ดู: 3335|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เลอลักษณ์จัดให้...มันใหญ่มากกก....อัพไซส์หน้าอก 600 CC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sola_Yeye เมื่อ 2017-5-24 17:21

สวัสดีค่ะ ชื่อซูกัส นะคะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์อัพไซส์หน้าอก กับคุณหมอกิตติศักดิ์ รพ.เลอลักษณ์ ต้องบอกก่อนว่าเป็นเคสแก้ค่ะ เคยทำที่คลินิกแห่งหนึ่งมานานแล้ว 380 cc ตอนนั้นยังไม่ได้ซีเรียสเรื่องขนาดค่ะ กะว่าเอาแบบพอดีตัว 555 พอเวลาผ่านไป “อยากแก้” เพราะต้องการให้ใหญ่ขึ้นค่ะ

หลายๆ คนอาจจะสงสัยว่า ทำไมต้องอัพไซส์ให้ใหญ่ขึ้น หน้าอกเดิมก็ดูอึ๋มแล้วนะ?
ถ้าเป็นอาชีพทั่วไปที่ไม่ได้อยูในสายงายพริตตี้นางแบบ ก็คงจะเหมาะสมแล้วล่ะค่ะ แต่สำหรับซูกัสเองถือว่าเป็นขนาดหน้าอกที่เล็กมากๆ นอกจากรูปร่างหน้าตา หน้าอกนี่ถือว่าสำคัญมาก เวลาออกงานกับเพื่อนๆในวงการด้วยกัน ถือว่าเรา”ดับ”ค่ะ เพราะหน้าอกเล็กกว่า เชื่อมั๊ยคะ ขนาดเราเสริมมาแล้วก็ยังต้องอาศัยการดันช่วยอีกขั้น 555 ในใจคิดว่าถ้าพร้อมเมื่อไหร่จะไปอัพไซส์ทันที จะเอาใหญ่ๆ บึ้มๆ ไปเลย  

ศึกษาข้อมูลไม่นานเพื่อนๆในวงการส่วนใหญ่แนะนำ รพ.เลอลักษณ์ ได้มาตรฐาน มีความน่าเชื่อถือ คุณหมอกิตติศักดิ์เป็นที่กล่าวถึงในวงการว่าทำหน้าอกได้สวยเป็นธรรมชาติ คุณหมอมีประสบการณ์ในการทำหน้าอกมานานมากค่ะ

เริ่มจากโทรมาสอบถามข้อมูลก่อน แล้วเคลียร์งานนัดวันทำเลยค่ะ งดรับงานประมาณ 3 อาทิตย์ค่ะ แต่ศึกษามาว่าถ้าเป็นเคสแก้จะไม่เจ็บเท่าการทำครั้งแรก  แต่ถึงยังไงก็สู้ค้า

ก่อนวันทำจะมีพี่ที่โรงพยาบาลโทรมาคอนเฟิร์มเรื่องการเตรียมตัวก่อนผ่าตัด ต้องนอนพักฟื้นที่โรงพยาบาลด้วยค่ะ และเรื่องงดน้ำงดอาหารเพื่อทำการตรวจเลือดก่อนผ่าตัด เพื่อเช็คความพร้อมของร่างกาย เพื่อความปลอดภัยค่ะ (วันที่มาทำผลเลือดผ่านฉลุยค่ะ)

มาถึงวันผ่าตัดเลยค่ะ วันนั้นเลือกซิลิโคน Mentor ผ่าน อ.ย.ไทย ได้รับการรับรองจาก FDA อเมริกาด้วยค่ะ  
ซูกัสหนัก 42 สูง 155 ถือว่าตัวเล็ก มาปรึกษาคุณหมอ ถอดเสื้อให้หมอดูหน้าอกเลยค่ะ หมอแนะนำให้เต็มที่ 600 cc เพราะถ้ามากกว่านี้ฐานหน้าอกจะออกไปรักแร้

