพเดต 2 อาทิตย์นะคะ แต่งหน้าจัดเต็มได้แล้วค่ะ คือจะบอกเลยว่า ตามันดูแบ๊วขึ้นมากอ่า
ตาโตขึ้น หน้าดูแอบเด็กลงด้วย ชอบมาก ใครๆ ก็ทักนะ ว่าทำตาแล้วตาแบ๊วขึ้น ดูเด็กลง ปลื้มมม 5555

ต่อเลยนะคะ อัพเดตที่ 1 เดือนค่ะ วันนี้เข้ามาฟอลโล่อัพหลังทำกับคุณหมอ
และก็ถ่ายรูปเก็บไว้เหมือนเดิมค่ะ บอกเลยค่ะ ว่าพอใจมากๆ กับตาคู่ใหม่นี้ ปลื้มมาก ชอบมาก  

ใครๆ ก็ทักนะ ว่าแผลทำตาสวย ไม่โป๊ะ ไม่มีรอยแผลแบบนูนๆ ให้เห็นเลย มันเนียนไปกับตาเลย
ถ้าไม่หลับตาก็ไม่เห็นรอยแผล และรอยแผลก็แทบจะดูไม่ออกเลย ถ้าไม่สังเกตใกล้ๆ
หรือถ่ายรูปใกล้แบบนี้ แผลทำตาดีมาก ดีจริงตามรีวิวที่ลงกันเลย

เอารูปเปรียบเทียบมาให้ได้ดูกันชัดๆ นะคะ ก่อนทำตากับหลังทำตา  
เห็นชัดๆ เลยว่าหน้าดูสดใสขึ้นมาก ตาโตขึ้น หน้าดูสดใสขึ้นมาก  

เห็นมั้ยว่าหน้าดูเด็กขึ้น ไม่ได้มโนนะ 55555555 ดูกันเอาเองเลยตามภาพ

บอกเลยว่าหลังทำตาโอเคมาก ถูกใจทั้งตัวเรางเอง และคนรอบข้างเลย เป็นอะไรที่ดีมาก
ใครมาถามเราแนะนำที่นี่หมดเลยค่ะ เอาจากประสบการณ์ตัวเองเป็นที่ตั้งเลย
และก็บวกกับให้ไปประกอบการตัดสินใจจากรีวิวต่างๆ เอาค่ะ แต่สำหรับเราแล้วที่นี้ เราให้ 9/10
เลยแหละ ใครที่สนใจทำตาสองชั้น ก็ลองศึกษาข้อมูลกันดีๆ นะคะ
ศึกษาข้อมูลแพทย์ ประวัติแพทย์  รีวิวต่างๆ  สถานที่ ความปลอดภัย แล้วเราจะสวยไปด้วยกันค่ะ

เดี๋ยวว่างๆ จะมาอัพเดตรูปเพิ่มเติมให้อีกนะคะ ตอนนี้เอาไปเท่านี้ก่อนและกันเนอะ

ขอจบการรีวิวค่า ขอบคุณสำหรับคนที่ติดตามอ่านด้วยนะคะ 

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้