โอเคตามนั้นค่ะ วันนั้นลงภาพในเฟส เพื่อนๆ ฮือฮากันใหญ่เลย แต่ต้องบอกก่อนค่ะว่าไม่ใช้ทุกคนที่จะเสริมได้ใหญ่ขนาดนี้ค่ะ ต้องให้หมอเป็นคนประเมินให้น้า อย่างเคสซูกัสนี่คือเคยทำมาแล้วเนื้อหน้าอกขยายมาแล้ว ก็เลยทำได้ค่ะ

หลังจากพบหมอแล้ว เจ้าหน้าที่ก็จะพาไปที่ห้องพักเพื่อรอคิวเข้าห้องผ่าตัด รู้สึกดีมากค่ะ มีความเป็นส่วนตัว และที่พักก็สวยงาม รู้สึกเหมือนมาเที่ยว

นอนรอสักพักพี่พยาบาลมาให้น้ำเกลือค่ะ รู้สึกสดชื่นขึ้นมาหน่อย

พี่บุรุษพยาบาลมารับไปห้องผ่าตัดแล้วค่ะ เริ่มตื่นเต้นแล้ว

ถึงแล้วห้องผ่าตัดดูสะอาดมาก เป็นห้องปลอดเชื้อที่ได้มาตรฐานสากลค่ะ

หลังจากออกจากห้องผ่าตัด เจ้าหน้าที่จะพาเรามาไว้ที่ห้องพักฟื้นก่อนค่ะ ห้องนี้จะมีอุปกรณ์ช่วยชีวิตอย่างครบถ้วน รอให้เราแข็งแรงก่อนแล้วพาขึ้นมาที่ห้องพัก

ต่อมาเป็นหลังทำวันแรกค่ะ

นี่คือซิลิโคนเก่าที่หมอถอดออกมา ผิวเรียบ

11.30 น.คุณหมอมาตรวจเช็คอาการก่อนกลับบ้าน หมอใจดีมากค่ะ

มียาให้กลับไปทานที่บ้านด้วย

ช่วงบ่ายออกจากโรงพยาบาล แล้วไปกินบุฟเฟ่ต์ต่อชิวๆ

วันต่อมาใช้ชีวิตปกติค่ะ

ครบ 5 วันแล้วค่ะ มาถอดผ้าพันหน้าอก

มีนักกายภาพบำบัดมาสอนนวดหน้าอก เพื่อให้เข้าที่เร็วขึ้น และลดการเกิดพังผืดในอนาคต

มีการกระตุ้นด้วยคลื่นไฟฟ้า ช่วยลดอาการบวม อาการชา และนอนบนเตียงร้อนช่วยลดอาการปวดหลัง มีเฉพาะเลอลักษณ์ที่เดียวค่ะ เพราะเป็นโรงพยาบาลศัลยกรรมโดยเฉพาะ

นักกายภาพให้ใส่สปอร์ตบรา 6 เดือน ตอนกลางวันใส่บราไม่มีโครงเหล็กได้ แต่กลางคืนควรเป็นสปอร์ตบราเพราะจะมีสายรัดช่วยให้หน้าอกชิดกันมากขึ้้น

หลังจากถอดผ้า ทรงหน้าอกสวยมากค่ะ ใหญ่มาก

หน้าอกเข้าที่คือดีงามมากค่ะ ใหญ่สมใจ เวลาออกงาน หรือตอนถ่ายแบบซูกัสมั่นใจมากค่ะ ดูโดดเด่นขึ้นมาทันที หน้าอกมาแล้วงานเข้า จริงๆ จะบอกว่ามันคุ้มมากค่ะ

ใครที่อยากติดตามผลงานเข้าไปส่องได้ที่เฟสนี้เลยค่ะ บ๊ายบาย

แผลสวยมั๊ยคะ
หน้าอกชิดสวย
หน้าอกชิดสวย
หน้าอกชิดมาก สวยจังเลย
สวย เซ็กซีจังเลยคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฮูก เมื่อ 2017-8-6 12:24

ทรงสวย แผลสวย อกชิดดีค่ะ

img1501755574242.jpg (315.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

หน้าอกชิดสวย ต้องนวดไหมค่ะ
ต้องนวดบ่อยไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้